• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

Kinh nghiệm của tui là dùng mod ori của galabunz thôi.Sau đó update mpx thì chất lượng nghe còn được (mặc dù vẫn ko ấm như mặc định X6 tui test) chớ dùng mấy bản pha trộn thì rè là phải.Và quan trọng hơn trong đó dùng txt của C6 - theo như galabunz :)), còn dll thì chịu ko xác định được.Mà kể cả có thay hết thì nghe vẫn ko hay ---> dùng cách 1 là perfect :)).

OverYou

các bro cho hỏi: mình định cook thêm vào rofs2 và jaf lại, có khi nào bị die fone ko vậy? :(

Có thể bị Die Phone! Vậy nên hãy học từ từ rồi cook! Rofs2 cho phép tối đa là 113Mb ! Nên cook dưới 113 Mb để tránh Full Rofs2 và JAF xong mở máy không lên mà chỉ rung liên hồi :D Nên cook từ những cái nhỏ, dễ dàng trước!

rylthanhhai

Có thể bị Die Phone! Vậy nên hãy học từ từ rồi cook! Rofs2 cho phép tối đa là 113Mb ! Nên cook dưới 113 Mb để tránh Full Rofs2 và JAF xong mở máy không lên mà chỉ rung liên hồi :D Nên cook từ những cái nhỏ, dễ dàng trước!

mình đã jaf rồi, giờ muốn cook thêm tí mắm muối vào vậy thôi. vậy giờ nếu mình down mấy cái soft bên trên về và qăg vào rofs2 theo hướng dẫn thì ko sao phải ko :D

OverYou

mình đã jaf rồi, giờ muốn cook thêm tí mắm muối vào vậy thôi. vậy giờ nếu mình down mấy cái soft bên trên về và qăg vào rofs2 theo hướng dẫn thì ko sao phải ko :D

Uh! Nó có đường dẫn trong đó, bỏ các file theo đúng đường dẫn vào Rofs2 rồi đóng gói, FLASH ! ;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

Cái path accel test ổn ổn 100% ko a,hình khi bung apps này thì có thư mục c,e đả một lần copy toàn bộ từ foder i vào rom ,nhưng ko cop c,thế là ko hoạt động,em cop foder c vào ổ c thì dc

Test ổn mà :p Làm cho cẩn thận cái coi...

Chỉnh sửa cuối:

rylthanhhai

OverYou cho mình hỏi. mình qăg cái font android vào rofs2 rồi. font đt cũng đã thành android rồi nhưng khi vào soạn sms thì nó lại là font mặc định của máy?

OverYou

OverYou cho mình hỏi. mình qăg cái font android vào rofs2 rồi. font đt cũng đã thành android rồi nhưng khi vào soạn sms thì nó lại là font mặc định của máy?

Coi lại bro đã dán thư mục Fonts đúng chưa? Tui có thấy ai kêu lỗi vậy đâu :D

tc89

Các bác cho e hỏi Mod Chuyển sang full Quety khi xoay ngang điện thoại và Mod lim dim màn hình có coock CFW N97 mini dc k ah? Thanks!

minhdale

Các bác cho e hỏi Mod Chuyển sang full Quety khi xoay ngang điện thoại và Mod lim dim màn hình có coock CFW N97 mini dc k ah? Thanks!

Hiện giờ chưa thấy có ai release 2 mod đó đâu bạn à :)).

thangku1989

wimax16vnn dậy tôi cook CFW với tôi thích làm cái này lắm nhưng chưa hiểu rõ lắm bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn một tí nữa đc không

OverYou

Bàn phím tự chuyển Full Qwerty khi xoay ngang màn hình thỳ chưa ai làm được cho N97, N97mini !

Nhưng Mod tắt đèn màn hình có thể cook cho N97mini và N97 ! Tuy đèn màn hình sẽ không thể lim dim rồi tắt hẳn như C6, nhưng dùng Light Mod cho N97mini, N97 sẽ quy định được thời gian tắt đèn, và đèn màn hình sẽ tắt toàn bộ, và chạm sáng lại bình thường! Tôi quên chưa post Mod này lên trong topic này :D

wimax16vnn

Bàn phím tự chuyển Full Qwerty khi xoay ngang màn hình thỳ chưa ai làm được cho N97, N97mini !

Nhưng Mod tắt đèn màn hình có thể cook cho N97mini và N97 ! Tuy đèn màn hình sẽ không thể lim dim rồi tắt hẳn như C6, nhưng dùng Light Mod cho N97mini, N97 sẽ quy định được thời gian tắt đèn, và đèn màn hình sẽ tắt toàn bộ, và chạm sáng lại bình thường! Tôi quên chưa post Mod này lên trong topic này :D

post đi còn chờ j nữa nhỉ :)

vpkado

và chạm sáng lại bình thường Tôi quên chưa post Mod này lên trong topic này
hic dang tim thang nay, bua gio tim hoai k ra, post len dum di chu thot.thank( thong cam on bang dt)

OverYou

post đi còn chờ j nữa nhỉ :)

Tưởng mấy bro không cần >:) Mà tui cũng quên béng vì nhiều Mod quá =))

và chạm sáng lại bình thường Tôi quên chưa post Mod này lên trong topic này
hic dang tim thang nay, bua gio tim hoai k ra, post len dum di chu thot.thank( thong cam on bang dt)

Đây! Mời 2 bro xúc về xài... =D> Mod này đèn sẽ tắt sau 15s tôi tự chỉnh :p Và + 25s nữa tự sẽ tự khóa phím (15s + 25s = 40s tổng cộng) ;;)
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wsftu4847cn26bs[/DOWNLOAD]

tc89

Chủ thớt cho e hỏi. Muốn đổi Chữ "Menu" thành chữ "Danh Bạ" trên thanh Shortcut thì làm thê nào ah? ( Cái thanh shortcut mà có chữ Tùy Chọn + Trình Bấm Số Rồi đến cái mà e cần đổi, nó gần phím Cứng nhất ý ah, tính từ trái qua phải)

OverYou

Chủ thớt cho e hỏi. Muốn đổi Chữ "Menu" thành chữ "Danh Bạ" trên thanh Shortcut thì làm thê nào ah? ( Cái thanh shortcut mà có chữ Tùy Chọn + Trình Bấm Số Rồi đến cái mà e cần đổi, nó gần phím Cứng nhất ý ah, tính từ trái qua phải)

Ở màn hình chủ (Home Screen) Chọn mục Tùy chọn> Chỉnh sửa nội dung> Tiếp tục chọn mục Tùy Chọn> Chỉnh sửa phím chọn phải> Rồi chọn phần ứng dụng> Tìm và chọn danh bạ> Xong

tc89

Ở màn hình chủ (Home Screen) Chọn mục Tùy chọn> Chỉnh sửa nội dung> Tiếp tục chọn mục Tùy Chọn> Chỉnh sửa phím chọn phải> Rồi chọn phần ứng dụng> Tìm và chọn danh bạ> Xong
Không phải chủ thớt ơi. E muốn thay đổi cái chữ Menu ở cái thanh mà gồm có cả Trình bấm Số, Cái thanh mà ở dưới ùng màn hình ấy. E nghi là phải bung FW ra rồi thay đổi UI của nó vào thì mới ok. Giúp e với!

Status
Không mở trả lời sau này.