• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

shido_katori

Active Member
Mình cũng đang tách 1 bộ icon mặc định s60v5 (tương đương với bộ icon N8) để anh em nào không thích icon N8 có thể lấy về mà mod lại từ những bản CFW trên 4rum.
Sẽ cập nhật ngay cho anh em khi nào làm xong
thix cái này ! =D>

boy_online01

Chỉ trên CFW C6 lai ghép bạn nhé.Hoặc trên CFW C6 gốc thui:p
Còn các CFW gốc khác thì không được đâu bạn.
Có thể được,không gây lỗi nhưng nó không tự search danh bạ đâu nhé.
Kể cả CFW N97 lai ghép trên các máy khác cũng không được luôn:D

Ủa sao mình xài CFW C6 trên X6 ném cái của bạn vào resource/apps nó ko hoạt động gì hết, vẫn tìm theo kiểu cũ. Mình đã thử 2 cách là bung rofs2 bằng NFE rồi tắt NFE đi, dùng trình quản lý file của máy tính nhét vô, flash lại thì ko thấy khác biệt, lần 2 mình mở thằng NFE rồi kéo thả trực tiếp vào resource/apps cũng ko được nốt. Thích cái bàn phím này quá mà ko làm gì được :-??

dkhoan_0211

không hiểu sao mình đóng gói file rofs2 lại chỉ được có 9kb nhỉ?
foder rofs2 của mình cook khi chưa đóng gói là 116mb mà ??
gặp lỗi này lần đầu ~X( bác nào biết bảo mình với

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

không hiểu sao mình đóng gói file rofs2 lại chỉ được có 9kb nhỉ?
foder rofs2 của mình cook khi chưa đóng gói là 116mb mà ??
gặp lỗi này lần đầu ~X( bác nào biết bảo mình với

Coi lại đi. Khi đóng gói gặp file nào bị lỗi thì nó sẽ ngưng ngay lúc đó
ROFSBUILD.LOG bạn vào đây xem nó lỗi chỗ nào mà sửa :D

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

Coi lại đi. Khi đóng gói gặp file nào bị lỗi thì nó sẽ ngưng ngay lúc đó
ROFSBUILD.LOG bạn vào đây xem nó lỗi chỗ nào mà sửa :D
mình xem trong ROFSBUILD.LOG thấy nó có lỗi này:
ERROR: Bad UTF-8 'AppActivate_default.kml ekran+ä-¦ ortadan yukar+ä-¦ya.bak' :|
bác nào biết lỗi này không, hix

0908727527

mình xem trong ROFSBUILD.LOG thấy nó có lỗi này:
ERROR: Bad UTF-8 'AppActivate_default.kml ekran+ä-¦ ortadan yukar+ä-¦ya.bak' :|
bác nào biết lỗi này không, hix

Nằm trong effects ấy file AppActivate_default.kml k bík đúng k nữa. Tự mò đi :))

simhoang

có cái khó chịu nữa là cảnh báo java ở CFW C6. đến giờ vẫn chưa có Mod tắt cái cảnh báo đó đi!
và còn cái nữa đó là khi đang ở màn hình trong Menu, máy ở chế độ nằm ngang. khi nhấn để thoát ra HS thì nó không hiện HS ở chế độ ngang liền mà nó xoay đứng sau đó mới tự chuyển sang nằm ngang. cái này mình chưa thấy bản CFW nào fix được. chỉ có mỗi bản trước đây của Mathanh là fix được. nhưng từ đó cho đến nay cái đó chưa quay lại với bản CFW nào cả. có ai có thể làm được 2 việc đó không nhỉ?
thanks!
Còn Ngôn ngữ tiếng việt ngay sau khi flash là sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

có cái khó chịu nữa là cảnh báo java ở CFW C6. đến giờ vẫn chưa có Mod tắt cái cảnh báo đó đi!
và còn cái nữa đó là khi đang ở màn hình trong Menu, máy ở chế độ nằm ngang. khi nhấn để thoát ra HS thì nó không hiện HS ở chế độ ngang liền mà nó xoay đứng sau đó mới tự chuyển sang nằm ngang. cái này mình chưa thấy bản CFW nào fix được. chỉ có mỗi bản trước đây của Mathanh là fix được. nhưng từ đó cho đến nay cái đó chưa quay lại với bản CFW nào cả. có ai có thể làm được 2 việc đó không nhỉ?
thanks!
fix được từ lâu rồi, mình thử 2 vấn đề bạn nói ở máy mình mình thấy chả lỗi cái nào cả

simhoang

fix được từ lâu rồi, mình thử 2 vấn đề bạn nói ở máy mình mình thấy chả lỗi cái nào cả

bạn có thể cho mình cái bạn nói được không? mình tìm mãi mà không thấy. hồi trước có nhưng cho vào CFW C6 thì nó lại không chạy.
thanks bạn trước!

bunrieucua

thix cái này ! =D>
Đang làm..đang làm...:D
Ủa sao mình xài CFW C6 trên X6 ném cái của bạn vào resource/apps nó ko hoạt động gì hết, vẫn tìm theo kiểu cũ. Mình đã thử 2 cách là bung rofs2 bằng NFE rồi tắt NFE đi, dùng trình quản lý file của máy tính nhét vô, flash lại thì ko thấy khác biệt, lần 2 mình mở thằng NFE rồi kéo thả trực tiếp vào resource/apps cũng ko được nốt. Thích cái bàn phím này quá mà ko làm gì được :-??
Mình chịu.
File đó của mình, mình ném vô CFW 5800 gốc thì cũng bị như bạn.Không có kết quả.
Ném vô CFW C6-5800 thì okie 100% mà:-?
thanks!
Cảnh báo java tắt okie rùi mà bạn.
Còn cái vấn đề màn hình nằm ngang thì CFW(sắp post) của mình không hề bị.Để ngang, thoát ra ngoài HS là ngang lun.Không giật đứng rùi mới ngang:D
Ngôn ngữ tiếng Việt mặc định thì làm như sau.
Bạn bung rofs2 ra vào resource/bootdata/...
Chỉnh file languages.txt trong đó như sau:
Chúc bạn thành công!Thân!

thanhhaifire

bún riêu nhớ cái ngày tháng mặc định ko? cái mà sau khi format nó bắt mình set ngày giờ ý

0908727527

bún riêu nhớ cái ngày tháng mặc định ko? cái mà sau khi format nó bắt mình set ngày giờ ý

Trong 101F8763 đó

0x16 string "20080000:090000" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Vd: Muốn chỉnh ngày 03/02/2011 thì để là 20110102
Ngày vs tháng thì lùi lại 1 số năm thì giữ nguyên

hatranbeclin

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C04_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

Mình nhấn nút nguồn! Nó hok nhận ra diện thoại (Found) mà nó khởi động máy lên luôn! aI biết giúp mình cái!

0908727527

Mình nhấn nút nguồn! Nó hok nhận ra diện thoại (Found) mà nó khởi động máy lên luôn! aI biết giúp mình cái!

Đã cài đầy đủ driver chưa, đủ thì đổi cổng khác thử xem nào X_X
Mà cộng cáp còn xài đc k :))

simhoang

nghe mọi người nói là có Mod tắt cảnh báo java và cái vụ để màn hình ngang trong menu khi thoát ra nó xoay đứng xong rồi nó mới xoay ngang mà mình tìm mãi không thấy 2 Mod đó! ai có thì cho mình với
thanks!

bunrieucua

Trong 101F8763 đó

0x16 string "20080000:090000" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Vd: Muốn chỉnh ngày 03/02/2011 thì để là 20110102
Ngày vs tháng thì lùi lại 1 số năm thì giữ nguyên
Nhanh tay ghê ta:D
Check dùm mình.
Thank phát rùi nha:))
Bạn hỏi vấn đề này 1 topic thui nha.Có 1 vấn đề mà hỏi 2 topic.
Thành viên nhiều sao rùi chứ ít đâu mà làm thế:-?
Mình đã check cho bạn bên topic Thắc mắc yêu cầu rùi đó.
bên đây http://duybinh24.blogspot.com/2011/01/bo-icon-n8-ay-u-cho-cfw-c6n97.html binh24 có làm cả bộ Default Icon luôn rồi ! mà cái N8 icon hay Default icon của ổng khi đổi themes thì ko đổi dc cái thư mục Games :-?
Thế mới phải....đang làm...đang làm...\-/
nghe mọi người nói là có Mod tắt cảnh báo java và cái vụ để màn hình ngang trong menu khi thoát ra nó xoay đứng xong rồi nó mới xoay ngang mà mình tìm mãi không thấy 2 Mod đó! ai có thì cho mình với
thanks!
Có đâu mà tìm:D
Tìm được mod vào cũng không hoạt động:))

hatranbeclin

Bạn hỏi vấn đề này 1 topic thui nha.Có 1 vấn đề mà hỏi 2 topic.
Thành viên nhiều sao rùi chứ ít đâu mà làm thếClick here to enlarge
Mình đã check cho bạn bên topic Thắc mắc yêu cầu rùi đó.
^^!
tại đang gấp mà ! Vấn đề đã dc giải quyết rồi! Nó đơn giản! tại rối quá hihi

simhoang

thanks!

Có đâu mà tìm:D
Tìm được mod vào cũng không hoạt động:))

Cái đó hồi trước thấy trong CFW C6 của Mathanh có mà. nhưng từ đó đến nay không thấy xuất hiện nữa luôn :((