• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

Thẻ thì máy mình vẫn nhận và flash bình thường, còn chuyện ko có Owner thì mình đã có nói ở những bài trước về tinh chỉnh regedit, các bạn chịu khó đọc lại những bài trước nha, thân :)

Mình làm rồi, ram cũng ko trở về free 25mb đc, mà bạn dùng chương trình nào để free ram? có phải HTCcleanram ko? mình thấy chương trình đó chả dọn đc mấy

Mình dùng phần mềm free mem, vừa gọn lại vừa nhẹ :p

Đúng đấy mình cũng thử mọi cách rùi the nào cũng ko nhận được. Mình cũng đang dùng bản 23017 của builder "aa125690" rất là ok. Đây là link mọi người dùng thử nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551863

Bản của bạn đưa Pagepool = 8mb nên free ram rất ít, những ai xài bản này thì đừng than vãn chuyện free ram ít nha :p

Cập nhật build 23017 ở bài 1 :D

hienduc

Mình dùng thử cả ngày nay rồi. Mọi thứ đều tuyệt vời. Chắc để thử thêm nữa :D

QuangThang89

Mình dùng thử cả ngày nay rồi. Mọi thứ đều tuyệt vời. Chắc để thử thêm nữa :D

Đúng là rom chả bị gì cả nhưng vụ Pagepool = 8mb nên free ram rất ít, trong khi đó các mem xài AL toàn than thở việc free ram ít ko àh, đúng là 10 người 10 ý :(

hienduc

Tại thấy mọi người bên XDA chả ai than phiền gi hết:D nên mới giới thiệu với mọi người đó mà:D

trucdemo

mình download về có một file al1.dio hà, giờ mình muốn up bằng pc qua cable sync thì dùng tool nào, anh em cho mình link download luôn nha, thanks

trucdemo

thì ra file này là up bằng thẻ chứ ko phải up bằng cable, mình đã làm được rùi, thanks

QuangThang89

Bạn mới dùng AL lần đầu hả, mình nhớ là bạn tham gia box AL này lâu rồi mà, sao lại chưa nắm rõ cách up rom cho dòng này nhỉ :-?

QuangThang89

Cập nhật Build 23037 tại bài 1

Build này cũng với cái giao diện to tổ chảng đó, ai muốn test thì test, riêng mình thì vẫn trung thành với build 23001 :D

tampham

Cập nhật Build 23037 tại bài 1

Build này cũng với cái giao diện to tổ chảng đó, ai muốn test thì test, riêng mình thì vẫn trung thành với build 23001 :D

Đúng rồi đó anh QuangThang89, Rom này chỉ thích cái vụ start menu đem xuống dưới và OK cũng xuống dưới luôn, thuận tiện khi dùng một tay thao tác, tuy nhên cái vụ tao tổ chảng đó cũng hay vì bậy giờ dùng tay không hà ít dùng stylus. để mình quay lại với 23001:))=))

hienduc

lại có build mới của neston99 nha bạn quangthang, đã sửa một số lỗi rồi. Àh, cũng chúc mứng bạn đã lên trial mod nha:D

QuangThang89

Cập nhật rom mới ở bài 1

Sorry vì mấy bữa nay mình bận ôn bài để thi tốt nghiệp nên ít lên 4rum :D

minhvu2000

Mình Up bản Build 23017 dùng thử một ngày thấy mọi cái đều có vẻ ổn, chỉ thấycó 03 vấn đề cần khắc phục là ok :
1. Không nhận thẻ "micro SD HC" => Tốn siền khi muốn sử dụng dụng thẻ dụng lượng cao ( chênh 300 khìn nếu dùng thẻ 4GB)
2. Tốc độ máy bị chậm khi mở các trương trình.
3. không có báo Pin ngoài màn hình Today.

QuangThang89

Hiện mình đang down về dùng thử có gì báo cáo sau, ko bít build này đã có thể set rung cho tin nhắn chưa nữa :-?

minhvu2000

Mình đã dùng bản 23001 thấy Pin còn hơn 50% là nó đã tắt máy, muốn khởi động lại thì không được mà phải nạp điện vào thì mói khởi động lại được. Bạn có cách nào khắc phục sự cố trên không ???
Mình cũng mới dùng máy AL nên muốn hỏi nhiều nhwng không có điều kiện lên mạng thuyên xuyên nên muốn xin địa chỉ và điện thoại của các bạn nếu được mình xin cảm ơn nhiều nhiều. Mong các bạn chỉ bảo . Địa chỉ của mình " minhvu2000@gmail.com " ĐT 098 9933586.:)

tampham

Mình đã dùng bản 23001 thấy Pin còn hơn 50% là nó đã tắt máy, muốn khởi động lại thì không được mà phải nạp điện vào thì mói khởi động lại được. Bạn có cách nào khắc phục sự cố trên không ???
Mình cũng mới dùng máy AL nên muốn hỏi nhiều nhwng không có điều kiện lên mạng thuyên xuyên nên muốn xin địa chỉ và điện thoại của các bạn nếu được mình xin cảm ơn nhiều nhiều. Mong các bạn chỉ bảo . Địa chỉ của mình " minhvu2000@gmail.com " ĐT 098 9933586.:)

bạn tìm và nghiên cứu vụ pin chai đi nhá, pin chai rồi đấy. Mình đã nghiên cứu và bây giờ dùng đến 1% mới sạc pin lại:D=D>