• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

bác kiểm tra lại cáp kết nối và đổi sang cổng usb khác xem có kết nối được PC với iphone không
Hôm nay mò mẫm đã kết nối được với iTunes rồi. Ở Summary mình chọn Restore liệu có vấn đề gì không nhỉ? Mà nó báo update lên v5.1.1 nữa.

HTC_VUTHANH

Moderator
Hôm nay mò mẫm đã kết nối được với iTunes rồi. Ở Summary mình chọn Restore liệu có vấn đề gì không nhỉ? Mà nó báo update lên v5.1.1 nữa.
máy bạn BB ipad 6.15 thì không thể restone fw gốc được mà bạn chỉ có thể restone custom fw thôi và máy đang ở bb 6.15 thì lên hạ bb xuống để lấy lại GPS và fix đỡ hao pin bạn ạ

máy bạn BB ipad 6.15 thì không thể restone fw gốc được mà bạn chỉ có thể restone custom fw thôi và máy đang ở bb 6.15 thì lên hạ bb xuống để lấy lại GPS và fix đỡ hao pin bạn ạ
Thảo nào nó uống pin như uống bia vậy...:D Bạn nói rõ hay cho mình topic hướng dẫn để mình tham khảo vậy. iOS phức tạp quá. Cảm ơn trước.

kuteo861

mấy anh ơi cứu em. máy em bị bấm sai mật khẩu nhiều lần chừ hắn hiện lên dòng chữ iphone đả bị khóa không kết nối được với itunes ai biếc cách khắc phục chỉ dùm em với

bigboo

mấy anh ơi cứu em. máy em bị bấm sai mật khẩu nhiều lần chừ hắn hiện lên dòng chữ iphone đả bị khóa không kết nối được với itunes ai biếc cách khắc phục chỉ dùm em với

Không kết nối được thì gay go rồi đây

quanktv

Các bạn cho mình hỏi những phần mềm nào nên có trên Iphone 3GS 5.1.1 baseband 6.15. Máy mình đưa từ Nhật về và đã jb và unlock.

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

Các bạn cho mình hỏi những phần mềm nào nên có trên Iphone 3GS 5.1.1 baseband 6.15. Máy mình đưa từ Nhật về và đã jb và unlock.

Ở cydia thì có:
SBSettings tắt/bật nhanh wifi, Bluetooth, location, ...
Zephyr multitasking
iFile quản lý file
Installous cài game
IAPFree hoặc IAP Cracker hack game
Winterboard cài theme

Thanh_Hai85

mình gà và mới sử dụng IP 4, cho mình hỏi tí IP 4 của mình là phiên bản quốc tế khi nâng cấp lên FW mới vậy có cần JB, Active j không

HTC_VUTHANH

Moderator
mình gà và mới sử dụng IP 4, cho mình hỏi tí IP 4 của mình là phiên bản quốc tế khi nâng cấp lên FW mới vậy có cần JB, Active j không
nếu bạn restone fw gốc thì tất nhiên là phải JB rồi còn nếu bạn restone thì có JB luôn

yenlinh123

mọi người cho mình hỏi cái phần mềm dùng để tắt các ứng dụng đang chạy trên iphone mà chỉ cần ấn 2 cái vào thanh thông báo là được:-/

langtudoi4

Ip 3GS của em vừa RS lên iOS 5.1.1 nhưng hao pin kinh khũng! Cho em hỏi là IP 3GS hiện giờ xài iOS bản nào xài tốt nhất?
Sau khi vừa RS thì em cài Untralsn0w, nhưng khi cài xong thì IP 3GS mất sống trong khi sim vẫn còn, sau đó em xóa Untralsn0w thì nó có sóng trở lại là vì sao?

holitraco

Hỏi về sync danh bạ từ IP4 IOS6 từ IP lên Gmail hoặc vào Outlook?

Mình có con IP4 phiên bản World, vừa nâng cấp lên IOS6, hiện nay không làm sao mình đưa danh bạ từ IP lên Gmail đựoc, bạn nào biểt giúp mình với, thank nha. Mình đã cắm IP vào Lap, vào Iturn, vào Infor và vào Sync danh bạ với Outlook hoặc Gmail đề không được rồi.
ANh em giúp mình nha, thank mọi người nhiều

atulahahaha

cho tôi hỏi? Thằng bạn tôi nó sài iphone 3G hôm nay nó bấm nhầm vào chức năng xóa toàn bộ dữ liệu và khôi phục cài đặt. Máy thông báo đợi hoàn tất là 1h nhưng nó đợi hơn 1h rồi mà thằng iphone vẫn hiện quả táo wài. Fw máy nó là 3.1.3 và tôi nge nó nói là iphone 3g nó là bản lock. Theo tất cả những thông tin trên xin các bạn chuyên sài iphone chỉ hướng giải quyết thứ 1 là cách nào làm máy trở về fw gốc và thứ 2 là cách nào để bản fw gốc đó thành tiếng việt. Và cho tôi hỏi hiện h fw gốc chay ngon và ổn định cho iphone 3g là bao nhiêu. Con iphone 3g of nó bây h ngủ rồi chỉ bjt hjện qủa táo wài khi bấm nút khởi động.

HTC_VUTHANH

Moderator
cho tôi hỏi? Thằng bạn tôi nó sài iphone 3G hôm nay nó bấm nhầm vào chức năng xóa toàn bộ dữ liệu và khôi phục cài đặt. Máy thông báo đợi hoàn tất là 1h nhưng nó đợi hơn 1h rồi mà thằng iphone vẫn hiện quả táo wài. Fw máy nó là 3.1.3 và tôi nge nó nói là iphone 3g nó là bản lock. Theo tất cả những thông tin trên xin các bạn chuyên sài iphone chỉ hướng giải quyết thứ 1 là cách nào làm máy trở về fw gốc và thứ 2 là cách nào để bản fw gốc đó thành tiếng việt. Và cho tôi hỏi hiện h fw gốc chay ngon và ổn định cho iphone 3g là bao nhiêu. Con iphone 3g of nó bây h ngủ rồi chỉ bjt hjện qủa táo wài khi bấm nút khởi động.
máy của bạn đã bị treo táo bạn chỉ có thể restone lại máy.Theo mình iPhone 3G thì chạy ios 3.1.3 là nhanh,mượt nhưng ứng dụng hơi ít còn không bạn có thể nên ios 4.1 cũng được

atulahahaha

Tình trạng hiện h là đang treo táo. Trước khj tôi lên ios 4.1 tiếng việt tôi cần restore về fw gốc 3.1.3 k? Hay là đang tr0ng tình trạng ăn táo tôi đưa thẳng lên ios 4 luôn hay sao bạn. Nghe nói ios 4 cho ip3g chạy hay đơ máy. Nhưnp k bjt có đơ nhjều k và mượt k? Vì tôi thấy ios 3 khj chơi game cũng xảy ra tình trạng giật. Thanks!

bigboo

Tình trạng hiện h là đang treo táo. Trước khj tôi lên ios 4.1 tiếng việt tôi cần restore về fw gốc 3.1.3 k? Hay là đang tr0ng tình trạng ăn táo tôi đưa thẳng lên ios 4 luôn hay sao bạn. Nghe nói ios 4 cho ip3g chạy hay đơ máy. Nhưnp k bjt có đơ nhjều k và mượt k? Vì tôi thấy ios 3 khj chơi game cũng xảy ra tình trạng giật. Thanks!

Có thể lên thẳng luôn
Giật hay không cũng do người sử dụng 1 phần nữa
Nếu nó bị rơi đập nhiều lần rồi thì chạy 3.x vẫn giật

atulahahaha

tôi đã restore xong về fw 3.1.2 cho tôi hỏi bây h lên ios 4 thì tôi có cần sao lưu file j lại k? Vì sợ ios 4 chạy k ngon rồi muốn trở về fw cũ k trở về đc. Theo bạn up fw thì nên dùng itune hay là dùng soft ngoài? Sẵn cho tôi xin link tải ios 4.1 tiếng việt luôn. Rất cám ơn.