• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

thamkt82

Hiện tải vẫn không tài nào cài được RP các bác ạ, mặc dù đẫ sign. các bác có RP nào không cần sign cho mình nhé.

titanworm

cài rompatch chi nữa vậy , chỉ cần chép file patch vào thư mục patch trên the nhớ là dc rùi

ducthang

cài rompatch chi nữa vậy , chỉ cần chép file patch vào thư mục patch trên the nhớ là dc rùi

vấn đề là RP+ sẵn trong Rom không auto khi khởi động lại máy nên cần cài RP+ để khăc phuc tình trạng này

m4gicvn

vấn đề là RP+ sẵn trong Rom không auto khi khởi động lại máy nên cần cài RP+ để khăc phuc tình trạng này

Nó chay xong out là vì ko tìm thấy file nào để patch,chép các file cấn patch vào E:patches la ok ngay

m4gicvn

Bạn cài RP (ko phải RP+) thì sẽ được

Lỗi ở đâu bạn nói rõ cho ae biết được ko?

Giống mình nè ^^ chọn bản nào đơn giản có tiếng Việt rồi tự mod thêm là ok

Mấy bản của fruit luôn mắc lỗi restar lại máy khi copy dữ liệu qua USB,chạy chậm,bật effec thì thôi rồi...chậm khủng khiếp
Theo mình nghĩ ngon nhất là bản #5,các bạn flash thử mà cảm nhận

LeMyChinh

Nó chay xong out là vì ko tìm thấy file nào để patch,chép các file cấn patch vào E:patches la ok ngay

Mấy bản của fruit luôn mắc lỗi restar lại máy khi copy dữ liệu qua USB,chạy chậm,bật effec thì thôi rồi...chậm khủng khiếp
Theo mình nghĩ ngon nhất là bản #5,các bạn flash thử mà cảm nhận

ko post bài kiểu này bạn nhé nên gộp 2 bài lại làm 1
mình đang xài bản #8 theo mình thấy là ok nhất.mấy bản kia thử hết rùi ko có lỗi restar như bạn nói (có thể mình ko bị )nhưng ,chạy chậm,bật effec thì ko có đâu:D

thamkt82

Mình đã cài được, đây là bản #4 dành cho 5800XM (có tiếng việt) mình đã cook lại khi JAF sẽ rtực cài RP+ vào máy luôn, hardreset cũng không mất hack và cũng chẳng cần cài RP+ lại luôn nhé. Địa chỉ tải về và làm như bài của chủ thớt nhé.
http://www.mediafire.com/?kjwtqn5nend

thamkt82

Các bác cho hỏi mình muốn đổei hình Boot image thì đổi trong đâu vậy bác, cái chử Nokia khi mới khởi động ấy.

m4gicvn

Bac nào up hộ mấy file trong E:patches lên kái,rất cần thanks
+Íntall Sever RP+
+Open4allRP+

lminhquan

cho mình hỏi mình sử dụng cái cooked này là dùng JAF để flash hả . Mà nên dùng bản JAF nào ? mình kím dc bản 62 nhưng khi chạy cái PKEY emulator roi chọn RUN thì nó kiu " can't find JAF.exe"
Khi mình ko chạy emulator mà chạy thẳng JAF thỉ nó nói PKEY error :-?? mình nên làm ji đây

LeMyChinh

cho mình hỏi mình sử dụng cái cooked này là dùng JAF để flash hả . Mà nên dùng bản JAF nào ? mình kím dc bản 62 nhưng khi chạy cái PKEY emulator roi chọn RUN thì nó kiu " can't find JAF.exe"
Khi mình ko chạy emulator mà chạy thẳng JAF thỉ nó nói PKEY error :-?? mình nên làm ji đây

bạn xóa hết JAF đi cài lại toàn bộ mình dùng bản 1.62 ổn nhất.nếu bạn dùng win 7 thì mình chịu vì chưa xài wa nhưng thấy 1 số bạn kiu ko chạy được.còn nếu ko thì cài như BT thui.hình như ngoài co 1 top JAF ko cần Pkey đó bạn thử xem thế nào đi.(nhớ tắt hết các PM diệt virus trước khi cài )

hoặc có thể dùng phoenix cũng được đó.đợc kĩ lại hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé:D
chúc thành công !!!

lminhquan

mình mở jaf dc roi wa cái tab BB5 thì nó ghi
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
:| mà sao máy mình cũng ko có folder C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 nữa , chẳng lẽ fải tạo àh
Sao nó thiếu tùm lum hết vậy , mình down của chủ topic có mỗi cái 356_40.0.005_prd.rofs2 thôi , h flash thế nào nhỉ ? lúc flash mở máy hay tắt máy ?

lminhquan

của mình sao cái khung này nó bị xám vậy , ko xài dc :|

LeMyChinh

của mình sao cái khung này nó bị xám vậy , ko xài dc :|

tắt máy rùi kết nối với máy tính.chạy JAF tích vào các ô{ manual flash,bên dưới nữa dead UsB,tiếp USE INI } chờ tí :p
chọn RM-356 (5800 d1) các đèn xanh sẽ sáng =>ấn vào hình vuông bên trong là hình tam giác bên cạnh use INI chọn FW 40 =>flash => yes =>yes =>ctrinh sẽ báo bạn ấn nút nguồn (bước này quan trọng nhất).ấn và ju~ 2=>3s khi PC (bật loa to nhé )báo âm kết nối rùi nhả ra và chờ .................dòng cuối giao diện JAF sẽ chạy dòng màu đỏ =>xanh..............
máy bạn đã flash ok men :))
chúc thành công!!!

lminhquan

àh còn cái Rename file RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V** cho giống với file firmware của bạn là mình rename thế nào vậy bạn, mình xài firm 40.05 đó , vậy là mình ko cần rename fải ko mọi người

Status
Không mở trả lời sau này.