• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

dxpro1991

Nghe bào bảng 5 xài ổn định và tốt nhất, thế nó có tiếng việt ko mấy bác :-??

m4gicvn

Thêm một lỗi nữa cho tất cả bản cook có sẵn Rompatches là :
Thứ nhất:Sau khi reboot phone nó sẽ ko auto apply nữa
Thứ 2,để khắc phục lỗi thứ nhất bằng cách cài RP lite là không thể

Tốt nhất các bạn chọn bản chưa có RP,theo tôi bản #5 vẫn là good nhất

Chấm hết

m4gicvn

Các bác thử bản này nhé,mình thấy nó cũng na ná bản 5,được thêm cái là update ovimap3.03 free Na

Đã test và khẳng định đây là bản update của bản #8,tác giả chính là naughtyPope

RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V22_updated_1002

Tác giả: naughtyPope
Ngôn ngữ: English(r01)
Phiên bản: RM-356
CHANGELOG

70MB RAM on start up

76MB Free space

nokia pop up i mean sms sending after hard reset now gone

ovi maps are fully working now... please dont update maps through sw update bcoz it searches c drive and not z drive so thats why it show a update is available

ovi store you have to reinstall the latest version again sorry for that

modo on z

menu circle changed again my fav

theme effects spinside latest by MR G do turn them on

no background running applications at start up to speed up boot and to gain more RAM

about uninstalled

active search no more

bounce and RT GR will not work any more (finding a solution to remove them) half uninstalled but icons are there

dictionary uninstalled

search uninstalled

music store uninstalled

boot up fast

all above remain the same

http://persian-share.com/sb9vjxfwooco/RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V22_updated_1002.html

Chỉnh sửa cuối:

dhoanganhtuan

mình cook bản #5 nhưng sao jaf xong không thấy rompatches để hack cài RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis thi báo chứng chỉ bị lổi. pro nào biết giúp dùm mình. thanks các bạn

joeD

Cho hỏi . Bước đầu muốn up lên FW Cook này thì trước tiên phải làm sao ? và cần cái gì? Phần mềm nào?. Máy mình là 5800 và đã up lên V40 bằng Nokia Updater rồi nhưng chưa có Hack . Cho nên mình muốn Hack xài các cook này thì mình phải làm sao hả các bạn . Có thể cho mình biết các bước tiến hành không?

m4gicvn

Cho hỏi . Bước đầu muốn up lên FW Cook này thì trước tiên phải làm sao ? và cần cái gì? Phần mềm nào?. Máy mình là 5800 và đã up lên V40 bằng Nokia Updater rồi nhưng chưa có Hack . Cho nên mình muốn Hack xài các cook này thì mình phải làm sao hả các bạn . Có thể cho mình biết các bước tiến hành không?

1.DL và cài đặt PC Suite
2.DL J.A.F và cài đăt
3.DL bộ FW full(trong này gồm 7 file )
4.DL file cook (ros2,có thể có thêm cả ros3)

Bắt đầu làm :

1.Giải nén FW full,copy toàn bộ file giai nén được vào c/program/phonix/products/RM-356 (chưa có thì tạo ra các thư mục như đương dẫn)
2.Giải nén file cook,đổi tên cho trùng với tên của file tương ứng trong FW sau đó copy and reply vào c/program/phonix/products/RM-356
3.Chay J.A.F và đọc lại bài flash J.A.F
4.Thưởng thức hậu quả

m4gicvn

Thêm một bản khá tốt cho các bạn(tiếc là một sô UD bị đổi sang Spainish).Tuy nhiên theo mình đây là một bản khá thú vị,chỉnh sửa thông minh....

Nokia 5800XM v40 Custom Firmware By AJ23

Firmware Changes:
* Language Spanish and English.
* Modified the Effect of the Issues and SlideSpin added.
* Menu of 12 folders.
* Aggregate HomeScrenn (6 Icons, Basic, Navigation Bar and 8 Icons).
* Changed the cache C: \ to E: \
* Added modification to enhance photos from your camera.
* On the Landscape in all applications and the Homescreen.
* Disabling the autorun registry, Clock, Contacts, Messages, Contacts Bar.
* 74MB (Approx.) of free memory on C: \ flashing after making the team.
* 61MB (Approximately) of RAM free to turn on the computer.
* Implementation dehabilitada Welcome.
* Added Certificate Root 20 Caps.
* Hack permanent RomPatcher 2.03 Installed.
* Scroll to redefine the parameters of Kinetic (High Stability).
* Added Theme Red Astro (Theme Exclusive).

How do I use this Firmware Mod?
You should use any method to do the hack of the 5800 v40, only have to rename the file by its corresponding firmware in this case use the V09 (RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V09). Then flash with JAF

http://r1.up2mobi.ru/files/0/5/7/c/7/6/Firmware_Mod_By_AJ23.rar

dhoanganhtuan

sau một đêm mày mò tập jaf , mình đã cài được rompat 2.3 nhưng cài phần mềm và games vào máy thì cái được cái không, vẫn báo lổi chứng chỉ. pro nào biết nguyên nhân giúp mình với nhé.

LeMyChinh

sau một đêm mày mò tập jaf , mình đã cài được rompat 2.3 nhưng cài phần mềm và games vào máy thì cái được cái không, vẫn báo lổi chứng chỉ. pro nào biết nguyên nhân giúp mình với nhé.

vào rom apply các file trong đó rùi cài tiếp

dhoanganhtuan

apply rồi bác ạ, nhưng nó vẫn báo lổi. mình đang sin thử xem chứ cài không được. cám ơn bác đã giúp mình. mà sao bản cook #5 chẳng thấy thay đổi gì so với bản gốc cả chẳng có gì mới , hay mình chư biết cách sài hả bác?.
còn một điều nữa là khi mình chạy rom pat nó báo \sys\bin\patche*.LDD notfound pro giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

5800XM v40 Most Important Pre Installed Appz On Z: By Ice

Startup gif changed(S60 White)
Startup Tone 5x Louder
76 MB free on Ist Boot
Phone Torch added In Z
BTSwitch added In Z:
AutoInstaller added In Z:
BatUninstaller added In Z:
Solitaire added In Z:
Edited Omina HS by Me(Ice)4 Icons no labels)
Improved cache on all drives
Cache from c: to e:
Camera Mod
Music Searching only on E:, Media Files on C: wont be detected
Improve The Kinetic Scrolling
Homescreen LandscapeISABLED
Rompatcher v2.3 lite in Z(AUTO PATCHING WORK)
Nokia pop up after hard resetISABLED
Ovi store Latest:Silent Auto Installing On first boot
Menu circle changedSTAR RED, very nice)
Theme effects slide show latest by MR GTurn the theme effects on)

Boot up fast

EVERY THING WILL REMAIN AFTER HARD RESET Grin

DOWNLOAD
RM-356_40.0.005_prd.rofs2.rar - http://ul.to/56ju1f

h3ll

các bác cho em hỏi là em JAF bản 5 xong .em vào wed nói báo "ko có kết nối"em đã kiểm tra GRPS mặc dù em đả đăng kí GPSS thành công.em có hỏi tổng đài nó nói GPRS hoạt động bình thường.còn khi em kết nối wifi thì nó cũng báo "ko có kết nối" như vậy mặc dù trong máy nó có hiển thị Icon wifi.có anh nào giúp em ko.nếu em 4mat lại thì có cần jaf lại nữa ko:-?
:ar!:ar!:ar!

jimmy_mei

các bác cho em hỏi là em JAF bản 5 xong .em vào wed nói báo "ko có kết nối"em đã kiểm tra GRPS mặc dù em đả đăng kí GPSS thành công.em có hỏi tổng đài nó nói GPRS hoạt động bình thường.còn khi em kết nối wifi thì nó cũng báo "ko có kết nối" như vậy mặc dù trong máy nó có hiển thị Icon wifi.có anh nào giúp em ko.nếu em 4mat lại thì có cần jaf lại nữa ko:-?
:ar!:ar!:ar!

4mat lại đi bạn không cần jaf lại đâu

cuongdien

Mình up lại v40 bằng NSU vì trước đó đã hack bằng helloox được 1 tháng thì bị lỗi trinh duyệt web mà không khắc phục được phải format nên mất hack. Giờ muốn hack mà mỗi khi format đt thì không phải flash lai. Anh trươnghan chỉ sang đây chọn FW cook. Các bạn giúp đỡ minh với. Mình đã cài pcsuite 7.1 và JAF 1.98.62 nhưng khi cắm đt vào thì trên pc nó cứ báo MTPDevise mai, mình chưa dùng JAF bao giờ

Hoden

Super V.I.P
Mình up lại v40 bằng NSU vì trước đó đã hack bằng helloox được 1 tháng thì bị lỗi trinh duyệt web mà không khắc phục được phải format nên mất hack. Giờ muốn hack mà mỗi khi format đt thì không phải flash lai. Anh trươnghan chỉ sang đây chọn FW cook. Các bạn giúp đỡ minh với. Mình đã cài pcsuite 7.1 và JAF 1.98.62 nhưng khi cắm đt vào thì trên pc nó cứ báo MTPDevise mai, mình chưa dùng JAF bao giờ

NẾU BẠN muốn flash bằng fw đã cook rom bằng JAF thì phải có đủ các yếu tố sau
1. nokia pcsuite
2. NSU
3. cable driver

pc báo như vậy là bạn chưa cài đủ driver .

Status
Không mở trả lời sau này.