• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

sieutocdo1994

Chắc là lỗi ở jaf thôi , bình thường up bằng jaf một phát được luôn . Tối qua về nhà mới có thời gian test kỹ hơn bản v5 này . Ko làm mình thất vọng , bản của mình Ram phục hồi sau khi chạy ứng dụng được 64,5Mb . Ram khởi động được 65,8 Mb . Đáng nể !

ram j ghê zậy bạn? sao mình thấy có khoãng 57MB mà( sao khi cài ứng dụng)

ht8xlove

ban oi Rofs2 la o dau ban?

File này là file .v20 đó , dùng Nokia Editor Bung nó ra . Cook xong thì dùng nó đóng gói lại .
Bạn nên đọc lại bài hướng dẫn ở bài Tổng hợp cách mod cook FW ở phần chú ý nhé

jinsk8r

Hay quá ! Em cũng đang định xin ý kiến mod như vậy . Nay bác nói vậy thì tốt quá rồi . Làm như vậy cho anh em tiện theo dõi . Nào anh em pdaviet , ai có FW cook của mình thì post lên đây nhá !
Vậy thì phải sửa sang lại nhà cửa rồi ^^ cố gắng làm tốt nhé bạn chủ thớt

jackpham

Đây là bản cook của bạn "ht8xlove" mình cook thêm âm lịch vào đó!
http://www.mediafire.com/?ztyxzzjnwri

htyhung

Mình thấy bản này chạy mượt hơn cái bản mặc định như mà sao khởi động lâu + lỗi khi khởi động lại lần 2...Bạn cho mình xin cái mod gì đó làm mượt menu khi vuốt nhé:D

ht8xlove

Vậy thì phải sửa sang lại nhà cửa rồi ^^ cố gắng làm tốt nhé bạn chủ thớt

Cảm ơn bạn ! Mình sẽ cố gắng . Hy vọng sẽ nhận được sự trợ jup của bạn . Vì bạn đã làm rất tốt ở v4 . Hì , một chút cảm nhận !
Mình thấy bản này chạy mượt hơn cái bản mặc định như mà sao khởi động lâu + lỗi khi khởi động lại lần 2...Bạn cho mình xin cái mod gì đó làm mượt menu khi vuốt nhé:D

Cái này mình để mặc định , ko mod jì thêm

damhiep

xin hỏi lúc flash mình thấy bạn bảo là chọn red or blue, thế chọn hai cái đó ở đâu, mình dùng black thì chọn như thế nào?

jinsk8r

xin hỏi lúc flash mình thấy bạn bảo là chọn red or blue, thế chọn hai cái đó ở đâu, mình dùng black thì chọn như thế nào?
Red, Blue, Black chỉ ảnh hưởng tới giao diện thôi chẳng sao đâu bạn ^^ flash 3 cái đó như nhau

ht8xlove

Cái này bạn phải chọn từ lúc down từ navifirm cơ . Bạn chọn code đúng với code máy bạn để navifirm down về , cái code blue hay red mình ko rõ nhưng cái black hình như nó là gun and black code 0591831 thì phải ( mình ko nhớ rõ )
Còn khi flash thì check vào ini rồi chọn RM 356 5800-D1 là xong

chuongsatthu

Cho mình hỏi là mình dow file v20 về rồi, chép đè lên file gốc rồi, và mình flash phone bằng phonenix mà sao không thấy những cái mà bạn nêu trên topic, bạn có thể chỉ mình cách làm được không? cảm ơn

xautraiking

Cho mình hỏi là mình dow file v20 về rồi, chép đè lên file gốc rồi, và mình flash phone bằng phonenix mà sao không thấy những cái mà bạn nêu trên topic, bạn có thể chỉ mình cách làm được không? cảm ơn

Có 2 đường dẫn......
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 ( của Jaf)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 ( của Phoenix )
Bạn để theo đường dẫn nào thì bạn flash = tools của nó ;;)

jinsk8r

Có 2 đường dẫn......
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 ( của Jaf)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 ( của Phoenix )
Bạn để theo đường dẫn nào thì bạn flash = tools của nó ;;)

Tool nào cũng xài được đường dẫn này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356

mrkits

Mặc định rung phản hồi là mức 2 ( nhưng rất ấn tượng ) bạn muốn nhỏ hơn thì vào chỉnh xuống mức 1 . Cái menu ko hề giật , khi mới up lên nó còn chưa ổn định nên vậy . Bạn để 1 lúc ,sau đó khởi động lại máy là mượt ngay . Bản v5 này vốn dĩ là khởi động chậm hơn bản v4

Đúng rùi bạn. Mình để một lúc rồi dùng thấy mượt hơn rồi. lần update fw này bất ngờ thật. Càng ngày càng iu chú 5800 hơn :D

cuongdien

Các bạn hướng dẫn cách mod thu gom tất cả các mục linh tinh như ghi chú, my nokia, máy tính, v.v...vào 1 thư mục để sau khi flash xong không phải dọn dẹp. Còn cái quickoffice trong fw thì nó bắt phài mua mới dùng được thì phải ? Giờ không cài được bản quickoffice 6.2.169 crack nữa, có thể mod gỡ ra khỏi fw không ?

luuquoctoan

mấy bạn cho hỏi ngoài lề tí, up fw bằng wifi có khác gì up bằng NSU k? nó có đầy đủ như NSU, có mất hack và dữ liệu không?

ht8xlove

mấy bạn cho hỏi ngoài lề tí, up fw bằng wifi có khác gì up bằng NSU k? nó có đầy đủ như NSU, có mất hack và dữ liệu không?

Up bằng wifi vẫn đầy đủ , ko mất hack và dữ liệu . Nhưng để chắc ăn , hãy sao lưu những thứ cần thiết trước khi up

bomnhim1410

Mình ko hiểu khi up xong thì chả thấy cái quicoffice đâu cả! mà thử lại bản gốc thì lại thấy! lạ ko thể hiểu nổi nữa? và mình muốn cái effect ý bỏ cái hiệu ứng mưa rơi đi thì sửa những file nào? tại đôi khi thấy nó hơi khó chịu mắt! thank's!

Chỉnh sửa cuối: