• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Thanks các bạn nhìu...mình làm được rồi. Cho mình hỏi thêm có cách nào giúp nó tự tao thư mục patches và app +auto 2 cái file hack khi mình vừa mới flash máy lại ko ???
Bạn tạo thư mục trong ROFS2 thì nó sẽ có khi flash máy ở ổ Z:, nhưng nếu bạn muốn thêm patch thì ko được (vì đây là ổ ROM)

nên tốt nhất là tự tạo trên thẻ sau khi flash

xautraiking

Anh ah`.... Em flash cái
CFW#2 by Jinsk8r@sympviet của anh..
Sao hiện lên lỗi này vai...Lúc trước đâu có bị.. H nó chỉ đọc âm thanh trong máy thôi ...Không có đọc trong thẻ nhớ...=> không lấy nhạc trong thẻ làm nhạc chuông đc.Có Phải tại cái việc copy file j` đó để nhạc chỉ đọc tại E:/Music hok
[/IMG]

jinsk8r

Mình đâu có mod cái chỉ đọc E:\Music :|
Bạn coi có cài app gì xung đột hay làm nặng máy ko

Mình xài bản này từ lúc mới cook xong đến giờ vẫn ổn định (ko khoe chứ còn ổn hơn cả FW gốc) chưa gặp lỗi gì cả

Florida

Mình đâu có mod cái chỉ đọc E:\Music :|
Bạn coi có cài app gì xung đột hay làm nặng máy ko

Mình xài bản này từ lúc mới cook xong đến giờ vẫn ổn định (ko khoe chứ còn ổn hơn cả FW gốc) chưa gặp lỗi gì cả

Bạn ơi từ hồi Flash FW của bạn thấy rất ổn. Mỗi tội xem videos giờ thỉnh thoảng lại giật lên 1 cái. Dù trước đó không bị sao và mình đã format lại thẻ rồi. Bạn biết cách khắc phục giúp mình với nhé !
Thanks !

jinsk8r

Bạn ơi từ hồi Flash FW của bạn thấy rất ổn. Mỗi tội xem videos giờ thỉnh thoảng lại giật lên 1 cái. Dù trước đó không bị sao và mình đã format lại thẻ rồi. Bạn biết cách khắc phục giúp mình với nhé !
Thanks !
:( mình vẫn xem bt :( lâu lâu xem tầm 30p thì nó giật 1 cái :( (cái này bị tự FW gốc chứ k phải từ lúc flash FW này) mình nghĩ là do thẻ nhớ.
Rất nhiều người phản ánh rằng thẻ nhớ 5800 thì 90% bị lỗi (mất nhạc, phim, hình, bị giật, vv)

ducthang

Bên trang hwmobile.it tác giả Gabi net có 1 bản FW ram 75M C free 83.7.FW này rât thích hợp với nhủng ai thích cài theo sở thích vì đã remove hầu hết những cái không cần thiết nhưng ngôn ngư chỉ có t.Ý nhờ 2 bác :jinsk8r và Tojido áp thêm ngôn ngữ T.Anh và T.Việt.minh chỉnh sủa toàn bị lỗi vì tay còn non nớt quá
Link:http://www.hwmobile.it/forum/cooked-firmware/31646-cooked-firmware-smanett-one-team-gabisbae.html

jinsk8r

Bên trang hwmobile.it tác giả Gabi net có 1 bản FW ram 75M C free 83.7.FW này rât thích hợp với nhủng ai thích cài theo sở thích vì đã remove hầu hết những cái không cần thiết nhưng ngôn ngư chỉ có t.Ý nhờ 2 bác :jinsk8r và Tojido áp thêm ngôn ngữ T.Anh và T.Việt.minh chỉnh sủa toàn bị lỗi vì tay còn non nớt quá
Link:http://www.hwmobile.it/forum/cooked-firmware/31646-cooked-firmware-smanett-one-team-gabisbae.html
K biết ý Tojido sao nữa :p mình thì mình nghỉ cái vụ này rồi. Nếu Nokia ra FW mới hoặc up len Symbian^3 thì mình sẽ làm tiếp

Ai bít cách add TV thì có lẽ repack lại 1 file rar có sẵn các file ngôn ngữ TV trong đó để ae có thể tự bổ sung TV vào FW nhỉ :p

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

K biết ý Tojido sao nữa :p mình thì mình nghỉ cái vụ này rồi. Nếu Nokia ra FW mới hoặc up len Symbian^3 thì mình sẽ làm tiếp

nếu bạn nghỉ cái vụ này rồi thì hướng dẫn cho mình chi tiết hơn một tí về áp thêm ngôn ngữ vào FW có gói ngôn ngữ sẵn thì càng tôt chép đè là ok nhất\-/\-/

cuong450

Mình up thử 2 bản C.hF #15.5 FINAL,CFW#2 khi up xong dô cài 1 số PM đuôi .jar và 1 số .sisx nó báo lỗi "certificate error contact the application supplier", bác bào biết cách fix ko? chỉ mình với!

Tojido

Mình up thử 2 bản C.hF #15.5 FINAL,CFW#2 khi up xong dô cài 1 số PM đuôi .jar và 1 số .sisx nó báo lỗi "certificate error contact the application supplier", bác bào biết cách fix ko? chỉ mình với!
khởi động lại máy thử xem bạn !

jinsk8r

Bạn Apply Open4All và InstallServer chưa zậy? =.=

cuong450

Bạn Apply Open4All và InstallServer chưa zậy? =.=

Mình đã bật tất cã lên luôn rồi bạn ạ, nhưng kết quả là "unable to start operation. installer already in use" và tắt rồi nó cũng vẫn vậy luôn. 2 bản đó cái nào cũng có cái hay riêng, phải chi nó gọp thành 1 đc hen ^^

jinsk8r

Để 2 bản cho mấy bạn xài bản này thèm bản kia ấy mờ >:) hờ hờ

sieutocdo1994

sao mình tạo file E:\ Recived và làm theo hướng dẫn mà file nhận wa BT vẫn nằm trong hộp thư đến zậy? chỉ mình zới

cuongdien

Bản #19 và #20 có TV không bạn jink8r ? Nếu không có thì bạn mod thêm TV đi, cảm ơn bạn

Status
Không mở trả lời sau này.