• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

lminhquan

ah` thêm cái nữa là mình fải đặt cái file cooked firmware đó o~ đâu khi folder Phoenix/RM356 đó no chưa có :D
Va khi flash mình chỉ cần mỗi cái file của chủ topic thôi àh , mình thấy JAF nó đòi tùm lum file mà , file ini , file ji lung tung hết

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

ah` thêm cái nữa là mình fải đặt cái file cooked firmware đó o~ đâu khi folder Phoenix/RM356 đó no chưa có :D
Va khi flash mình chỉ cần mỗi cái file của chủ topic thôi àh , mình thấy JAF nó đòi tùm lum file mà , file ini , file ji lung tung hết

Down cái này về cài đặt là có đường dẫn trong C. Còn khi flash thì cần cả 7 file bạn à, và chép đè bản cook vào để flash. 7 file đó bạn có thể lên navifirm down về theo đúng code của máy bạn

m4gicvn

ko post bài kiểu này bạn nhé nên gộp 2 bài lại làm 1
mình đang xài bản #8 theo mình thấy là ok nhất.mấy bản kia thử hết rùi ko có lỗi restar như bạn nói (có thể mình ko bị )nhưng ,chạy chậm,bật effec thì ko có đâu:D

Mình vừa phát hiện ra mọt lỗi lớn của bản 8
Khi bạn cài rất rất nhiều sof ỏ game lên thẻ,mặc dù phone memory còn tới 75MB(tôi chưa cài cái ji lên phone memory nhé) Ram còn khoang 61MB thì vẫn luôn bị lỗi memory full,ko mở được APPlication :-?

Tôi nghi lỗi này chính là do quá trình chuyển catch từ c--->E,bộ nhớ catch bị chi phối có giới hạn

Theo tôi tốt nhất vẫn để ở C,cài UD+GAME lên E,thi thoang vào dọn catch la OK nhất

Những thất vọng ban đầu về các bản Cook FR

npdkhoa

Bác nào xài hết mấy cái bản cook rùi thì cho em ý kiến với, xài bản nào tốt nhất????? Mà giờ hình như vẫn chưa can thiệp sâu vào phần lõi của ROM phải ko vậy??

m4gicvn

Bác nào xài hết mấy cái bản cook rùi thì cho em ý kiến với, xài bản nào tốt nhất????? Mà giờ hình như vẫn chưa can thiệp sâu vào phần lõi của ROM phải ko vậy??

mói chỉ là những bước đi ban đầu thôi bạn ah,vấn đề là chưa có nhiều tool để can thiệp vào các codgrub của FW

jimmy_mei

Phần lõi của FW thì cần cook file .coo mà giờ thì chưa có tool để cook file này =)). Ráng đợi PNHT vậy

thamkt82

BẠN ĐỌC LẠI BÀI #43 mình mới UPDATE, dùng file GIF ko cần convert qua MBM :D (LÀM ĐƯỢC THANKS MÌNH CÁI NỮA CHO MỪNG NHA :D hì hì)

Thư mục đó bạn tạo ra đó, nhưng mà mình đang tìm cách thay đổi boot image, làm cách trên k biết sai chỗ nào ko đổi đc :|

Mình thấy cứ coppy file **mif làm boot image nào đẹp thì đổi tên thành Splashscreen.mif chép đè vào C/resour/app thôi mà, mình cook thì mình thay như thế thôi, chẳng cần vào text thay đổi, nếu vào text thay đổi chuyển sang gif thì dẽ cho mình hơn .

LeMyChinh

Khi bạn cài rất rất nhiều sof ỏ game lên thẻ,mặc dù phone memory còn tới 75MB(tôi chưa cài cái ji lên phone memory nhé) Ram còn khoang 61MB thì vẫn luôn bị lỗi memory full,ko mở được APPlication :-?

Tôi nghi lỗi này chính là do quá trình chuyển catch từ c--->E,bộ nhớ catch bị chi phối có giới hạn

Theo tôi tốt nhất vẫn để ở C,cài UD+GAME lên E,thi thoang vào dọn catch la OK nhất

rât nhiều là khoảng bao nhiêu hả bạn.mình cũng gặp trường hợp như bạn khi up #8 nhưng khi đó mình chưa 4mat máy .jo thì lại xài ngon lành.

theme mình cài vào máy khoảng 4theme
PM = 30
game =20
cài hết mà ko thấy bị lại nữa :O

thamkt82

Mình xài bản 5 vẫn bin như vậy, cái này chẳng biết do lỗi gì nữa đấy.Cache vẫn để ổ C nhưng vẫn bị giống bác.

vancopvt

sao mình flash #5 cho 5800 xong ko thấy có rp+ trong mục icon vậy, mình thử cài bản rp ở bài rp cho máy đã flash nhưng cũng không được nhỉ? Hay là phải cài cái khác. Nếu vậy cho mình xin bản rp đó luôn nhé. Thanks

vancopvt

"unable to install,component is built-in" nó báo lỗi thế này thì làm sao đây

vancopvt

lam mọi cách rồi nhưng có được đâu, nếu có ai flash bản #5 mà cài được rp thì cho mình xin bản rp của các bạn nhé. Chân thành cảm ơn

ndtdlhagiang

"unable to install,component is built-in" nó báo lỗi thế này thì làm sao đây
Cái này có nghĩa là phần mềm đã có sẵn bạn không thể cài.

lam mọi cách rồi nhưng có được đâu, nếu có ai flash bản #5 mà cài được rp thì cho mình xin bản rp của các bạn nhé. Chân thành cảm ơn
bạn thử dùng bản RP này xem đây là bản RP lite http://www.mediafire.com/download.php?kzunqokon3t
Lưu ý các bạn khi đưa bản cook lên thì nên nói rõ là bản này dùng RP nào nhé, nếu được thì nên kèm theo cả RP có thể sử dụng được để các bạn khác khỏi mất công hỏi nhé.

vancopvt

cảm ơn bạn rất nhiều, ấn thank nhưng xúc động quá nên vẫn phải cảm ơn bằng lời. hu hu, ngồi hơn 2 tiếng , flash đến 4 lần, tìm đủ mọi cách mà không có rp, bây giờ thì thật là yomost....

m4gicvn

cảm ơn bạn rất nhiều, ấn thank nhưng xúc động quá nên vẫn phải cảm ơn bằng lời. hu hu, ngồi hơn 2 tiếng , flash đến 4 lần, tìm đủ mọi cách mà không có rp, bây giờ thì thật là yomost....

Bạn thật là hài hước quá,tội nghiệp quá huhu...

Cách khắc phục nè:
+Nếu đã có Rom rồ nhưng ko apply đượci thì copy cái thư mục patches vào ổ c (nếu C ko được thì chép lại e).Mình nhớ ko nhầm thì bản #5 chưa có RP
+Nếu chưa có thì DL cái RP này về mà cài (phiên bản 2.3 lite nhé)

Éc sao ko đính kèm được file vậy trời

Dây nè:

ROM2.3Litevapatches.rar

m4gicvn

Chán quá ko flash được bản nào ưng ý,bác nào hảo tâm làm lại cái ros2.v20 của bản VI,chỉ làm mỗi hiệu ứng theme effect slidespin hộ cái(Cho nó trơn chu ý mà :p)

Dạo này sao IP Viet Nam vào các web nước ngoài khổ sở quá,toàn fai fake IP ,chán kinh!!!Spammm cái

vancopvt

cho mình hỏi flash bản 5 xong sao vào phần cập nhập trong máy toàn bị đơ rồi out là sao.

m4gicvn

cho mình hỏi flash bản 5 xong sao vào phần cập nhập trong máy toàn bị đơ rồi out là sao.
Bạn cập nhật qua gì vậy? Mình nhớ bản #5 khá ổn mà,đâu có lỗi như bạn nói

Đang thử cái ros2 của thằng nga ngố,nếu OK mình share cho nhé

Bản thằng nga ngố này có vẻ ko ổn,mới bật phone đã bi treo 2 lần :D

Bản này có thêm thằng modo,biết đâu dung nó cr@ck đươc n-gate ấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.