• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Widget Cho S60v5

Jay_Chou

Active Member
làm thế nào để đếm số ngày mình đã sống ta??? mình thấy cha nào nói ở đầu đó, nhưng k làm đc, toàn là đếm ngược thôi...

bác chỉnh ngày trong CountDown về ngày sinh quá bác. ví dụ 01/01/2011. thì mỗi ngày qua đi nó sẽ tính thêm cho bác 1 ngày.

Cái dòng Days, Week Days nó có mũi tên đỏ phía trước là Thời gian mốc đã cách thời gian hiện tại là bao nhiêu ngày trước.

Cái dòng Days, Week Days nó có mũi tên xanh phía trước là Thời gian hiện tại đến thời gian mốc sẽ còn bao nhiêu ngày nữa ( đếm ngược )

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
Thêm 1 widget nữa đây
Battery Life status - widget xem lượng thời gian bạn có còn sử dụng điện thoại, xem video, nghe nhạc, chế độ chờ.

Jay_Chou

Active Member
nãy em search google mà có đâu nhỉ Zz. hic hic. post thêm cái minh họa vậy =)) bác mod kia post link nhưng chưa có hình.

Jay_Chou

Active Member
SMS Homescreen Show v1.00(0) - hiển thị tin nhắn trên homescreen ;;)

Ứng dụng giúp hiển thị tin nhắn ngay trên HomeScreen, từ nay các bạn đỡ phải bật tin nhắn ra khi nó đến nữa mà lôi thôi Ngoài ra các bạn có thể tùy chỉnh màu sắc, cách hiển thị. Ứng dụng rất Pro. Các bạn tự khám phá nhé :)

Các bạn down về và xóa đuôi .7z nhé.

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

Biến nơi đây thành topic tổng hợp tất cả widget từ trước tới nay cho ae tiện theo dõi nhé :D \-/

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

1. Em nghĩ anh nên dẫn link đến từng topic sẽ hay hơn >:) Lý do: Đọc điều 2:
2. Một số widget hơi khó sử dụng nên anh em cần phải hỏi cách sử dụng đúng ko? Có thể câu trả lời đã nằm ở topic chính rồi, lật lại và tìm thôi :D. Một lý do nữa: Đọc điêu 3:
3. Vô tình vi phạm nội quy rùi: Bài viết thiếu ảnh minh họa anh ơi! :)). Mà trình bày mỗi widget một cái ảnh còn khổ nữa :|. Cách khắc phục: Đọc điều 4: X_X
4. Đọc lại điều 1 :p

Spam một bài giải tỏa căng thẳng. Stress quá :(

JohnyNguyen

Ăc ăc,đang sửa để hoàn thiện mà :(( yên tâm sẽ ko vi phạm nội quy gì cả :D
Có ảnh giấu ở dưới đấy \-/ để ẩn cho đỡ dài #1 :D

===>
Điều 1 và 2 : Đã xong,link dẫn tới topic hoặc bài viết :D
Điều 3 : Bài #1 có hình đấy chứ :p để ẩn cho đỡ dài,ae đỡ kéo chuột mỏi tay \-/ (nếu ko cần xem)
Điều 4 : Đã đọc rõ 3 điều khoản trên :)) =))=))=))
Phù ... Bị chất vấn :(

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

Các bạn ơi có app nào giúp hiển thị email ngoài hs k vậy?mình đang rất cần mà tìm hoai k thấy.

JohnyNguyen

ComingNext v1.32 cập nhật

ComingNext là một widget lịch cho S60v5 Symbian và Symbian ^ 3. Widget có thể hiện cũng 1 lúc 4 mục lịch của bạn . Trong tập tin zip gồm 2 bản sao của widget để bạn có thể có tới 12 mục lịch sắp tới :D Quá tuyệt vời đối với ae có công việc bận rộn,ae học sinh,sinh viên \-/
Bạn có thể thay đổi hình (màu nền, màu chữ, cỡ chữ ...)
và cài đặt từ bên trong các widget \-/

Để làm cho nền widget dể nhìn, thực hiện theo các bước sau:

● 1. cài đặt "ComingNext Skin Fetcher" trên điện thoại của bạn
● 2. bắt đầu nó trên điện thoại của bạn và bấm vào "Tạo". Nó sẽ yêu cầu bạn cho các vị trí của các vật dụng ComingNext trên màn hình chính.
● 3. Trong ComingNext widget, cho phép "sử dụng ảnh nền" tùy chọn và thiết lập các "vị trí hình nền" để "bên ngoài"
Các tính năng chính:

● Hỗ trợ Symbian S60v5 và Symbian ^ 3
● 3 màn hình widet tối đa, mỗi widget hiển thị 4 nội dung lịch :D
● Chế độ toàn màn hình hiện lên đến 30 sự kiện \-/
● Hoàn toàn tùy chỉnh thông qua phong cách css
● Mỗi loại sự kiện có 1 bieertu tượng khác nhau ;;)
● Có thể thêm danh sách "To-do Việc cần làm" thuận tiện
● Nhiều ngôn ngữ được hỗ trợ (ko có Việt Nam :( )
● Đồng bộ thiết lập giữa các widget và khi cập nhật lên phiên bản mới
● Hỗ trợ nhiều lịch
● giấy phép nguồn mở cho phép bạn tự do chỉnh sửa và phân phối nếu như bạn muốn (GNU General Public License phiên bản 3.0)

Có gì mới trong bản 1.32 này ;;):

● Cải thiện hiệu suất và tuổi thọ pin (tải lại và sắp xếp lịch
dữ liệu đã được giảm)
● Fix không bị mất dữ liệu khi cập nhật lên phiên bản mới hơn :D
● Hỗ trợ cho lĩnh vực Địa điểm cho "cả ngày" sự kiện
● Cố định lỗi và cải tiến bản dịch tiếng Tây Ban Nha :(
● nhập "Enable Logging" tùy chọn nhấn vào bật widget lên nếu bạn muốn

Lưu ý : Xoá đuôi .7z rồi giải nén bình thường nhé bạn :D \-/

Jay_Chou

Active Member
Led It v1.00 s60v5 và ^3 ( những hình ảnh động trên đt của bạn )

Sử dụng các mẫu có sẵng hoặc tạo ra các hình ảnh động di chuyển theo ý riêng bạn.

nó là hình chạy tất cả đấy nhé. :D Nó là widget nhưng nó như 1 PM ấy nhé. Mở PM và cũng tận hưởng :D

PM này tán gái tuyệt phết đấy :))

Các bạn down về xóa đuôi .7z rồi cài thằng vào nhé. Chúc vui.

Up xong mới nhớ. Em chưa xoay lại hình :( sr các bác nhé. :( bác nào onl bằng PC chịu khó xoay cổ xem lại nhé :D Còn bác nào online bằng điện thoại xoay điện thoại cũng được ^^ . Lần sau em sẽ chú ý hơn về điều này. :D

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

Led It v1.00 s60v5 và ^3 ( những hình ảnh động trên đt của bạn )

Sử dụng các mẫu có sẵng hoặc tạo ra các hình ảnh động di chuyển theo ý riêng bạn.

nó là hình chạy tất cả đấy nhé. :D Nó là widget nhưng nó như 1 PM ấy nhé. Mở PM và cũng tận hưởng :D

Các bạn down về xóa đuôi .7z rồi cài thằng vào nhé. Chúc vui.

Up xong mới nhớ. Em chưa xoay lại hình :( sr các bác nhé. :( bác nào onl bằng PC chịu khó xoay cổ xem lại nhé :D Còn bác nào online bằng điện thoại xoay điện thoại cũng được ^^ . Lần sau em sẽ chú ý hơn về điều này. :D
tuyệt vời, yêu widget này nhất, thank cho 1 cái, lâu lâu tui mới thank à nha =D>

nhoxjnhzai

Bài viết hay quá nhỉ đỡ phải tìm.Mỗi tội cái font chữ của ông chủ thớt xấu tệ hại :p =))

JohnyNguyen

Led It v1.20 s60v5 và ^3 ( những hình ảnh động trên đt của bạn )

Sử dụng các mẫu có sẵn hoặc tạo ra các hình ảnh động di chuyển theo ý riêng bạn.

Nokia Care nói:

Led It v1.20 S60v5 S^3 :ar!

Chỉnh sửa cuối: