• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

dkhoan_0211

bạn có thể cho mình cái bạn nói được không? mình tìm mãi mà không thấy. hồi trước có nhưng cho vào CFW C6 thì nó lại không chạy.
thanks bạn trước!
k phải là mình biết sửa những lỗi ấy mà thấy bạn nói lỗi thì mình thử ở bản mình dùng k thấy bị thôi.

bunrieucua

Cái đó hồi trước thấy trong CFW C6 của Mathanh có mà. nhưng từ đó đến nay không thấy xuất hiện nữa luôn :((

k phải là mình biết sửa những lỗi ấy mà thấy bạn nói lỗi thì mình thử ở bản mình dùng k thấy bị thôi.

N97mini lai thì không bị nhưng C6 lai thì bị 2 bạn thân mến nhé!

Mình đã làm xong 2 bộ như đã hứa rùi đây.\-/
Folder game không bị "không đổi" như bạn shido_katori nói đâu nhé.;;)

Bộ icon C6 mặc định đây:
\-/
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?2p783321vl28ps6[/DOWNLOAD]

Bộ icon N97Mini mặc định đây:\-/
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?he404mnba5a4imu[/DOWNLOAD]
Mọi người down về test xem sao nhé.
Down về ném thẳng các thư mục trong tập tin *.rar vào rofs2 nhé.:|
Mình test cả 2 cái trên 5800 ok rùi:D
Hy vọng Hòa sẽ chuyển 2 mod này lên bài đầu để mọi người dễ tìm.
Cái này cũng gọi là mới đúng không?:D
Chúc mọi người năm mới may mắn=D>

CHÚC MỪNG NĂM MỚIIIIII.....
EVERYBODY!
;;)

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

CÁC PÁC CHO EM HỎI MUỐN COOK LAI FILE CẤU HÌNH GPRS CHO C6-553O NÓ TÊN GÌ KHÔNG MẤY BÁC. TÌNH HÌNH LÀ MÁY EM DÙNG VIETTEL NHƯNG EM CẤU HÌNH CHO MÁY KHÔNG ĐƯỢC. NHẮN TIN CHO TỔNG DÀI CŨNG KHÔNG XONG. MẤY BẢN C6 DÙNG TRƯỚC THÌ NÓ TỰ NHẬN GPRS VIETTEL CNOF BẢN NÀY THÌ NÓ KHÔNG NHẬN RA. MOBI THÌ EM NHẮN TIN CHO TỔNG DÀI THÌ CÀI ĐẶT ĐƯỢC, CÒN VIETTEL THÌ PÓ TAY.

0908727527

CÁC PÁC CHO EM HỎI MUỐN COOK LAI FILE CẤU HÌNH GPRS CHO C6-553O NÓ TÊN GÌ KHÔNG MẤY BÁC. TÌNH HÌNH LÀ MÁY EM DÙNG VIETTEL NHƯNG EM CẤU HÌNH CHO MÁY KHÔNG ĐƯỢC. NHẮN TIN CHO TỔNG DÀI CŨNG KHÔNG XONG. MẤY BẢN C6 DÙNG TRƯỚC THÌ NÓ TỰ NHẬN GPRS VIETTEL CNOF BẢN NÀY THÌ NÓ KHÔNG NHẬN RA. MOBI THÌ EM NHẮN TIN CHO TỔNG DÀI THÌ CÀI ĐẶT ĐƯỢC, CÒN VIETTEL THÌ PÓ TAY.

Bạn cho mình hỏi luôn bạn có xóa ứng dụng nào trong FW k ?

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

Drawing
ZIP Manager
Welcome
My Nokia
About
Voice record
Setting wizard
Voice commands
Message reader
Active notes
Notes
Share Online
OVI Maps
Here and Now
Ovi store
Ovi Music
Ovi Sync
Ovi Contacts
Slide to Unlock
Image Editor
Converter
Chat
Search
Help
Podcasting
Image print
Video Call
Tất cả các apps đã xóa.
cái này mình chỉ về mode lại thôi..

0908727527

File qui định cấu hình GPRS thì mình k rõ, nhưng mà trc' mình có xóa 1 app thì nó mất cấu hình GPRS sau khi flash hay format :)

daituongquan

bạn cho mình hỏi file mà autosearch danh bạ tên gì vậy.
còn vụ gprs thì mình tự cook lại các apps đã xóa wa?

thanhhaifire

mai là mùng 1 rùi mà cook gi ghê vậy, kím bản ổn định xài đỡ, nghĩ tay ăn tết đi mọi người ơi
"HAP PI NIU DIA"

shido_katori

Active Member
N97mini lai thì không bị nhưng C6 lai thì bị 2 bạn thân mến nhé!

Mình đã làm xong 2 bộ như đã hứa rùi đây.
Folder game không bị "không đổi" như bạn shido_katori nói đâu nhé.

Bộ icon C6 mặc định đây:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Bộ icon N97Mini mặc định đây:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Mọi người down về test xem sao nhé.
Down về ném thẳng các thư mục trong tập tin *.rar vào rofs2 nhé.
Mình test cả 2 cái trên 5800 ok rùi
Hy vọng Hòa sẽ chuyển 2 mod này lên bài đầu để mọi người dễ tìm.
Cái này cũng gọi là mới đúng không?
Chúc mọi người năm mới may mắn
thanks bác, bác có rãnh làm luôn cái Fix camera đi, em còn bị cái lỗi chụp cảm ứng nữa thôi, các lỗi kia đã fix dc hoàn toàn rồi !;;)
HAPPY NEW YEAR !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
PS: Có ai Fix dc hoàn toàn lỗi camera trên 523x chưa vậy, ko camera already inuse , ko liệt nút chụp cảm ứng:-?

Chỉnh sửa cuối:

traicauhd

thanks bác, bác có rãnh làm luôn cái Fix camera đi, em còn bị cái lỗi chụp cảm ứng nữa thôi, các lỗi kia đã fix dc hoàn toàn rồi !;;)
PS: Có ai Fix dc hoàn toàn lỗi camera trên 523x chưa vậy, ko camera already inuse , ko liệt nút chụp cảm ứng:-?

Máy mình dùng 5230 chụp bằng cảm ứng bình thường đâu thấy lỗi đâu nhỉ............???

daituongquan

ae nào có thể mode auto search danh ba khi mình bấm số không cho mình xin với.
hoăc cho mình xin firmware nào có chức năng tự động search danh bạ cũng được. mình thấy chức năng này hay lắm đó.
Mình thấy một số firmware khi nhắn thi thì bàn phím nó tự chuyển đổi qua lại giữa bàn pím số và đầy đủ. rất tiên lợi

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

hoăc cho mình xin firmware nào có chức năng tự động search danh bạ cũng được. mình thấy chức năng này hay lắm đó.
Mình thấy một số firmware khi nhắn thi thì bàn phím nó tự chuyển đổi qua lại giữa bàn pím số và đầy đủ. rất tiên lợi

FW C6 sẽ có chức năng auto search khi bấm phím. Tự động chuyển đổi qua lại giữa bàn phím bình thường và bàn phím qwerty thì trên diễn dàn có đấy bạn, chỉ sử dụng được cho bản cook C6 thui nghen, N97 thì không được.

shido_katori

Active Member
Máy mình dùng 5230 chụp bằng cảm ứng bình thường đâu thấy lỗi đâu nhỉ............???
em bỏ cái cameraapp vào rofs2 fix cái lỗi " camera hiện đang dùng thì bị mắc lỗi ko chụp = nút cảm ứng dc đấy bác :( tất cả các lỗi fix hết rồi, còn mỗi cái camera thôi :((

thaingocduan

+MOD mở rộng cài đặt cảm biến (mod này có ý nghĩa như thế nào ai giải thích dùm cái)

traicauhd

em bỏ cái cameraapp vào rofs2 fix cái lỗi " camera hiện đang dùng thì bị mắc lỗi ko chụp = nút cảm ứng dc đấy bác :( tất cả các lỗi fix hết rồi, còn mỗi cái camera thôi :((

Pm mình gửi file mình dùng cho bạn test thử xem? đang dùng ko có lỗi chụp bằng phím cảm ứng...???

daituongquan

autosearch thì có là đúng, nhưng khi loại bỏ một số apps thì nó mất tiêu
Tự động chuyển đổi qua lại giữa bàn phím bình thường và bàn phím qwerty thì dùng được cho 5530-c6 luôn bạn à đâu có giới hạn cho n97 đâu. đã tét

0908727527

autosearch thì có là đúng, nhưng khi loại bỏ một số apps thì nó mất tiêu
Tự động chuyển đổi qua lại giữa bàn phím bình thường và bàn phím qwerty thì dùng được cho 5530-c6 luôn bạn à đâu có giới hạn cho n97 đâu. đã tét

N97 bỏ vào là k chạy đc b-)

bunrieucua

Không có máy 523x nên chịu:D
bạn cho mình hỏi file mà autosearch danh bạ tên gì vậy.
còn vụ gprs thì mình tự cook lại các apps đã xóa wa?

Cái này chỉ ok trên CFW C6-5800 thôi bạn nhé.Hoặc là mặc định của FW C6 thôi.
khuyên bạn không nên dùng mod này, thêm vào cũng không có j nhiều

N97 bỏ vào là k chạy đc b-)
Chuẩn khỏi chỉnh 2 phờ-rồ;;)