• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp XboxLive Game Windows Phone 7

Status
Không mở trả lời sau này.

slientkid

Nếu thấy file có phần mở rộng rồi. VD: abcd.zip chẳng hạn thì bạn cứ đổi zip thành xap -> abcd.xap , vậy là được
Còn nếu bạn ko thấy phần mờ rộng của file thì bạn vào Organize -> Folder and search options -> View -> bỏ chọn dòng Hide Extensions for known files type thì phần mờ rộng file sẽ hiện lên

hunghm87

thank bác Tom nhiều hà, nhờ bác mà cộng đồng WP7 HD2 đang phát triển :D

Saber

Bác Tom cho em hỏi chút ? Hôm nay chẳng hiểu sao em cái phần mềm gì cũng báo lỗi. Máy mình đã unlock rồi ( đã test = cách dùng Che** để kiểm tra ) , nhưng cứ chạy đc 1 tí thì nó lại bảo : Mở máy lên hoặc máy đã bị lost connect.

Nhưng máy thì mình vẫn mở , Cắm vào PC + Bật Zune mình vẫn làm.

Tom biết cách nào để sửa ko ?

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom cho em hỏi chút ? Hôm nay chẳng hiểu sao em cái phần mềm gì cũng báo lỗi. Máy mình đã unlock rồi ( đã test = cách dùng Che** để kiểm tra ) , nhưng cứ chạy đc 1 tí thì nó lại bảo : Mở máy lên hoặc máy đã bị lost connect.

Nhưng máy thì mình vẫn mở , Cắm vào PC + Bật Zune mình vẫn làm.

Tom biết cách nào để sửa ko ?

Bạn vào Setting --> Lock & Wallpaper , Screen Time-out để never để chống máy khóa màn hình lại , khi máy khóa màn hình thì bạn không thể cài games hoặc soft được đâu . Khi cài xong tất cả rồi thì chuyển lại bình thường cho đỡ tốn pin

Tom

luxubu_dang87

Bác Tom cho em hỏi sao em cài game lâu quá zậy hay tại máy em có vấn đề, em đã unlock thành công, cài game NFSU ok, mất khoảng 45phút, tại gme đó nặng nên cũng được nhưng game Fruit Ninja em thấy có khoảng 19Mb mà cài gần 1h chưa xong nữa, hix

thegoldfishvn

hic. e mới đem cài lại android tối qua thì bữa nay a ra cái này. huhuhu.

Bác Tom cho em hỏi sao em cài game lâu quá zậy hay tại máy em có vấn đề, em đã unlock thành công, cài game NFSU ok, mất khoảng 45phút, tại gme đó nặng nên cũng được nhưng game Fruit Ninja em thấy có khoảng 19Mb mà cài gần 1h chưa xong nữa, hix

chắc thẻ nhớ bạn bị gì rùi. Chứ NFSU mình cái chưa tới 15p hì hì. Mình dùng thẻ theo máy HD2 t-mobile đó

Azzura

Thank bác Tom nhiều nhé :D
Nếu được bác up các game này ở host khác thì hay quá, em down ở host của bác hơi lâu :p

chamcham737877

Mình vừa thử Twin Blades : The Reaping Vanguard ™, thấy không có Multi Touch, chạy thì không chém đc còn chém thì ko chạy đc.
Hay chỉ HD2 bị, có ai thử trên HD7 chưa ạ ?

viking3

Mình vừa thử Twin Blades : The Reaping Vanguard ™, thấy không có Multi Touch, chạy thì không chém đc còn chém thì ko chạy đc.
Hay chỉ HD2 bị, có ai thử trên HD7 chưa ạ ?

Hiện bản ROM đầu tiên này của nhóm DFT đang bị lag phần cảm ứng đa điểm, chắc chắn vấn đề này được giải quyết trong bản ROM kế tiếp, khi mà Micro$oft ra bản cập nhật đầu tiên cho hệ điều hành Windows Phone 7 của hãng :D

ninhmos

Bác Tom oi các máy có HĐH WP7 ngoài HTC ra thì đã Jailbreak được chưa bác ơi. cho mình hỏi thêm là bác Tom đang sống ở vùng nào của Russia thế.
Bác cho em hỏi thêm là khi em down mấy cái game về bằng IDM thì toàn bị chuyển thành files.zip vậy là sao hả bác

Chỉnh sửa cuối:

leostar90

Bác Tom oi các máy có HĐH WP7 ngoài HTC ra thì đã Jailbreak được chưa bác ơi. cho mình hỏi thêm là bác Tom đang sống ở vùng nào của Russia thế.
Bác cho em hỏi thêm là khi em down mấy cái game về bằng IDM thì toàn bị chuyển thành files.zip vậy là sao hả bác

Nếu dùng window 7 thì vào mục Organize / Folder and search options / View
bỏ tích Hide extensions for known file types, rồi đổi đuôi file zip thành xap. Giờ thì oke rùi đó.

ninhmos

Nếu dùng window 7 thì vào mục Organize / Folder and search options / View
bỏ tích Hide extensions for known file types, rồi đổi đuôi file zip thành xap. Giờ thì oke rùi đó.

Vâng cảm ơn bác em đã làm được rồi.
em dùng Omnia 7 cũng Jailbreak được nhưng mà không biết có bị khóa xboxlive không vì là cài files "connecting setup" vào wp7 được nhưng mà không dùng được vì không phải máy của HTC thong báo như thế này đây ạ.
Sorry, this application only works on HTC phones. If you would like to use this appilication, please visit htc.com to find the HTC phone thát's right for you
Các bác giúp chúng em Jailbreak hoàn chỉnh cho các dòng máy khác ngoài HTC với nhé
Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.