• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bunrieucua

Mọi ng ơi giúp mình bàn phím "Dial" kiểu mới chút miễn là khác bàn phím kiểu FW gốc là được. Tự tìm số trong danh bạ nếu nhấn số? Thấy mọi ng côk FW bàn phím đẹp wa! Thanks!
bàn phím dial mà bạn ơi mình cưng đang cần né

Đúng rùi.mình cũngcaanf cái này. Ai giúp được k? Diễn Đàn mà mọi người?!

Cái bản phím mình share cũng y chang thế này,chỉ là không có chức năng search danh bạ như thế thôi.

tc89

Cái bản phím mình share cũng y chang thế này,chỉ là không có chức năng search danh bạ như thế thôi.
K phải đâu bunreucua ak. ban phím của bạn là c3-05 j đấy. Bàn phím mà mình hỏi là ban phím của C6. Đúng k bạn?

bunrieucua

K phải đâu bunreucua ak. ban phím của bạn là c3-05 j đấy. Bàn phím mà mình hỏi là ban phím của C6. Đúng k bạn?
Chuẩn đấy bạn.Mình chỉ có bàn phím đó thôi.Cái đó cook vào ổn định hơn.
Cái của C6 cook vào nhiều lỗi phát sinh.
Còn tùy vào bạn cook vào CFW nào.
Bạn dùng máy gì?
CFW nào?

tc89

Chuẩn đấy bạn.Mình chỉ có bàn phím đó thôi.Cái đó cook vào ổn định hơn.
Cái của C6 cook vào nhiều lỗi phát sinh.
Còn tùy vào bạn cook vào CFW nào.
Bạn dùng máy gì?
CFW nào?
Uh mìng dùng 5230. ĐAng chạy fw c6 trên 5230 v21. Bạn có fw c6 chạy trên v40 của 5230 chưa gửi cho mọi ng?

MOD bàn phím C6 cho bản cook N97, dùng hiện tại đến jờ vẫn không thấy fat sinh lỗi nào. MOD này mình lấy từ bản cook N97 mini của a. Jackpham nhé
thế có tự động tìm danh bạ khi bấm số k bạn?

bunrieucua

MOD bàn phím C6 cho bản cook N97, dùng hiện tại đến jờ vẫn không thấy fat sinh lỗi nào. MOD này mình lấy từ bản cook N97 mini của a. Jackpham nhé
mod này chưa có tự tìm danh bạ
Mod này chỉ là mod bàn phím C5-03 thui bạn nhé:|
Phải mod phím của C6 thì mới có search danh bạ tự động nhé.

Uh mìng dùng 5230. ĐAng chạy fw c6 trên 5230 v21. Bạn có fw c6 chạy trên v40 của 5230 chưa gửi cho mọi ng?
thế có tự động tìm danh bạ khi bấm số k bạn?

Cái mà các bạn muốn đây.
Mod này là mod bàn phím của C6 mình trích từ CFW C6/5800 của anh JACKPHAM và đã mod thêm mấy cái biểu tượng nút stick+nút delete mới (có tự search danh bạ luôn nữa nhé).
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?s7hk1yfysf3qmry[/DOWNLOAD]
Lưu ý:Mod này mình đã test okie trên CFW C6/5800 và không phát sinh lỗi gì cả.Không biết 5230 của bạn tc89 có okie không nhưng bạn cứ thử nhé.
Mod này mình nghĩ là cũng mới hoặc khó tìm trên 4rum nên mình nghĩ Hòa(chủ thớt) nên cho gộp chung lên #1 cho anh em dễ tìm nhé.

Mình cũng đang tách 1 bộ icon mặc định s60v5 (tương đương với bộ icon N8) để anh em nào không thích icon N8 có thể lấy về mà mod lại từ những bản CFW trên 4rum.
Sẽ cập nhật ngay cho anh em khi nào làm xong;;)

trankhanh2210

MOD HS musicplayer mới - gộp musíc và video lại làm 1.
cho mình hỏi là mod này dùng đc cho cfw 5230 ko, hay là chỉ dùng cho c6 -> 5230.
mình mới tập cook nên đang gà :D

bunrieucua

MOD HS musicplayer mới - gộp musíc và video lại làm 1.
cho mình hỏi là mod này dùng đc cho cfw 5230 ko, hay là chỉ dùng cho c6 -> 5230.
mình mới tập cook nên đang gà :D
Chỉ dùng cho CFW C6 lai ghép máy khác thôi bạn nhé.:D

bunrieucua

có ai hướng dẫn mình cách xóa 2 game mặc định của fw 5230 đc ko?? thank trc nà :D
Cái này cũng chỉ có CFW lai ghép mới làm được bạn nhé.
CFW gốc của máy bạn chỉ làm ẩn đi icon của 2 game đó được thôi.:D

tc89

Mod này chỉ là mod bàn phím C5-03 thui bạn nhé:|
Phải mod phím của C6 thì mới có search danh bạ tự động nhé.

Cái mà các bạn muốn đây.
Mod này là mod bàn phím của C6 mình trích từ CFW C6/5800 của anh JACKPHAM và đã mod thêm mấy cái biểu tượng nút stick+nút delete mới (có tự search danh bạ luôn nữa nhé).
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?s7hk1yfysf3qmry[/DOWNLOAD]
Lưu ý:Mod này mình đã test okie trên CFW C6/5800 và không phát sinh lỗi gì cả.Không biết 5230 của bạn tc89 có okie không nhưng bạn cứ thử nhé.
Mod này mình nghĩ là cũng mới hoặc khó tìm trên 4rum nên mình nghĩ Hòa(chủ thớt) nên cho gộp chung lên #1 cho anh em dễ tìm nhé.

Mình cũng đang tách 1 bộ icon mặc định s60v5 (tương đương với bộ icon N8) để anh em nào không thích icon N8 có thể lấy về mà mod lại từ những bản CFW trên 4rum.
Sẽ cập nhật ngay cho anh em khi nào làm xong;;)
Bạn có hình minh họa k?ch thêm hình được k bạn?Cho minh hỏi chút nưa.m đang sử dụng bàn phim c3-05 cả bác chủ thớt.bây giờ minh thêm bàn phím C6 của bạn gửi nữa có đựoc k? hay phải xóa bỏ bàn phím c3-05?

Chỉnh sửa cuối:

shido_katori

Active Member
bác ngviethoa ơi, cái mod fix camera already ... thì bị lỗi liệt nút chụp cảm ứng, em có test bản unique của duythanh thấy bác ấy đã fix dc luôn cái chụp cảm ứng, vậy bác có mod fix luôn cái đó ko share cho ae luôn.

bunrieucua

Bạn có hình minh họa k?ch thêm hình được k bạn?Cho minh hỏi chút nưa.m đang sử dụng bàn phim c3-05 cả bác chủ thớt.bây giờ minh thêm bàn phím C6 của bạn gửi nữa có đựoc k? hay phải xóa bỏ bàn phím c3-05?
Bạn yên tâm cook đi nhé.Mình test rùi mà.
Lưu ý là bạn phải copy danh bạ sang bộ nhớ máy mới search được chức năng đó nhé.
Để trên sim là nó không search đâu:D
Bạn cứ copy thẳng đúng đường dẫn là tự nó đè lên đó.
Khỏi cần xóa:D
Chúc bạn thành công!:)

traicauhd

cái bàn phím c6 tự tìm danh bạ có dùng cho phiên bản gốc của 5230 được không vậy!?

bunrieucua

cái bàn phím c6 tự tìm danh bạ có dùng cho phiên bản gốc của 5230 được không vậy!?
Chỉ trên CFW C6 lai ghép bạn nhé.Hoặc trên CFW C6 gốc thui:p
Còn các CFW gốc khác thì không được đâu bạn.
Có thể được,không gây lỗi nhưng nó không tự search danh bạ đâu nhé.
Kể cả CFW N97 lai ghép trên các máy khác cũng không được luôn:D