• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

dai_atomlife

sorry vì lạc đề 1 chút
bạn toàn lấy ưu điểm của cái này để so sánh với yếu điểm của cái kia. đương nhiên Iphone nó cg có rất nhiều cái tiện, nhg ko thể so sánh 2 dòng với nhau đc.
mỗi 1 chiếc đt đều có điểm mạnh và điểm yếu của nó, chẳng nhà SX nào lại SX ra 1 cái đt hoàn hảo cả.
chứ còn để chạy theo xu hướng thì k cái nào là hoàn hảo hết vì có thể tại thời điểm này nó là tốt, nhg đến 1 lúc nào đó nó lại ko tốt.
nói chung là mỗi ng 1 sở thích, còn mình vẫn thích dùng WM hơn vì nó là OS mở và chương trình hỗ trợ WM gần như là nhiều nhất, đấy là ý kiến cá nhân mình

cuối cùng là e vẫn chưa thấy bản beta 10 này có j lỗi cả, tất cả đều ổn, các bác up thử đi, có lẽ sau bản này sẽ đến bản chính thức ;)

chuẩn không cần chinh,mình đồng ý với ý kiến của bạn...:D mình thì dùng gì cũng đc miễn là pda phone sotfware microsotf :D vì mình quan tâm đến tiện ích hỗ trợ cá nhân,ứng dụng văn phòng. vì mình cần nó cho công viêc
.cùng rất nhiều người trong giới tài chính như mình.
và nữa là ,cấu hình mạnh hay ko là do nhà sx quyết định ko liên quan.
và rom càng nặng thì,càng có chiều sâu.

về rom 6.5 beta 10 thì có lẽ mình sẽ cố đợi bản chính thức thôi:D

hienduc

:)) chưa bít chừng nào có bản chính thức đâu bạn à. Lại nghe đâu hình như mới rò rỉ build 21999 nữa đó :))

QuangThang89

Cảm ơn bạn Thắng vì 2 cái hình wellcome nha!
Ko có gì đâu bạn àh, hình đó mình cũng đi lấy lại của người ta :p
Có ai up dùm bản XI lên 4shared đc k>
Link đây
http://www.sendspace.com/file/op7pcn
bản X htc keyboard vẫn hư
thanks
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Theo mình biết thì bản beta 10 làm gì có bản nào tích hợp HTC Keyboard đâu bạn, bạn hãy down những phần mềm mình bổ sung, trong đó có file Opal Ship English, đó là ctr HTC Keyboard phiên bản mới nhất đó bạn, bạn hãy thử cài cái đó đi mình thấy phiên bản đó chạy rất tốt, thân :)
Đã cập nhật bản beta 11 ở bài đầu tiên, mọi người trở lại down nha ;)

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

Cái smartlock để làm gì ấy nhỉ??? Mình cài vào ma chẳnng bít dùng làm gì cả??? Có ai bít ko???:-/

spritetth

oài lại beta 11 nữa ah :D
bản beta 10 đang dùng tốt quá, ít ăn pin ko muốn thử bản 11 :">
chờ các bác up trc đánh giá xem tnao :p ko biết có hơn bản 10 điểm j ko

QuangThang89

Ko hiểu sao mình down bản beta 11 này ở cả 2 link nhưng khi giải nén ra là bị lỗi, có ai down được rồi có thể up cho mình lại được ko, thanks trước :)

QuangThang89

Thì mình down bản rom về, khi giả nén là báo lỗi, chứ phần extsoftware thì chỉ lấy cái Titanium Com thui :)

giadinhcan

thôi! các bờ rồ có cái nào xịn mà xài tốt thì pót cho AE thưởng thức. Chứ cứ mãi mãi build thế này thì ..... dở lắm. Thanks.

hienduc

bản 11 khá ngon đấy build 21725:D. Sorry bạn thăng9 nha mình ko thể vào 4share để úp được:D

QuangThang89

thôi! các bờ rồ có cái nào xịn mà xài tốt thì pót cho AE thưởng thức. Chứ cứ mãi mãi build thế này thì ..... dở lắm. Thanks.
Hiện giờ WM6.5 chưa có bản chính thức nên các Build ở trên chỉ là Build beta, mà beta thì rất là nhiều, thử nghiệm mà :p
bản 11 khá ngon đấy build 21725. Sorry bạn thăng9 nha mình ko thể vào 4share để úp được
Build 21725 theo đánh giá của Man PhamQuang còn bị lỗi về cảm ứng, Build 21728 thì T.Mod khoa_ha đánh giá rất tốt, thân :p

hienduc

Hehe, ko bít sao chứ mình úp bản 21728 rùi thì ko thể chuyển bàn phím được. Xài cứ khó chịu sao ấy. Cũng hay bị treo nữa. Thân.