• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond Rom WM6.1 - By NhatHoa

bingbong

Em đang tét bản rom mới của bác. Giao diện đẹp, chạy có vẻ nhanh cơ mà tốn bộ nhớ lắm. Em lướt opera tẹo đã báo out of memory rồi.

Thanks bác.

Em đang tét bản rom mới của bác. Giao diện đẹp, chạy có vẻ nhanh cơ mà tốn bộ nhớ lắm. Em lướt opera tẹo đã báo out of memory rồi.

Thanks bác.
hehe... đó là do TFL3D Rhodium đó. Nếu dùng Rom co TFLO3D, ban hãy sử dụng kèm một cai stuff Free Up Ram la ok.

ntt2006

Xin cho mình hỏi,file PagePool Changer.exe này dùng để làm gì vậy?xin được hướng dẫn.Thanks.

Xin cho mình hỏi,file PagePool Changer.exe này dùng để làm gì vậy?xin được hướng dẫn.Thanks.
PagePool Changer.exe là tool dùng để chỉnh pagepool cho bản Rom.
Rom của mình để mặc định pagepool là 12Mb (Rom ship với version 2.03 có pagepool là 12Mb, và 8Mb mặc định của bản rom ship version 1.93). Bạn có thể dùng nó để điều chỉnh pagepool của file *.nbh trước khi update Rom. Thông số pagepool càng nhỏ thì Ram free càng cao, tuy nhiên pagepool càng nhỏ thì khả năng làm việc của máy càng yếu khi chạy nhiều ứng dụng cùng lúc (hoặc lướt web càng chậm khi mở nhiều tab).
Tuy nhiên, trước khi dùng pagepool changer, bạn phải hack file *.nbh trước (cụ thể hack như thế nào, mình sẽ viết một bài hướng dẫn cụ thể khi có thời gian).
Cuối cùng, theo kinh nghiệm của mình để pagepool mặc định 12Mb là ổn nhất. Vì thế Rom của mình có pagepool là 12Mb.

ntt2006

Về vấn đề này thì thật sự thì mình cũng không rành lắm,mình đã up bản Rom của bạn,chạy cũng khá nhanh và TouchFlo3D chạy khá mượt.
Nhưng mình thích cái mỗi khi nhấn vào các nút thì nó rung,nhưng bản Rom của bạn thì không có,bạn có thể tích hợp nó vào được không?và mình tính thay đổi Theme nhưng sao cài chương trình Diamond TF3D Config vào nó chạy bị báo lỗi,bạn có thể hướng dẫn cách khắc phục được không?Thanks.

Sẽ tích hợp version Touch Flo mới (có tính năng rung khi tap lên màn hình) vào bản Rom mới.
Về việc Diamond TF3D Config, vì Touch Flo 3D tích hợp trong Rom được port từ HTC Rhodium phiên bản beta, nên báo lỗi là tất nhiên. Bạn xem kỹ phần setting của Touch Flo 3D, có mục Customize Tabs nhằm mục đích ẩn hoặc hiện tab nào đó tùy thích.
Khi cài theme Touch Flo 3D, bạn hãy dùng theme nào dành cho Ported Rhodium Touch Flo 3D.
Ví dụ về theme: [THEME] ALIENXTREAM-Rhodium Edition-by PROBEX

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Sẽ tích hợp version Touch Flo mới (có tính năng rung khi tap lên màn hình) vào bản Rom mới.
Về việc Diamond TF3D Config, vì Touch Flo 3D tích hợp trong Rom được port từ HTC Rhodium phiên bản beta, nên báo lỗi là tất nhiên. Bạn xem kỹ phần setting của Touch Flo 3D, có mục Customize Tabs nhằm mục đích ẩn hoặc hiện tab nào đó tùy thích.
Khi cài theme Touch Flo 3D, bạn hãy dùng theme nào dành cho Ported Rhodium Touch Flo 3D.
Ví dụ về theme: [THEME] ALIENXTREAM-Rhodium Edition-by PROBEX

Hi vọng bản Rom mới của bạn sẽ sớm ra mắt.

bingbong

hehe... đó là do TFL3D Rhodium đó. Nếu dùng Rom co TFLO3D, ban hãy sử dụng kèm một cai stuff Free Up Ram la ok.

Thanks bác!

Rom này chạy nhanh phết, sờ là chạy cứ như iphone í em thích.

Tiếc là mất tab program mà thay vào đó là cái stock chả dùng được với vn index :p

Với lại ram hay bị hụt quá, thỉnh thoảng chạy soft là phải clear ram.

Thanks bác!

Rom này chạy nhanh phết, sờ là chạy cứ như iphone í em thích.

Tiếc là mất tab program mà thay vào đó là cái stock chả dùng được với vn index :p

Với lại ram hay bị hụt quá, thỉnh thoảng chạy soft là phải clear ram.
Không có tab program la do touchflo3d này duoc port tu htcrhodium và còn lỗi ở tab program nay nên minh để mặc đinh tắt tab program. neu ban thich dung tab program thi ban sử dụng chức năng customize tabs ở phần setting để mở nó lên là được.

trongtb

Không có tab program la do touchflo3d này duoc port tu htcrhodium và còn lỗi ở tab program nay nên minh để mặc đinh tắt tab program. neu ban thich dung tab program thi ban sử dụng chức năng customize tabs ở phần setting để mở nó lên là được.

Sao mình vào customize tabs không thấy tab Program đâu bạn nhi? :O

Sao mình vào customize tabs không thấy tab Program đâu bạn nhi? :O
Í quên, bạn muốn ẩn/hiện tab program thì cài file cab đính kèm.
Hihi... mình làm rom có Touch Flo 3D vậy chứ mình có dùng nó đâu, mình chỉ dùng bản Clean thôi.

Chỉnh sửa cuối:

trongtb

Được rồi. Cảm ơn bạn nhiều nha :)

Mà sao không dùng Touch Flo 3D vậy? Hơi chậm chút nhưng rất đẹp mà ;;)