• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Diamond Rom WM6.1 - By NhatHoa

Vâng sau một thời gian chạy loạn khắp các 4rum tìm kiếm các bản Rom để cài thử thì hôm nay cuối cùng em đã nằm chết ở bản Rom này của bác, híc híc, nó chạy đến đoạn "Preparing your device for first run ..." thì nằm lại luôn ở đấy, e up rom trực tiếp từ máy, rom gần nhất là bản 6.5 test 2 của bác, liệu bác có thể cho e một bản rom 6.1 hay 6.5 clean dc khôngah, nếu được bản 6.5 của bác clean thì quá tuyệt, nhưng trứoc đấy bác fix hộ e cái máy xem nó làm sao đc không ah ??

tiện thể bác cho e thông số radio và SPL con diamon bác đang dùng được không ??
Người ta dùng phà phà kia nè, sao bạn lại bị dính ở đoạn "Preparing your device for first run ..." được chứ.

Nui87

Người ta dùng phà phà kia nè, sao bạn lại bị dính ở đoạn "Preparing your device for first run ..." được chứ.

ơ hự hự, bác hỏi em thì e biết hỏi lại ai để trả lời bác đây :(:(??? tự nhiên nó bị thế, lúc đầu e tưởng là do thiếu pin nhưng không phải, e xài radio 1.093... SPL 1.40 , hôm nay e để thử 1 ngày roài nó vẫn nằm ở cái trang đấy kô suy chuyển, bác có cách gì khắc phục đc không ạ hay phải đem ra hàng ạ :-/:-/

ơ hự hự, bác hỏi em thì e biết hỏi lại ai để trả lời bác đây :(:(??? tự nhiên nó bị thế, lúc đầu e tưởng là do thiếu pin nhưng không phải, e xài radio 1.093... SPL 1.40 , hôm nay e để thử 1 ngày roài nó vẫn nằm ở cái trang đấy kô suy chuyển, bác có cách gì khắc phục đc không ạ hay phải đem ra hàng ạ :-/:-/
Radio mình đang dùng: 1.11.25.01
Bạn chờ khoảng bao lâu? Bình thường khoảng 2 phút là qua đoạn đó.
Bạn đã thử Up Rom của tác giả khác chưa?
Còn đem ra hàng thì bạn đừng nghĩ đến. Vì thợ thầy không có khả năng sửa phần cứng Touch Dimond đâu (Điều này là chân lý đó bạn). Nếu máy của bạn là hàng chính hãng, khi đem vào hãng họ sẽ thay luôn main chứ không sửa đâu. Chỉ có những nhân tài xuất chúng, đại đại cao thủ, nhà sản xuất mới sửa được (nhớ đó nhé).

Nui87

hic hic, thế cái bình thường đấy nó kéo dài thêm ít nhất cũng phải 200 lần, e không biết up rom khác kiểu gì nếu nó vẫn đứng lại ở cái màn hình chờ như thế này, không up qua pc đc mà cũng kô vào trong ổ cứng để lấy rom khác đc

Rom thì em up nhiều lắm roài, từ con O2 mini đến con này chưa xảy ra lỗi lần nào, có đúng lần này tự nhiên máy nó dở chứng, đành ôm hận

A mà bản rom 6.5 test 2 của bác thông số pin nó cứ nhảy lung tung mỗi lần sort resert, có tới hai phần mềm hiển thị dung lượng pin, một cái là nằm ngay trên thanh taskbar, một cái là dọc màu nằm dưới mà mỗi lần resert lại máy là cả hai cái đây đều thay đổi, chả biết đường nào mà lần

Chỉnh sửa cuối:
hic hic, thế cái bình thường đấy nó kéo dài thêm ít nhất cũng phải 200 lần, e không biết up rom khác kiểu gì nếu nó vẫn đứng lại ở cái màn hình chờ như thế này, không up qua pc đc mà cũng kô vào trong ổ cứng để lấy rom khác đc

Rom thì em up nhiều lắm roài, từ con O2 mini đến con này chưa xảy ra lỗi lần nào, có đúng lần này tự nhiên máy nó dở chứng, đành ôm hận

A mà bản rom 6.5 test 2 của bác thông số pin nó cứ nhảy lung tung mỗi lần sort resert, có tới hai phần mềm hiển thị dung lượng pin, một cái là nằm ngay trên thanh taskbar, một cái là dọc màu nằm dưới mà mỗi lần resert lại máy là cả hai cái đây đều thay đổi, chả biết đường nào mà lần
-Bạn tìm cách đưa máy về chế độ bootloader (hình như là rút pin, lắp lại, nhấn và giữ nut volume down rồi nhấn nút power sẽ ra màn hình 3 sọc màu) rồi kết nối với máy tính qua cổng USB để up Rom khác.
-Cái sọc màu đó là Ram Free đó cha nội.

Nui87

-Bạn tìm cách đưa máy về chế độ bootloader (hình như là rút pin, lắp lại, nhấn và giữ nut volume down rồi nhấn nút power sẽ ra màn hình 3 sọc màu) rồi kết nối với máy tính qua cổng USB để up Rom khác.

thanks bro, tý e ngồi up thử, cả ngày hôm nay treo máy chờ nó load cái kia h hết sạch pin roai, có gì sáng mai sẽ có thông báo mới gửi cho bác
-Cái sọc màu đó là Ram Free đó cha nội.

:-/:-/:-/ tại lần trứoc e xai phần mềm nó có giao diện giống thế nhưng mà xài cho pin :-??:-??:-??

thanks bro, cuối cùng nó cũng lại hoạt dộng, h e đang xài bản rom clean của bác archvuong cung cấp bên 2pic này :

ram : 145 used : 30 free 115
program : 105 used : 4x free : 6x
no Touch Flo 3D
no Game
no WinMobie
nói chung là gần như trắng nhưng mà chưa check đc cái Rom Clean của bác nên chưa có gì so sánh :D

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Mình đang sử dụng bản Rom v1.4,thấy rất tốt,tuy nhiên mình thấy mấy bản Rom trước có giao diện Call Screen khi có cuộc gọi thì có chức năng tự khóa các nút bấm trên màn hình,giống như hình bên dưới của bản Rom PDACornerIllusion 21042

không biết là nhathoa có file cab cho nó không?và nếu có thì có thể cài cho bản Rom của bạn không?Nếu có bạn hãy share cho mình nhé.Thanks.

Mình đang sử dụng bản Rom v1.4,thấy rất tốt,tuy nhiên mình thấy mấy bản Rom trước có giao diện Call Screen khi có cuộc gọi thì có chức năng tự khóa các nút bấm trên màn hình,giống như hình bên dưới của bản Rom PDACornerIllusion 21042
không biết là nhathoa có file cab cho nó không?và nếu có thì có thể cài cho bản Rom của bạn không?Nếu có bạn hãy share cho mình nhé.Thanks.
Có thể cái bạn cần ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=493593

Nui87

hoặc bạn đang tìm cái này
bác nhạthoa ơi em cài đc bản Final special theme và bản final kô đc rồi nhưng bấm vô start nó toàn hiện ra bảng Progam thì vô setting kiểu gì bây h, bảng chữ cái nằm bên phải trong contact list và chọn location của weather bị chồng chéo lên nhau, mỗi lần chạy ct trong progam nó đều thoát ra ngoài màn hình today rồi mới vào ct, tuy không ảnh hưởng gì tới tốc độ nhưng xài mấy bản kia quen rồi nhìn cứ thấy kỳ kỳ :D

Còn tổng thể chung thì em rất kết quả tốc độ, chạy mượt, nhanh, lướt các tab hay lựa chọn tên trong contact đều rất mượt không bị đứng hình, cảm giác cài xong cảm ứng tốt hơn, luơt đến đâu thì nó chạy đến đấy, bác mà bê cái vụ này sang bản 6.5 thì tuyệt vời .

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

hoặc bạn đang tìm cái này

bác nhạthoa ơi em cài đc bản Final special theme và bản final kô đc rồi nhưng bấm vô start nó toàn hiện ra bảng Progam thì vô setting kiểu gì bây h, bảng chữ cái nằm bên phải trong contact list và chọn location của weather bị chồng chéo lên nhau, mỗi lần chạy ct trong progam nó đều thoát ra ngoài màn hình today rồi mới vào ct, tuy không ảnh hưởng gì tới tốc độ nhưng xài mấy bản kia quen rồi nhìn cứ thấy kỳ kỳ :D

Còn tổng thể chung thì em rất kết quả tốc độ, chạy mượt, nhanh, lướt các tab hay lựa chọn tên trong contact đều rất mượt không bị đứng hình, cảm giác cài xong cảm ứng tốt hơn, luơt đến đâu thì nó chạy đến đấy, bác mà bê cái vụ này sang bản 6.5 thì tuyệt vời .

Bạn vào setting bằng cách chuyển sang tab Setting trong TF3D và chon "All setting" là vào được.

thangthinh2011

làm sao để đổi thanh start về trạng thái bình thường vậy bác ơi!chỉ dùm em với.Em xai bản 6.1 final ma em thich thanh start nguyên bản hơn.hi`

làm sao để đổi thanh start về trạng thái bình thường vậy bác ơi!chỉ dùm em với.Em xai bản 6.1 final ma em thich thanh start nguyên bản hơn.hi`
Bạn hãy disable Touch Flo 3D, sau đó cài file đính kèm.
Enable Touch Flo 3D, reset xem.

Chỉnh sửa cuối:

dusa_guangzhou

Ở Trung Quốc không vào được Mediafire

Các bác ơi! Em thèm up room này quá mà em ở Guangzhou không vào được Mediafire để down. Các bác up lên trang khác giùm em với. Thanks các bác rất nhiều!

Chời... cóa acc rapid thì dùng rapid cho đã. Mấy bạn thông cảm chịu khó down nhe. Và đừng tạo thêm mirror, vì mình đang tích điểm cho acc.

thang789

sao mnìh xài rom này khi nhấp tin nhắn là bị cái gạch dưới chân, rất khó chịu khi nt....làm thế nào để fix cái này đây.....đã bỏ hết các dấu check trong phần XT9 trong option