• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

samiboy007

Em làm theo cách của Mr_V thấy ok mà. Có thể lỗi ko vào được themes là do bác ko thêm themes vào, thử cài thêm một themes khác xem có vào được ko?
P/S 0908727527: Bác là Mod bên congnghe24h à :D?

đã test mấy lần đều k đc.thêm theme và sét làm mặc định thì ok.vào chọn theme kháx thì bị đơ khoảg 10s r văng ra.

OverYou

đã test mấy lần đều k đc.thêm theme và sét làm mặc định thì ok.vào chọn theme kháx thì bị đơ khoảg 10s r văng ra.

Có thể bro đã đặt UID trùng với các UID đã chọn ẩn chăng? :-?

tantu

OverYou bạn có thể chi mình cách xóa triệt để ovimap được ko vậy bạn, mình dùng nokia FW cleaner xóa nhưng sau khi JAF xong thì vẫn ko cài lại đc file sis của nó

0908727527

OverYou bạn có thể chi mình cách xóa triệt để ovimap được ko vậy bạn, mình dùng nokia FW cleaner xóa nhưng sau khi JAF xong thì vẫn ko cài lại đc file sis của nó

Thì bung file sis ra, so sánh rồi xóa típ

OverYou

Có chắc là bro đã thực sự xóa bằng Nokia FW Cleaner 2.0 chưa? Vì trước tiên là phải click chọn Rofs2 mà bro đã bung ra, rồi click chọn OviMap (Không đánh dấu Ovi Maps 3.06 nhé) Sau đó nhìn xuống bên dưới sẽ thấy dấu " + " màu xanh ==> Click vào !

Nhìn sang bên cạnh dấu " + " màu xanh đó sẽ thấy dấu " X " đỏ lòm ==> Click vào để xóa, chờ cho đến khi xuất hiện thông báo Done! Tắt đi, đóng gói và FLASH

tantu

Ovimap bung ra nó có cả một rừng file lam sao mà so sánh để xóa cho nổi bạn

Có chắc là bro đã thực sự xóa bằng Nokia FW Cleaner 2.0 chưa? Vì trước tiên là phải click chọn Rofs2 mà bro đã bung ra, rồi click chọn OviMap (Không đánh dấu Ovi Maps 3.06 nhé) Sau đó nhìn xuống bên dưới sẽ thấy dấu " + " màu xanh ==> Click vào !

Nhìn sang bên cạnh dấu " + " màu xanh đó sẽ thấy dấu " X " đỏ lòm ==> Click vào để xóa, chờ cho đến khi xuất hiện thông báo Done! Tắt đi, đóng gói và FLASH
Mình đâu phải gà mới đâu mà ko biết bạn

0908727527

Thì phải vậy thôi, k thì bung ra chép những thư mục có trong đó đè vào FW rồi xóa :)

OverYou

Ovimap bung ra nó có cả một rừng file lam sao mà so sánh để xóa cho nổi bạn

Mình đâu phải gà mới đâu mà ko biết bạn

Tui đâu có chê bro gà? Chỉ là nói vậy cho chắc ăn :( Nếu cook Ovi Maps 3.06 vào Rofs2 thỳ ngon lành luôn khỏi bàn :D

tantu

Tui đâu có chê bro gà? Chỉ là nói vậy cho chắc ăn :( Nếu cook Ovi Maps 3.06 vào Rofs2 thỳ ngon lành luôn khỏi bàn :D

Nếu xóa đc ovimap thì dư đc 9-10 mb mà bạn, lúc đó thì tha hồ cook vào đủ thứ ko sợ vượt quá dung lượng file rofs2 khi nào mình muốn dùng ovimap thì cài vào với lại nokia đã uppdate bản ovimap 3.6 (637) rồi còn trên diễn đàn của mình thì chỉ có bản 3.6 (612) thôi

Nhoxly00

Nếu xóa đc ovimap thì dư đc 9-10 mb mà bạn, lúc đó thì tha hồ cook vào đủ thứ ko sợ vượt quá dung lượng file rofs2 khi nào mình muốn dùng ovimap thì cài vào với lại nokia đã uppdate bản ovimap 3.6 (637) rồi còn trên diễn đàn của mình thì chỉ có bản 3.6 (612) thôi

nokia fw cleaner xóa như thế là triệt để rồi bạn. Nếu xóa tiếp sẽ gặp file hệ thống dẫn tới khởi động không lên. Như vậy nhé. Mình bị rồi nên có kinh nghiệm chia sẽ bạn!

OverYou

k hề nhé.chắx bị xung đột mod.

Hình như thế thật! Tôi thử dùng NFE 3.0 ẩn các theme mặc định đi là ra lỗi tè le =)) Nản thật cái vụ ẩn theme! Thấy mấy người khác làm ngon ơ mà tui làm sao nhục thế, Stress đau cả đầu ~X(

không có nhưng có mod ép cpu hoạt đông 100% (mặc định chỉ là 75% thôi!)

100% thỳ chỉ có mà đốt pin ;;)

Nhoxly00

Hình như thế thật! Tôi thử dùng NFE 3.0 ẩn các theme mặc định đi là ra lỗi tè le =)) Nản thật cái vụ ẩn theme! Thấy mấy người khác làm ngon ơ mà tui làm sao nhục thế, Stress đau cả đầu ~X(

100% thỳ chỉ có mà đốt pin ;;)

có bác kia đòi ép xung mà không có mod. thì đành phải ép lên 100% thôi bác! hehe.
p\s: em làm ẩn được ngay lần đà6u :))

Status
Không mở trả lời sau này.