• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaaa

Active Member
Nhớ ko lầm thì bản 3-4 của a thanh có cả căn giửa và icon pin có hai dấu +- mà,

Nhoxly00

Hình như cái Mod mở rộng Menu phải dùng kèm Mod Cột sóng & Cột pin dạng mặc định nữa mới được ! :-?

her her. Pin với sóng mặc định thì sao được. Mod 3.5g mà k có mở rộng menu thì toy ><

OverYou

her her. Pin với sóng mặc định thì sao được. Mod 3.5g mà k có mở rộng menu thì toy ><

Tôi không khoái cái vụ mở rộng Menu gì cả! Mod thỳ tôi trích ra rồi đó, thích thỳ tự xử đi >:)

thanhhaifire

Có lẽ là không ham hố Mod Tăng Tốc CPU Hải à! Vì Nếu để lên 92% thỳ CPU xử lý ở mức 400 Mhz, mà CPU của 5800 nó làm ra thông số chỉ có 342 Mhz :( Nếu ép nó lên thỳ sẽ tốn Pin và cũng chẳng nhanh hơn được bao nhiu!

Vì dữ liệu ban đầu sẽ vào RAM rồi đưa đến CPU sử lý, mà RAM yếu thỳ CPU có sử lý nhanh cũng không làm máy nhanh được! Nếu để mặc định như CFW N97mini SP2 đó là đẹp! Máy vẫn sử lý nhanh khi duyệt Web!

CPU 5800 là 434 Mhz mà !

Khoaaaa

Active Member
Theo những j mình nhớ thì các đời đầu cpu là 369mhz,sau này nokia cho ra bản fw ver 40 thì họ ép xung 5800 lên 434mhz,những máy đời sau này ra thì đả lên 434mhz sẳn rồi

OverYou

CPU 5800 là 434 Mhz mà !

Sao đọc thông tin trên thegioididong.com nó kêu là CPU 5800 là 342 MHZ và của 5230 là hơn 400 MHZ ??? >:) Dù sao cái Mod đó cũng dùng được đó, để a update bản sau sẽ Mod thêm vào =D>

Theo những j mình nhớ thì các đời đầu cpu là 369mhz,sau này nokia cho ra bản fw ver 40 thì họ ép xung 5800 lên 434mhz,những máy đời sau này ra thì đả lên 434mhz sẳn rồi

Theo như tui đọc hướng dẫn trong cái đoạn text mà bro thanhhaifire post lên thỳ nếu file 10283344.txt được Mod CPU 100 thỳ nó mới là 434 MHZ ==> Máy nóng và hết pin nhanh !!!

Vì vậy trong cái file đó vẫn luôn để mặc định 75 (Khoảng 320MHZ) và nếu để là 80 thỳ nó sẽ khoảng 34x MHZ >:)

Khoaaaa

Active Member
Ừm,ý em là tốc độ tối đa mà cpu 5800 có thể đạt đến là 434mhz,còn tối đa của những chiếc đời đầu,fw version dưới 40 là 369mhz

sangbenh

thêm cách thay thế theme mat định và đưa theme mới vào như thế nào đây pro

Phần mềm Hexworkshop v6o tac dung gi vay pro

Hikira

bạn cho mình xin mod Accel Switch mình tìm hoài mà k thấy,nếu có thì gửi vô hộp tin inbox cho mình dùm nhe bạn vì mình ít onl nên k theo dõi kịp bài viết

OverYou

thêm cách thay thế theme mat định và đưa theme mới vào như thế nào đây pro

Phần mềm Hexworkshop v6o tac dung gi vay pro

Cách "Ẩn" theme Sound Wave thỳ qua topic của ngviethoa ở phần chú ý có viết rồi nhé ! Ở đó đọc sẽ hiểu phần mềm Hexworkshop dùng như nào :D

bạn cho mình xin mod Accel Switch mình tìm hoài mà k thấy,nếu có thì gửi vô hộp tin inbox cho mình dùm nhe bạn vì mình ít onl nên k theo dõi kịp bài viết

Cái đó tôi cũng có thể tách ra từ Rofs2 cho bro! Nhưng phải click thank cho tôi 10 phát thỳ tôi mới tách ra và gửi cho bro được =)) Có chịu thỳ làm luôn, mai có liền...

sangbenh

Cách "Ẩn" theme Sound Wave thỳ qua topic của ngviethoa ở phần chú ý có viết rồi nhé ! Ở đó đọc sẽ hiểu phần mềm Hexworkshop dùng như nào :D

Cái đó tôi cũng có thể tách ra từ Rofs2 cho bro! Nhưng phải click thank cho tôi 10 phát thỳ tôi mới tách ra và gửi cho bro được =)) Có chịu thỳ làm luôn, mai có liền...

chú ý ở đâu vậy pro.cho minh xin links ngviethoa ko biet nằm ở dâu nữa

Ý bro đó là có lời chào ở topic này mờ chưa làm lời tạm biệt >:)

hướng dẫn làm tạm biệt khi tắt máy đó mà pro
8-|8-|8-|8-|8-|

Hikira

cho mình xin mod Accel Switch với bạn OverYou. Tìm hoài k có :-s
Nếu có thì gửi vào hộp thư cho mình nha.
Thank bạn!!!

OverYou

ok ok :)) mà làm bản mới nhớ thêm cái Accel Switch luôn cho nó tiện
2topic đủ 10 cái thank rồi đó bợn :))

Ặc! Nói vui thui mờ làm thiệt à? Thanks nha, để tui ngâm cứu mấy bữa nữa ra bản N97mini ngon lành cho anh em :D

Status
Không mở trả lời sau này.