• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

ChanYue

Bạn phải tự edit file avkon2.mif thôi :-??.Sang nay mới test cái bàn phím mới.Trông ngộ thật.Chụp kiểu gì lại ko chụp được cái full qwerty =)).
@samiboy: đổi màu contacts bình thường đó :))

cái này là do theme khai báo set mặc định ko có, khai báo lại đúng sẽ ra bình thường thoi

OverYou

Released ở blog binh24 đó rồi còn gì :)).

Bro thử suy nghĩ lại những lời bro binh24 đã nhận xét về bàn phím số C6 tự tìm danh bạ nhé! Có vẻ như nó không pro như bro đã nhận xét đâu >:)

Binh24 said...
Chức năng tìm theo chữ không thể làm được do gốc N97 Mini không có thư viện sẵn !
Nó chỉ tìm kiếm theo số thôi (một số kí tự từ bàn phím ảo)- Với mình cái này không quan trọng lắm !
Quan trọng là firmware N97 chạy tốt hơn và thú vị hơn khi được tích hợp trình quản lí mail mới của C6 - Bàn phím mới !
Hiện tại mình đang làm bộ icon N8 đầy đủ thêm cho ai cần :)
Bạn cứ trải nghiệm theo thời gian sẽ thấy !

January 11, 2011 8:04 PM

Tôi cũng hok thích có bàn phím số tìm danh bạ C6 trên N97mini nên nghe bro binh24 nhận xét vậy tui càng vui :p

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Thỳ nhiều Mod bro bê nguyên từ topic khác wa topic của bro! Vậy có cần đắn đo thắc mắc hok? :p
Chả hỏi han gì người ta mà bê nguyên qua đây mà còn cãi lý à.Cắt ch.... giờ:))
Ít nhất cũng pm tui câu chứ:-?
Mà 90% những mod trong topic của tui là tự làm hoặc bạn tui làm rùi kêu tui post lên đó chứ.Những mod của người khác mà có trùng lặp thì cũng là mod tui edit lại rùi mới post lên đó.Có ai lại bê nguyên cả "bãi" như ông đâu=))
Bạn bè quý quý thì đùa nhau 1 câu cho vui thui chứ chia sẻ thế này là tốt mà.Giúp ích được cho anh em là vui rồi.Thừa biết tính tôi vô tư rồi mà.Add YH tui nhé.Có gì anh em trao đổi cho dễ:D
hoang1986hp nhé!:)
Mai mốt cưới xong sẽ làm 1 cái CFW N97(cook lại của Hải)
Có mod gì sẽ ném vào đây cho ông đưa lên #1.Ok man:-/
Released ở blog binh24 đó rồi còn gì :)).
Cái đó còn lỗi lắm dale à.Không nên dùng.Khuyên chân thành:|

minhdale

@Overyou: Ờ thì tùy suy nghĩ của từng người mà.Có người thì thích có càng nhiều chức năng càng tốt.Có người thích đơn giản đủ dùng thôi :)).

@bunrieucua: Tui đã fix lại rồi :))

minhdale

Mình vẫn để link mà bạn.Bản của mình là final rồi nên ko còn gì phải bàn nữa :))

Nhoxly00

cho mình hỏi! làm sao có thể xắp xếp các widget ngoài hs theo ý mình để mỗi lần flash xong là nó y như vậy nhỉ? 0.o

samiboy007

cho mình hỏi! làm sao có thể xắp xếp các widget ngoài hs theo ý mình để mỗi lần flash xong là nó y như vậy nhỉ? 0.o

Có hướg dẫn trog 2pic của ngviethoa và 2pic của bunrieucua. Pạn qua đó tìm nhé.

OverYou

Thì post lên cho Over set lên #1 cho anh em dùng đi thôi chứ chờ gì nữa nhỉ=D>

Thanks bro Hoàng >:) Tui đồng ý với wan điểm của bro! Nhưng tiếc là 2 năm nay hok có dùng YH! :p Để khi nào tui có điều kiện tui tự add nha \-/

Lần sau hok cần phải hỏi minhdale xin Mod nhé! Vì bro này là dân "chuyên nghiệp"... Ủng hộ topic cũng hok, share Mod và share kinh nghiệm cũng hok!

Chỉ được cái phát biểu như đúng rồi ==> Hok chơi được =))

vpkado

Lần sau hok cần phải hỏi minhdale xin Mod nhé! Vì bro này là dân "chuyên nghiệp"... Ủng hộ topic cũng hok, share Mod và share kinh nghiệm cũng hok!

Chỉ được cái phát biểu như đúng rồi ==> Hok chơi được =)) [/QUOTE]

chính xác tui đồng ý với Overyou. Hôm bữa có thảo luận bản mini97 for x6 nhưng bạn ấy nói nhiều câu như k muốn chia sẽ. tại mình nghĩ lên đây là chia sẽ nên hỏi nhưng có lẽ bạn ấy k muốn chia sẽ kinh nghiệm. thôi thì tự mày mò sữa lỗi và học của mấy bạn khác vậy:-??

OverYou

èo,lại bất đồng nhau nữa rồi.hjchjc

Không phải bất đồng! Nhưng topic dành cho như này thỳ dân "chuyên nghiệp" không cùng cấp độ =)) Vì trình wa cao! Tôi rất muốn học hỏi thêm nhưng sẽ ko chấp nhận học từ minhdale !!! \-/

vpkado

Không phải bất đồng! Nhưng topic dành cho như này thỳ dân "chuyên nghiệp" không cùng cấp độ =)) Vì trình wa cao! Tôi rất muốn học hỏi thêm nhưng sẽ ko chấp nhận học từ minhdale !!! \-/

thôi kệ đi bạn, bọn mình " gà" thì cứ làm việc của " gà" đi, kệ người ta, nói ra :p mất công lại mất lòng

OverYou

thôi kệ đi bạn, bọn mình " gà" thì cứ làm việc của " gà" đi, kệ người ta, nói ra :p mất công lại mất lòng

Dừng lại ở đây và tiếp tục đầu tư phát triển topic này của tôi :D

nicolask

Mấy bạn cho mình hỏi cách nào để tăng ram ở N97 mini port to 5800 không ? Mình cook khi dùng ổn định 50-55 MB . Hic ... Muốn ép lên cao tí nữa mà hết thuốc rồi ...

OverYou

Mấy bạn cho mình hỏi cách nào để tăng ram ở N97 mini port to 5800 không ? Mình cook khi dùng ổn định 50-55 MB . Hic ... Muốn ép lên cao tí nữa mà hết thuốc rồi ...

Cách thỳ tôi ko rõ! Nhưng kinh nghiệm ít ỏi của tôi cho thấy:

Khi dùng ứng dụng Nokia FW Cleaner 2.0 Full xóa bớt các ứng dụng không cần thiết trong Rofs2 ==> Tăng RAM

Dùng theme dung lượng nhẹ + Hiệu ứng đơn giản, nhẹ nhàng ==> Tăng Ram + Máy chạy mượt hơn !!! :-??

Status
Không mở trả lời sau này.