• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

wimax16vnn

mình tưởng đó là MOD tắt đèn bàn phím đi rùi còn gì.
chỉ sáng đèn trắng vì chức năng của nó là thông báo mầ.

đâu fải mod tắt đèn, mình đâu xài mod tắt đèn fím đâu ( ko sáng cứ như máy bị hư đèn nên k xài )
khi tn đến thì đèn trắng nhấp nháy thông báo, bật tn lên xem thì cũng chỉ có đèn trắng sáng thôi
bấm vào nút cứng thì 3 đèn mới sáng lại như cũ
ko như FW cũ nên mới hỏi ? ko pít fix dc ko ?

anhtuan89gt

đâu fải mod tắt đèn, mình đâu xài mod tắt đèn fím đâu ( ko sáng cứ như máy bị hư đèn nên k xài )
khi tn đến thì đèn trắng nhấp nháy thông báo, bật tn lên xem thì cũng chỉ có đèn trắng sáng thôi
bấm vào nút cứng thì 3 đèn mới sáng lại như cũ
ko như FW cũ nên mới hỏi ? ko pít fix dc ko ?

Mình có bị vậy đâu. Bạn dùng Mod đèn nào thế ?

sieutocdo1994

Mình hỏi tí cái rp2.6 for cfw có tự động chạy sau khi khởi động máy ko? mình thấy mấy mem bên nước ngoài nói ko tự chạy đ.c

0908727527

Sao cái rom patcher 2.6 k tự auto đc nhỉ?

p/s: Restart cho ngôn ngữ việt lun nè
Down về bỏ 7z chép vào resource/apps cùg với file Eng nha :)

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

ko ai help me ah????

giúp với !!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

mình dung nokia 5230 !!!

chỉnh trong 10283344txt .ở trên có rồi mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

đã cập nhật
***CÔNG CỤ ĐỂ FLASH CFW
++JAF_Suite_Setup_1.0.0
++Full Emulator 2010 Support Ufs3 1.98.66 - PKEY
++JAF 1.98.66 Beta5 With Working Emulator

Sao cái rom patcher 2.6 k tự auto đc nhỉ?

p/s: Restart cho ngôn ngữ việt lun nè
Down về bỏ 7z chép vào resource/apps cùg với file Eng nha :)

file tự tạo hay lại rename đó.

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

“Happy New Year”, mỗi năm trong ta mỗi khác, bởi mỗi năm ta lớn khôn thêm, khắc khỏai hơn,suy ngẫm nhiều hơn về những ngày đã qua.Đã kết thúc một năm rồi ư?

Một năm sắp khép lại, vậy mà xung quanh ta vẫn còn những nỗi đau, nỗi mất mát của người dân Miền Trung đang sống trong cảnh bão lũ. Năm cũ khép lại trong hình ảnh đau buồn...!

Sẻ chia bao mất mát và cầu chúc cho các nạn nhân có thêm nhiều hi vọng và ý chí vươn lên để mà tồn tại,như một phần lời trong đoạn điệp khúc''Happy New Year"

Nghe lại Happy New Year vào thời khắc giao mùa đã ý nghĩa,càng ý nghĩa hơn khi cảm nhận từng chữ,từng lời trong bài hát ứng với thời điểm hiện tại.

Kể từ khi biết ABBA đến giờ,nghe ca khúc Happy New Year trước thềm năm mới đã trở thành thói quen của tôi.Tôi nghe vào thời điểm đặc biệt đó như một lẽ tự nhiên,như thể nếu không nghe sẽ cảm thấy thiêu thiếu cái gì đó vừa trữ tình,vừa rất thật,ca từ gần gũi với cuộc sống giản dị dễ đi vào và ở lại lòng người.

Không mang âm hưởng rộn ràng,náo nức,không có những lời chúc tụng quá nồng nhiệt như bao hoài bão về năm mới,Happy new year là bài hát mang âm hưởng trầm buồn và sâu lắng,ta dễ dàng tìm thấy sự đồng cảm trong giai điệu và từng câu chữ.

Sau cuộc vui,đôi khi con người thèm được thả mình vào khoảng lặng,Happy new Year mở đầu bằng một không gian riêng tư của hai nhân vật trữ tình,có thể là đôi tình nhân?vào thời khắc chuyển giao giữa năm cũ-mới,của trời đất sáng-tối:

Năm mới hạnh phúc.Cùng chúc mọi người có một cái nhìn mới dù chỉ là đôi lúc-một thế giới mà mọi người xung quanh đều là bạn bè anh em.Chúc mọi người có nhiều hi vọng và một tinh thần vươn lên.vì nếu không ,chúng ta cũng sẽ nằm xuống nhắm mắt mà thôi.Không riêng gì bạn và tôi.

Xin chúc cho mọi người một mùa xuân tươi vui suốt đời, như những đóa hoa luôn tươi ngát hương, sẽ luôn vui không bao giờ buồn.

Xin chúc cho mọi người một tình yêu bền lâu suốt đời, luôn có nhau trên bước đường đến tương lai sáng soi trong tim, với muôn yêu thương trong con tim.

bad204

Member

“Happy New Year”, mỗi năm trong ta mỗi khác, bởi mỗi năm ta lớn khôn thêm, khắc khỏai hơn,suy ngẫm nhiều hơn về những ngày đã qua.Đã kết thúc một năm rồi ư?

Một năm sắp khép lại, vậy mà xung quanh ta vẫn còn những nỗi đau, nỗi mất mát của người dân Miền Trung đang sống trong cảnh bão lũ. Năm cũ khép lại trong hình ảnh đau buồn...!

Sẻ chia bao mất mát và cầu chúc cho các nạn nhân có thêm nhiều hi vọng và ý chí vươn lên để mà tồn tại,như một phần lời trong đoạn điệp khúc''Happy New Year"

Nghe lại Happy New Year vào thời khắc giao mùa đã ý nghĩa,càng ý nghĩa hơn khi cảm nhận từng chữ,từng lời trong bài hát ứng với thời điểm hiện tại.

Kể từ khi biết ABBA đến giờ,nghe ca khúc Happy New Year trước thềm năm mới đã trở thành thói quen của tôi.Tôi nghe vào thời điểm đặc biệt đó như một lẽ tự nhiên,như thể nếu không nghe sẽ cảm thấy thiêu thiếu cái gì đó vừa trữ tình,vừa rất thật,ca từ gần gũi với cuộc sống giản dị dễ đi vào và ở lại lòng người.

Không mang âm hưởng rộn ràng,náo nức,không có những lời chúc tụng quá nồng nhiệt như bao hoài bão về năm mới,Happy new year là bài hát mang âm hưởng trầm buồn và sâu lắng,ta dễ dàng tìm thấy sự đồng cảm trong giai điệu và từng câu chữ.

Sau cuộc vui,đôi khi con người thèm được thả mình vào khoảng lặng,Happy new Year mở đầu bằng một không gian riêng tư của hai nhân vật trữ tình,có thể là đôi tình nhân?vào thời khắc chuyển giao giữa năm cũ-mới,của trời đất sáng-tối:

Năm mới hạnh phúc.Cùng chúc mọi người có một cái nhìn mới dù chỉ là đôi lúc-một thế giới mà mọi người xung quanh đều là bạn bè anh em.Chúc mọi người có nhiều hi vọng và một tinh thần vươn lên.vì nếu không ,chúng ta cũng sẽ nằm xuống nhắm mắt mà thôi.Không riêng gì bạn và tôi.

Xin chúc cho mọi người một mùa xuân tươi vui suốt đời, như những đóa hoa luôn tươi ngát hương, sẽ luôn vui không bao giờ buồn.

Xin chúc cho mọi người một tình yêu bền lâu suốt đời, luôn có nhau trên bước đường đến tương lai sáng soi trong tim, với muôn yêu thương trong con tim.

Hapi niu zia.chúc sức khỏe tất cả anh em PV!!.Thành công và may mắn sẽ luôn song hành cùng anh em.! HAPPY NEW YEAR!!

bunrieucua

=D>Với đà này thì ngviethoa sẽ lên MOD sớm vì Pro Topic này thui.
Thật sự đấy!Mình thấy nó hữu vô cùng.
Nhất là với các pro cooker:D.
Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn sớm lên MOD=D>

PS:
:-/Nhân tiện cái mod MOD thêm tùy chọn Restart khi ấn nút nguồn - VIET lỗi hay sao ý.
Down tập tin SysAp.r96.7z về.Đổi đuôi thành SysAp.r96 mà sao nó không phải là tập tin thuộc tính *.rar nhỉ?
Mình nói thì khó diễn tả được nhưng bạn thử down 2 file SysAp.r01SysAp.r96 và so sánh mà xem.
2 icon của 2 file (hiển thị trên PC) khác hẳn nhau.

dduuoonngg88

năm mới đến rùi chúc cả nhà pdaviet một năm mói làm ăn phát đạt có nhiều mod cfw mới hay và bổ ích

ngviethoa

=D>Với đà này thì ngviethoa sẽ lên MOD sớm vì Pro Topic này thui.
Thật sự đấy!Mình thấy nó hữu vô cùng.
Nhất là với các pro cooker:D.
Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn sớm lên MOD=D>

PS:
:-/Nhân tiện cái mod MOD thêm tùy chọn Restart khi ấn nút nguồn - VIET lỗi hay sao ý.
Down tập tin SysAp.r96.7z về.Đổi đuôi thành SysAp.r96 mà sao nó không phải là tập tin thuộc tính *.rar nhỉ?
Mình nói thì khó diễn tả được nhưng bạn thử down 2 file SysAp.r01SysAp.r96 và so sánh mà xem.
2 icon của 2 file (hiển thị trên PC) khác hẳn nhau.

Cảm ơn bạn đã khen,chwasc lên VIP thoy chứ k dc lên MOD đâu :(.
file đó bỏ 7z đi là dc.icon của mấy nc ủo mới có hình winrar,các nc còn lại thì ko có hình.yên tâm sử dụng nhé.
Về quê nghỉ ít hum.topic tạm thời chưa cập nhật dc.mình sẽ trở lại sau ít ngày.pp\-/

v2honline

Thank ngviethoa nhưng có điều anh xem lại giúp em mấy cái mod hệ thống, xung đột đóa. Hum wa em tải hết mod về rùi đè zô fw của con 5800-C6 thì nghỉ chạy, flash done bấm nguồn lên rung liên hồi ko nghỉ mà ko lên j hết :|

ngviethoa

Thank ngviethoa nhưng có điều anh xem lại giúp em mấy cái mod hệ thống, xung đột đóa. Hum wa em tải hết mod về rùi đè zô fw của con 5800-C6 thì nghỉ chạy, flash done bấm nguồn lên rung liên hồi ko nghỉ mà ko lên j hết :|

ặc.bạn muốn mod phải xem xét chứ.vì nhiều MOD cùng 1 file và chỉnh sửa khác nhau ở các string.
đừng CFW kiểu down hàng loạt về rồi up cả lên rosf2 thế là ko dc đâu.

deptraiketao_bn

***CÔNG CỤ ĐỂ FLASH CFW
++JAF_Suite_Setup_1.0.0
++Full Emulator 2010 Support Ufs3 1.98.66 - PKEY
++JAF 1.98.66 Beta5 With Working Emulator
++JAF của bạn chưa cập nhật ko có 1 số dòng s60v5 .sym^3 ko có thì DOWNLOAD file này về

Khi cài nó hỏi Nokia Cable Driver 7.0.2.0 nó là cái gì ấy nhỉ

anhhiepdhktcn

Bác thủ thớt có thể hướng dẫn chi tiếp cook 7 trang kí tự được không. http://www.mediafire.com/?9givrzw7g7n384k
có phải là bung file rosf2.v20 reooif chép đè nhưng file cùng tên không.mình lam như vậy thì không thể nào vào viết tin nhắn được

bạn download file 7 trang ký tự về>trong đó có đườn dẫn rồi>bạn cứ copy vào rofs 2 rồi chọn yes to all là dc

ai có mod chỉnh icon cho matric 4x4 to lên (như bản của ngocha) thi up cho mình xin với !!thanks