• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

Mình tìm ra lỗi rồi, đó là do bỏ quá nhiều ctr cần SDAutoRun chạy nên mới dẫn đến tình trạng đó, mình đã xóa bớt và chạy lại ok, thân :)

songkhue

sóng kém

Sóng là do radio chứ ko phải do rom đâu bạn nha, bạn hãy thử up radio lại thử xem sao, thân :)
Hiện đã có bản beta 10, mình đã cập nhật ở trang 1 ;)

Cho mình hỏi, hình như radio chỉ có bản v0.8 (Al1_KLNC2340_070905_RS001)thôi chứ đâu có bản nào nữa đâu mà up lại bác, nếu bác biết thì cho link bản mới đi

QuangThang89

Cho mình hỏi, hình như radio chỉ có bản v0.8 (Al1_KLNC2340_070905_RS001)thôi chứ đâu có bản nào nữa đâu mà up lại bác, nếu bác biết thì cho link bản mới đi
Radio của bạn là radio của bản rom seeo2 đã cũ, hiện giờ đã có rom MWG mới cho O2 Atom Life, link thì bạn sang đây down về.
Cảnh báo: Up rom có radio là phải up qua cable mà up qua cable cho dòng Atom rủi ro rất cao, ko cẩn thận là máy thành cục chặn giấy ngay liền. Vì vậy bạn hãy suy nghĩ kỹ trước khi up nha.
P\S: Máy mình hiện vẫn đang xài radio giống như bạn nhưng có thấy hiện tượng sóng yếu đâu, lúc nào cũng full 4 cột hết, thân :)

hienduc

Oh, mình đã tìm ra lỗi rồi. Bản HTC cleanram hình như đụng với bản này. Cứ clean ram xong là máy ko thể nhận cuộc gọi. Đã tháo ra test với pm freemem thì lại nhận vô tư :-??

dai_atomlife

bác nào test beta 10 Build 21234, cho anh em tí nhận xét đi...minh đang dùng beta 9 freeram chỉ được 20MB khi chưa gắn thẻ ''2GB'' gắn thẻ rồi chỉ còn 17,5 MB thui, chạy cũng khá ổn định, có điều vẫn gặp lỗi như các bản trước..như vẫn hiển thị contacs hai bên ở phía dưới màn hình khi ko dùng titanum.
không biết beta 10 thế nào

QuangThang89

bác nào test beta 10 Build 21234, cho anh em tí nhận xét đi...minh đang dùng beta 9 freeram chỉ được 20MB khi chưa gắn thẻ ''2GB'' gắn thẻ rồi chỉ còn 17,5 MB thui, chạy cũng khá ổn định, có điều vẫn gặp lỗi như các bản trước..như vẫn hiển thị contacs hai bên ở phía dưới màn hình khi ko dùng titanum.
không biết beta 10 thế nào
Làm gì có cái chuyện gắn thẻ nhớ vào là tụt ram hả bạn :)), do để lâu máy có những ctr chạy ẩn và file rác nên mới tốn ram, thân :)

QuangThang89

Bản beta này cũng chả có gì khác biệt so với mấy bản trước, cũng chả có gì để test mà báo cáo với anh em cả, chắc phải chia tay với em AL này quá, ram quá yếu chẳng làm được tích sự gì cả :(

spritetth

bản này dùng khá ổn định nói chug tốt, mức độ ăn pin cũng khá ít
nói chung là ổn dịnh hơn hẳn các beta trước.
cái SD autorun này các ctrinh sau khi cài có thể cài lên thẻ nhớ đc ko các bác nhỉ :-/
đúng là AL lỗi ở 1 cái là Ram ít quá, có 64Mb
mình thì vẫn thích dùng WM hơn chắc ít nữa chuyển qua HTC ram tầm 196Mb mới thích đc
chứ ngày trc dùng Iphone đc 1 tháng chán lè chả nghịch đc cái j phải sút luôn, đc mỗi cái lướt web vượt trội hơn các dòng mobile #

QuangThang89

cái SD autorun này các ctrinh sau khi cài có thể cài lên thẻ nhớ đc ko các bác nhỉ
SDAutoRun toàn cài các ctr trên main cả, vì đây là tự động của Win nên mình ko thể tùy chỉnh gì hơn
chứ ngày trc dùng Iphone đc 1 tháng chán lè chả nghịch đc cái j phải sút luôn, đc mỗi cái lướt web vượt trội hơn các dòng mobile #
Sao bạn thang ko đổi wa touch HD đi??? Dù gì cũng ngon hơn iphone.
Iphone mà thua các PPC thì bạn xem lại nha, sao lại nói là được cái lướt wed, cái mà mình thích đầu tiên là thời gian sử dụng pin, có con PPC nào pin dùng được liên tục 10h ko nào :-?, có game PPC nào đẹp hơn Iphone ko ???
Ngoài ra HDH Mac của Iphone rất độc đáo, thêm màn hình cảm ứng nhiệt và Touch đa điểm nữa, làm gì có con PPC nào có cảm ứng như thế. Ngoài ra còn 1 điểm nữa là chip và ram của Iphone khủng hơn PPC nhiều, và chạy firmware nhẹ hơn WM rất là nhiều, đó là lý do mình thích Iphone, thân :)

HuynhThanh

[/QUOTE]Iphone mà thua các PPC thì bạn xem lại nha, sao lại nói là được cái lướt wed, cái mà mình thích đầu tiên là thời gian sử dụng pin, có con PPC nào pin dùng được liên tục 10h ko nào :-?, có game PPC nào đẹp hơn Iphone ko ???
Ngoài ra HDH Mac của Iphone rất độc đáo, thêm màn hình cảm ứng nhiệt và Touch đa điểm nữa, làm gì có con PPC nào có cảm ứng như thế. Ngoài ra còn 1 điểm nữa là chip và ram của Iphone khủng hơn PPC nhiều, và chạy firmware nhẹ hơn WM rất là nhiều, đó là lý do mình thích Iphone, thân :)[/QUOTE]

Sao bạn thang ko đổi wa touch HD đi??? Dù gì cũng ngon hơn iphone.:D

Anh em chú ý đây là topic tổng hợp các bản rom mà lại lôi ra bàn luận về các dòng máy à! ĐHV thấy sẽ del đấy! Mình nghĩ nên stop ở đây nha!:D

spritetth

Iphone mà thua các PPC thì bạn xem lại nha, sao lại nói là được cái lướt wed, cái mà mình thích đầu tiên là thời gian sử dụng pin, có con PPC nào pin dùng được liên tục 10h ko nào :-?, có game PPC nào đẹp hơn Iphone ko ???
Ngoài ra HDH Mac của Iphone rất độc đáo, thêm màn hình cảm ứng nhiệt và Touch đa điểm nữa, làm gì có con PPC nào có cảm ứng như thế. Ngoài ra còn 1 điểm nữa là chip và ram của Iphone khủng hơn PPC nhiều, và chạy firmware nhẹ hơn WM rất là nhiều, đó là lý do mình thích Iphone, thân :)

sorry vì lạc đề 1 chút
bạn toàn lấy ưu điểm của cái này để so sánh với yếu điểm của cái kia. đương nhiên Iphone nó cg có rất nhiều cái tiện, nhg ko thể so sánh 2 dòng với nhau đc.
mỗi 1 chiếc đt đều có điểm mạnh và điểm yếu của nó, chẳng nhà SX nào lại SX ra 1 cái đt hoàn hảo cả.
chứ còn để chạy theo xu hướng thì k cái nào là hoàn hảo hết vì có thể tại thời điểm này nó là tốt, nhg đến 1 lúc nào đó nó lại ko tốt.
nói chung là mỗi ng 1 sở thích, còn mình vẫn thích dùng WM hơn vì nó là OS mở và chương trình hỗ trợ WM gần như là nhiều nhất, đấy là ý kiến cá nhân mình

cuối cùng là e vẫn chưa thấy bản beta 10 này có j lỗi cả, tất cả đều ổn, các bác up thử đi, có lẽ sau bản này sẽ đến bản chính thức ;)

hienduc

Hehe Chẳng bít chừng nào mới có bản chính thức nữa bạn ơi, chriscsh vẫn còn đang thử nghiệm bản beta mới:D nên chắc bản chính thức còn lâu lắm:D

QuangThang89

sorry vì lạc đề 1 chút
bạn toàn lấy ưu điểm của cái này để so sánh với yếu điểm của cái kia. đương nhiên Iphone nó cg có rất nhiều cái tiện, nhg ko thể so sánh 2 dòng với nhau đc.
mỗi 1 chiếc đt đều có điểm mạnh và điểm yếu của nó, chẳng nhà SX nào lại SX ra 1 cái đt hoàn hảo cả.
chứ còn để chạy theo xu hướng thì k cái nào là hoàn hảo hết vì có thể tại thời điểm này nó là tốt, nhg đến 1 lúc nào đó nó lại ko tốt.
nói chung là mỗi ng 1 sở thích, còn mình vẫn thích dùng WM hơn vì nó là OS mở và chương trình hỗ trợ WM gần như là nhiều nhất, đấy là ý kiến cá nhân mình
Đó là ý kiến của mình chứ mình có bắt các bạn đồng ý với quan điểm của mình đâu :D
Hehe Chẳng bít chừng nào mới có bản chính thức nữa bạn ơi, chriscsh vẫn còn đang thử nghiệm bản beta mới nên chắc bản chính thức còn lâu lắm
Ko phải là Chriscsh thử nghiệm mà là chưa có Build chính thức nên chưa có rom chính thức thui, thân :)