• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Widget Cho S60v5

JohnyNguyen

Lời đầu : Thấy widget cho S60v5 trong 4rum mình cũng nhiều nhưng ... rải rác quá,khó tìm :( Mình mạn phép biến topic này thành nơi tổng hợp lại cho ae tiện theo dõi :D
Quên,mình có đề tên tác giả đàng hoàng đó \-/ tất cả link đều là link trực tiếp lấy từ topic của tác giả widget :D
Thanks everybody so much !!!

Đầu tiên là Nokia Notes Wall v1.2 S60v5 S^3
Một widget ghi chú khá tiện ích :D hỗ trợ 4 ghi chú cùng lúc và hơn nữa có thêm nhiều skin cho ae lựa chọn :-?
link mới #75 ở đây
Ảnh mình đã test nè ;;)

Widget thứ 2 là Nokia Countdown v1.00 S60v5 S^1
Widget dùng để đếm bao nhiêu ngày cho đến một sự kiện quan trọng,ví dụ như một ngày sinh nhật hay một ngày kỷ niệm để nhắc nhở bạn không thể quên nó :D

Ngoài ra widget còn để đếm số lượng bao nhiêu ngày kể từ khi sự kiện bắt đầu :D widget này cũng có nhiều màu sắc để bạn lựa chọn :D
Widget hiện tên ngoài màn hình chủ - homescreen cho ae :D
Thanks Jay_Chou đã chụp hộ tấm hình ... test trên theme của tui :)) =))

AccuWeather Widget v1.1.608 - PM hiển thì thời tiết ngoài HS [02/01/11] by Vip Kienvp

SMSHomescreenShow - Widget hiển thị tin nhắn đến by boy_online01 & Jay_Chou :D

Desktop Clock widgets for S^1 S^3 - Hiển thị đồng hồ lớn ngoài hs by Ntv_79

Data Counter Widget v1.00 S60v5 S^3 -PM kiểm soát dữ liệu kết nối by Ntv_79

Nokia BATTERY MONITOR 1.2 updated version (HS Widget) - Quản lý pin by Vip ngviethoa

DesktopNotes v1.0 - PM hiển thị ghi chú widget ngoài hs

Nokia Beta Labs Nokia Bots v1.8.1 - Tạo 4 cột thông tin tiện ích by kitafung

DesktopNotesv2.0 widget for Hs _ Ghi chú widget cập nhật 20/1/2011 by Ntv_79

Facebook home screen widget S60v5/^3 - Ứng dụng mạng xã hội! by Ntv_79

ERGOS MEMINFO - WIDGET BỘ NHỚ THIẾT BỊ by caotuanan

S&S The Vitamin Widget v1.00 S60v5 S^3 by ngviethoa

Nokia Notification - Thông báo mail,tin nhắn,sự kiện nhỡ ...by ShenTran

TRANSLATE Phần mêm dịch đa ngôn ngữ giao diện giống IPHONE :D by ferrari777

Widgetizer - PNHT - Tạo widget trên mọi HS by galabuon

ComingNext v1.28 For N97 - widget lịch dành cho những người bận rộn by Ntv_79 !

Battery Life status - widget xem lượng thời gian bạn có còn sử dụng điện thoại, xem video, nghe nhạc, chế độ chờ by Jay_Chou

American Sign Language v.1.00 s60v5 widget_sdụng ngôn ngữ bằng tay by thanhthuc0308

2 WidGet Cho HomeScreen-Battery Life And Ramstat by nam_tran2701

ComingNext v1.32 - Widget lịch chuyên nghiệp cho S60v5 và S^3 by Johny Link mới #77,#78 ở đây

Led It v1.00 s60v5 và ^3 - những hình ảnh động trên đt của bạn by Jay_Chou

Led It v1.20 S60v5 S^3 - Những hình ảnh động trên đt của bạn by Johny

SPB Weather by ... Chưa xác định :))=)) Sr tác giả nhé

Coming Next v1.33 Alpha 2 with Skin Fetcher update 8/7/11 by Johny

den7b Observer v.1.3 S60v5 S^3 Anna Belle - Wiget hiển thị tin nhắn và cuộc gọi trên màn hình chủ by Dragon

molbal clock v1.00(0) S60v5 S^1 S^3 SymbianOS9.4 - Widget hiển thị đồng hồ, chính xác đến từng phút giây by Jay Chou

Nokia Biorhythm Widget v1.00 S60v5 S^3 - Widget đoán nhịp sinh học của bạn như cảm xúc, chỉ số thông minh, tâm hồn, thể lực, nhận thức....by Boy Online

Profile widget Symbian^3 cho C6/N97 by Duy Thanh

Lunar Phase Calender - Xem lịch trăng tròn trên HS by "Chanh khô"

iBattery - Hiển thị dung lượng pin trên HS by Chanh khô

ZSmile PrettyBattery v1.0 S60v5 S^3 - Pm hiển thị quản lý pin homescreen by NtiolanDatluu

Coming Next v1.33 with Skin Fetcher v1.5 update 28/8/11 by Johny

WIDGET Ergo's Memory Info v2.5 by hieuna

[Widget] Thông tin bộ nhớ, đồng hồ ngoài HS by Ntv_79

Một số witget tin tức Vietnamese Cho CFW by kanta68

Aneesh M Call log widget v1.0 S60v3v5^3 Anna Belle Retailed by 4T™ - Đưa nhật ký cuộc gọi ra màn hình chủ by Saccewin

Den7b Birthdays v1.4 S60v5,S^3,Anna,Belle - Hiển thị những ngày sinh nhật sắp tới trong danh bạ của bạn ở màn hình chính by MinhThang

11 airPunch v.1.00 S60v5 S^3 Anna Belle - Dùng cảm biến của Mobile đo trọng lượng của cú đấm bằng tay by MinhThang

Predator's Toolbox v.2.50 s60v5 S^3 - Widget Đồng hồ, báo: Ram,Bộ nhớ,Mạng... by Dragon

NokiMoki Zodiac Finder v1.0 S60v3 S60v5 S^3 Anna Belle by ddt243

Simple Clock Lite v1.00 - Widget Đồng hồ số mới - To - Đẹp - Đủ by Dragon

Talking Dragon v1.0 S60v5 S^3 Anna Belle-Giải trí với rồng 3 đầu by Saccewin

Widget calader v.1.0 - Hiển thị lịch ngoài HS by Saccewin

Simple Clock Widget v1.00 S60v5^3^4 - Widget đồng hồ tùy biến ngoài HS by Dragon

Phone Health Meter v1.00 s60v5^3 - Thêm 1 Widget thông tin bộ nhớ, ram, pin, sóng by Dragon

Gritsulyak Battery Bars v1.0 S60v5 S^3 Anna Belle - Widget hiển thị pin by ddt243

Gritsulyak On Screen Note v1.0 S60v5 S^3 Anna Belle - Widget ghi chú by ddt243

Tạm thời thế đã :( mệt ghê àh :( Sẽ update thêm ....

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Em kết cái countdown :D. Nó tính đc em đã sống đc hơn 6500 ngày roài. And everybody :D?
Đánh dấu phát mai thanks.

JohnyNguyen

Em kết cái countdown :D. Nó tính đc em đã sống đc hơn 6500 ngày roài. And everybody :D?
Đánh dấu phát mai thanks.

me too. nhìn thix thật
2 bồ còn ... :-? "non tơ" quá :)) =))
bạn cho tớ xin fonts chữ do dược ko, tớ tìm ở 4rum mà ko dược ^^
:D bồ vào đây,theme Black,Green new Icons :-?
lúc tui up bên tổng hợp theme thì chẳng thấy ai hưởng ứng :( đến lúc nhìn ảnh chụp màn hình mới thấy đẹp :p ~X( X-(

Jay_Chou

Active Member
Tiện thể góp luôn cái widget với bác Jonny :D ( show luôn cái theme của bác =)) )

Các bác download tại đây. => s60v5, sym^3 nhé. ;)

JohnyNguyen

dành cho máy cfw c6 với n97 hay sao các bác ?
Hix.mình k cook fw nên xài k đc.post hưởng ứngg Thuig
máy bình thường cũng dùng được bạn àh :D chỉ có điều ko đưa widget ra ngoài homescreen được thôi ;;)
Tiện thể góp luôn cái widget với bác Jonny :D ( show luôn cái theme của bác =)) )

Các bác download tại đây. => s60v5, sym^3 nhé. ;)

Áh áh,"nó kìa cie" lấy theme của tui mà ko thanks tui nhá nhá ~X(
Àh quên,cái widget "nó kìa cie" đưa cho ae download là gì mà ... nặng dữ vậy :(

Jay_Chou

Active Member
máy bình thường cũng dùng được bạn àh :D chỉ có điều ko đưa widget ra ngoài homescreen được thôi ;;)

Áh áh,"nó kìa cie" lấy theme của tui mà ko thanks tui nhá nhá ~X(
Àh quên,cái widget "nó kìa cie" đưa cho ae download là gì mà ... nặng dữ vậy :(

Widget hiển thị tên mình ở HS bác ạ. gần 2 mb =)) em thank bác ở cái widget rồi mà =)) để em thank lại =))

JohnyNguyen

Widget hiển thị tên mình ở HS bác ạ. gần 2 mb =)) em thank bác ở cái widget rồi mà =)) để em thank lại =))

Okie :D sẵn tiện tui đưa lên #1 luôn cho ae tiện download nhé ;;)
P/s há há,vinh dự biết bao khi trong 1topic của tui được nhóc "nó kìa cie" thanks đến những 2 lần :)) =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
Okie :D sẵn tiện tui đưa lên #1 luôn cho ae tiện download nhé ;;)
P/s há há,vinh dự biết bao khi trong 1topic của tui được nhóc "nó kìa cie" thanks đến những 2 lần :)) =))=))=))

=)) hôm nào viết bài bắt bác thanks lại 2 lần =))

Bác down cái này về rồi đính kèm tệp luôn cho anh em ;;). em nén .7z rồi. =)) đính kèm cho đỡ phải vào mediafire :)) đây này =))

JohnyNguyen

=)) hôm nào viết bài bắt bác thanks lại 2 lần =))

Bác down cái này về rồi đính kèm tệp luôn cho anh em ;;). em nén .7z rồi. =)) đính kèm cho đỡ phải vào mediafire :)) đây này =))
Onl máy tính mới biết,cái mà nhóc nén .7z vẫn nặng hơn 1,7 Mb :( ko up lên 4rum được đâu,4rum giới hạn tối đa file .7z nhiều nhất mà cũng chỉ có hơn 1 Mb tý thôi :( ae thông cảm,download mediafire vậy :D
p/s mấy topic game của nhóc tui thanks mấy lần ấy chớ 2 gì :p :))

Chỉnh sửa cuối:

ducbang1907

rất tuyệt,mình đang cần cái countdown để đếm ngược thời gian thi Đại học :D

vandoanqc

Sao mình không thể xuất ra hs được nhỉ, bác chủ hướng dẫnkyr tý được không ạ

JohnyNguyen

Sao mình không thể xuất ra hs được nhỉ, bác chủ hướng dẫnkyr tý được không ạ
Sao lại ko được :-? đầu tiên máy bạn phải có màn hình chủ - homescreen hộ trợ widget (N97,các máy chạy CFW N97/C6 ... )
--> Cài widget down được :D
--> Rồi cứ thế ra homescreen,chọn Option (Tùy chọn)
--> Chọn Edit content (Chỉnh sửa gì ý nhỉ - ko dùng t.việt nên hổng rõ :( ở trên cùng ý )
--> Chọn tiếp Add content (Thêm ... "trên cùng" ) hoặc nhấn vào chỗ nào chưa có widget cũng ra thế này :D
--> rồi chọn widget muốn đưa ra là ok mà :D
Chúc bạn thành công :))
rất tuyệt,mình đang cần cái countdown để đếm ngược thời gian thi Đại học :D
Ừa,đếm để gia tăng áp lực thi cử hả bồ :( dùng thêm cái note để đưa những gì "cứng đầu - khó nhớ" ra HS :))
Chúc ae sắp tham dự các kì thi tốt nghiệp,ĐH,CĐ sắp tới thi đạt kết quả tốt nhất ;;) :))