• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOPIC tổng hợp Series Theme WP7 edited by Ace_hp7

ace_hp7

Active Member
sao cái theme khủng long của mình nó ko hiện cột sóng cả cột pin như bạn nhỉ :-?
à ảnh chụp là mình dùng giao diện V_menu đã mod lại pin ,sóng ,còn mặc định nó là pin ,sóng 7 vạch màu

Chỉnh sửa cuối:

axdd

Member
ace_hp7 ơi mình download themes WP7 Icon Metro về cài thì cái cột pin không giống trong hình,bạn có thể chỉnh lại cho cột sóng và cột pin giống nhau được không,thank bạn trước :(

ace_hp7

Active Member
ace_hp7 ơi mình download themes WP7 Icon Metro về cài thì cái cột pin không giống trong hình,bạn có thể chỉnh lại cho cột sóng và cột pin giống nhau được không,thank bạn trước :(
đã fix bạn nhé ,đấy là bản đầu tiên mình làm ,về sau mới để icon pin mới WP7 metro colourful

ace_hp7

Active Member
đã up thêm bộ nhạc chuông Lumia 800 + N9 và bộ wallpaper đẹp

Mr_Kjrby

Cái bộ khủng long vãi hàng. :D nhìn rất là cool. Cài vào 5233 thẻ 2GB mua TGDD mất 30p sau đó khi bật theme thì cu đơ giật giật :D

ace_hp7

Active Member

Cái bộ khủng long vãi hàng. :D nhìn rất là cool. Cài vào 5233 thẻ 2GB mua TGDD mất 30p sau đó khi bật theme thì cu đơ giật giật :D
mình còn chơi thẻ 1G máy 5530 vẫn chạy rầm rầm ,mà cài có 5,7p thui bạn ới ,thôi cứ chơi theme nhẹ cho đỡ hại bạn ạ

wuslion

anh ace_hp7 ơi, anh có thể edit cho em cái theme WP7 icon metro lại với các icon, cột pin, sóng đều 1 màu trắng hết đc ko ạ (nói chung là cả theme chỉ có 2 màu đen trắng thui :p) em cũng đang dùng theme Magenta metro nhưng em thích ko có viền nâu hơn ^^ nên em mong anh bỏ chút thời gian edit hộ em với nhé, thanks anh nhiều :p

ace_hp7

Active Member
anh ace_hp7 ơi, anh có thể edit cho em cái theme WP7 icon metro lại với các icon, cột pin, sóng đều 1 màu trắng hết đc ko ạ (nói chung là cả theme chỉ có 2 màu đen trắng thui :p) em cũng đang dùng theme Magenta metro nhưng em thích ko có viền nâu hơn ^^ nên em mong anh bỏ chút thời gian edit hộ em với nhé, thanks anh nhiều :p
theme icon metro bộ icon nó màu như thế bạn ạ ,h sửa sang trắng đen chắc mất cả tuần bạn ạ,b thích trắng đen mình chỉ có thể chuyển bộ icon Magenta metro sang theme WP7 metro rồi sửa lại pin sóng cho b đc thôi

wuslion

theme icon metro bộ icon nó màu như thế bạn ạ ,h sửa sang trắng đen chắc mất cả tuần bạn ạ,b thích trắng đen mình chỉ có thể chuyển bộ icon Magenta metro sang theme WP7 metro rồi sửa lại pin sóng cho b đc thôi

thanks anh, thì như thế cũng đc mà :p
ý em là icon với cột pin, sóng màu trắng mà vẫn giữ các phần còn lại của theme icon metro ý, hì hì thanks lần nữa, mong nhận đc theme của anh :p

Mr_Kjrby

Mình cài thử 2 theme WP nhìn đẹp và phong cách lạ thật nhưng đều thấy thiếu Icon :D. Mà nặng ghê 5233 yếu xìu +_+

wuslion

khi nào a có thời gian a edit theme icon metro với bộ icon anna hay belle dùm e đc ko ạ (full thì càng tốt :p), e thích theme wp7 này nhưng lâu lâu đổi icon cho vui ^^

JohnyNguyen

update theme mới WP7 với bộ icon của theme colour of Music by Blue_Ray mình edit lại chút

WP7 colour of musick
Ạch,sao cái này có bộ icon đẹp quá vậy T__T Tớ thích mấy cái kiểu icon màu mè và có hình thù "kì dị" thế này lắm =)) Đem về sửa lại thêm vài 3 cái icon nữa là full dùng chơi Tết 8-}

ace_hp7

Active Member
Ạch,sao cái này có bộ icon đẹp quá vậy T__T Tớ thích mấy cái kiểu icon màu mè và có hình thù "kì dị" thế này lắm =)) Đem về sửa lại thêm vài 3 cái icon nữa là full dùng chơi Tết 8-}
Me too ;;), hwa Boy share cho t cái theme này ,theme gốc cũng đẹp nhưng cài vào t cứ thấy nặng nặng nên múc bộ icon này sang theme WP7 metro ,thiếu icon j thì đợi mấy hnữa réo Boy là có :D
theme gốc của nó nè :p COLOR OF MUSIC

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

update theme mới WP7 với bộ icon của theme colour of Music by Blue_Ray mình edit lại chút

WP7 colour of musick

Mình ko thích theme này, nhưng nhờ lúc trước tình cờ down được theme này mà biết thêm một số tên của các entry mà mình chưa biết, may mắn thật.