• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond Rom WM6.1 - By NhatHoa

dragonking88

file corrupted?

Sao mình down bản 1.4 link Mdiafire về lại bị thông báo lỗi File Corropted?. Bác chủ topic vui lòng check lại xem thử nha. Cám ơn!

nguyenfr

thank NhatHoa, minh da thu ROM cua Sonblack cung rất thích, tuy nhiên không hiểu sao khi tắt màn hình thì backlight vẫn luôn sáng, vì vậy mới chuyển sang ROM 1.4 của NhatHoa. Nhận xét: mới lạ, hấp dẫn và nhanh.
Nếu có thể NhatHoa cho thêm chức năng xem calendar kiểu week nữa thì hay tuyệt.
Một nhận xét nữa, mình ở châu Âu, có kiều giờ mùa hè, mùa đông (chênh lệch so với VN 5-6h tùy theo mùa), nhưng cứ Sync với PC là bị chỉnh giờ theo GMT mà không theo giờ local. Có cách nào xử lý không?

Trong khi chờ đợi Win 6.5, mình rất khoái phiên bản này.

Thanks

thank NhatHoa, minh da thu ROM cua Sonblack cung rất thích, tuy nhiên không hiểu sao khi tắt màn hình thì backlight vẫn luôn sáng, vì vậy mới chuyển sang ROM 1.4 của NhatHoa. Nhận xét: mới lạ, hấp dẫn và nhanh.
Nếu có thể NhatHoa cho thêm chức năng xem calendar kiểu week nữa thì hay tuyệt.
Một nhận xét nữa, mình ở châu Âu, có kiều giờ mùa hè, mùa đông (chênh lệch so với VN 5-6h tùy theo mùa), nhưng cứ Sync với PC là bị chỉnh giờ theo GMT mà không theo giờ local. Có cách nào xử lý không?

Trong khi chờ đợi Win 6.5, mình rất khoái phiên bản này.

Thanks
Thì ra là vậy, giờ mùa hè, mùa đông. Cái này là lỗi mà tác giả đã port giao diện Manila 3D chưa khắc phục được, mình chỉ sử dụng sản phẩm Manila3D của tác giả đó thôi.
Bạn chịu khó chịu đựng lỗi đó nhe :D

nguyenhalong_84

Bác có bản Rom Final không tích hợp manila không cho em xin với ,thank bác nhiều.chúc bác có nhiều bản rom mới=D>=D>=D>

cuongh

cảm ơn bác nhiều, bác có link khác ko ạ, link mediafire bản final em ko tải được

nguyenhalong_84

Disable manila như thế nào bác. tại em dùng spb 3.0 ko còn hiện manila nhưng kích vao Star thi nó vào giao diện program luôn. :-??:-??:-??

boypluto

Mình mới up bản rom mới của bạn nhưng mình vẫn thích giao diên của bản 1.4 hơn. =D>

Nui87

Vâng sau một thời gian chạy loạn khắp các 4rum tìm kiếm các bản Rom để cài thử thì hôm nay cuối cùng em đã nằm chết ở bản Rom này của bác, híc híc, nó chạy đến đoạn "Preparing your device for first run ..." thì nằm lại luôn ở đấy, e up rom trực tiếp từ máy, rom gần nhất là bản 6.5 test 2 của bác, liệu bác có thể cho e một bản rom 6.1 hay 6.5 clean dc khôngah, nếu được bản 6.5 của bác clean thì quá tuyệt, nhưng trứoc đấy bác fix hộ e cái máy xem nó làm sao đc không ah ??

tiện thể bác cho e thông số radio và SPL con diamon bác đang dùng được không ??

Chỉnh sửa cuối: