• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Phim MP4 - S60v5 ★Alice in the Wonderland 2010★13/5

jenemy888

Chắc bác thêm nhầm cái sub China rồi chứ còn sao nữa. Convert theo thông số của em thì 1 phim MKV 350MB convert mất gần 30 phút, file converted 750MB; nếu thông số cao hơn chắc gần 1G mất. Mà kể ra bác cũng kiên nhẫn thật :D

e làm rỳ có sub china đâu :-<
rắc rối mấy vụ add sub này quá :-s
Sao e ko thấy mấy chỗ thông số như bác nhỉ :-??

Chỉnh sửa cuối:

jenemy888

mình vừa add sub vào phim = fomat factory
lại sub việt nhưng khi add vào lại thành sub english.. chả hiểu sao nữa :(( :((

dung1291985

mình vừa add sub vào phim = fomat factory
lại sub việt nhưng khi add vào lại thành sub english.. chả hiểu sao nữa :(( :((

trong file mkv có sẵn phụ đề tích hợp rồi..bác ko xóa phụ đề built-in trong đó thì add sub việt ko đc đâu

boy_online01

e làm rỳ có sub china đâu :-<
rắc rối mấy vụ add sub này quá :-s
Sao e ko thấy mấy chỗ thông số như bác nhỉ :-??

Em hướng dẫn từ đầu nhé:
Bác mở TVC lên, chọn New Task-> Import Media File->Chọn film bác muốn convert. Chọn xong nó hiện nên bảng "Please select the format to be converted to". Bác chọn Nokia Cellphone rồi chon dòng đầu tiên "S60 3rd Edition Baseline(E60, E61....."
Xong rồi nó hiện nên cái hình như của bác. Bác chọn Setting, nó hiện nên cái bảng có ghi những thông số đó, bác ghi những thông số của em vào là được. Sau khi ghi xong bác chọn Save as & Apply. đặt tên là 5800 nHD chăng hạn. Sau này bác sẽ ko phải làm lại từ đâu nữa.
P/S: Nếu bác xem phim ít những pha chuyển động nhanh thì dùng thông số màu đỏ, còn nếu xem phim hành động kiểu Ong Bak thì dùng thông số màu xanh nhé (Phim Ong Bak 3 của em bản gốc MKV 300MB, convert theo thông số thấp thì đc file 697MB, xem hơi giật, còn với thông số cao hơn thì được file 1,67GB nhưng xem mượt như trên máy tính.
Audio Option:
+ Audio Channel: Double Channel
+ Audio Codec: auto (hoặc aac)
+ Sampling rate: Chọn Custom 44100
+ Bit rate: Chọn Custom 112 (hoặc 192)
+ Volume: Chọn 255
Video Option:
+ Video Codec: Chọn XVID (hoặc MPEG4)
+ Frame Rate: 15 (hoặc 30)
+ Bit rate: chọn Custom 1024 (hoặc 2700)
VIdeo resize: Chọn Custom: 640x360, Aspect chon 16:9

Phụ đề bác add ở filter (chắc bác cũng biết rồi:D)
Chi tiết xem tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?50817-Total-Video-Converter-3.21-(convert-video-ghép-phụ-đề)

jenemy888

Em hướng dẫn từ đầu nhé:
Bác mở TVC lên, chọn New Task-> Import Media File->Chọn film bác muốn convert. Chọn xong nó hiện nên bảng "Please select the format to be converted to". Bác chọn Nokia Cellphone rồi chon dòng đầu tiên "S60 3rd Edition Baseline(E60, E61....."
Xong rồi nó hiện nên cái hình như của bác. Bác chọn Setting, nó hiện nên cái bảng có ghi những thông số đó, bác ghi những thông số của em vào là được. Sau khi ghi xong bác chọn Save as & Apply. đặt tên là 5800 nHD chăng hạn. Sau này bác sẽ ko phải làm lại từ đâu nữa.
P/S: Nếu bác xem phim ít những pha chuyển động nhanh thì dùng thông số màu đỏ, còn nếu xem phim hành động kiểu Ong Bak thì dùng thông số màu xanh nhé (Phim Ong Bak 3 của em bản gốc MKV 300MB, convert theo thông số thấp thì đc file 697MB, xem hơi giật, còn với thông số cao hơn thì được file 1,67GB nhưng xem mượt như trên máy tính.
Audio Option:
+ Audio Channel: Double Channel
+ Audio Codec: auto (hoặc aac)
+ Sampling rate: Chọn Custom 44100
+ Bit rate: Chọn Custom 112 (hoặc 192)
+ Volume: Chọn 255
Video Option:
+ Video Codec: Chọn XVID (hoặc MPEG4)
+ Frame Rate: 15 (hoặc 30)
+ Bit rate: chọn Custom 1024 (hoặc 2700)
VIdeo resize: Chọn Custom: 640x360, Aspect chon 16:9

Phụ đề bác add ở filter (chắc bác cũng biết rồi:D)
Chi tiết xem tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?50817-Total-Video-Converter-3.21-(convert-video-ghép-phụ-đề)

mình vào advance - setting - mục sub mình đã chọn file sub rồi sao khi convert xong vẫn ko có sub nhỉ
Ai giúp vụ này vs -- mấy ngày hnay làm mãi k được
Mỗi lần thử là mất hơn 1 tiêng mới xong :-<

tienhoa11122

có ai có mấy phim vn ko za, cho e xin với: ĐỂ MAI TÍNH, GIẢI CỨU THẦN CHẾT,BẪY RỒNG. Muốn xem mà ko tìm thấy được..!!!!:(:(:)((

hoangphonghd

Chủ thớt có phim hoạt hình "Hồng miêu phiêu lưu ký" đang chiếu trên VTC11 ko cho xin với. Thank

boy_online01

Dạo này sao k up film mới vậy hở chủ thớt :((

Em có gần 10 bộ film xem cũng được, nhưng ko post lên vì dùng nhà em dùng mạng trả sau, post xong chắc tháng sau đốt nhà vì trả tiền net mất :D. Hơn nữa toàn là phim chưa được convert cho s60v5 thôi, nếu bác thích thì em post link lên, bác down về rồi tự convert vậy, em toàn làm thế mà, vì khi convert xong từ 1 phim khoảng 350MB thì được một file gần 800MB, dùng mạng trả sau ai dám down.