• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Mobifuns"

Bạn hãy cho biết ý kiến về ROM TouchFLO

• Ủng hộ phát triển ROM tích hợp TouchFLO

Votes: 85 78.7%
  • Không cần thiết tích hợp chức năng này

Votes: 17 15.7%
  • Tôi ủng hộ các Build ROM khác

Votes: 6 5.6%

• Total voters
    108
Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Bản Rom này sau khi em thử ko khởi động TouchFlo thì chạy rất mượt và nhanh chứ không ỳ, đúng là do chip của BA yếu nên khi chạy biotouch.exe +Ftouchflo thì cảm giác máy chạy ỳ ngay lập tức. Ở bản Rom này nếu muốn máy khởi động nhanh hơn 1 chút thì các bạn có thể xóa 3 file: ApLauncher.lnk, MediaHubmini.lnk và Quickdial.lnk trong Startup. 3 file này nhằm để Cube chạy ngầm ngay từ khi khởi động làm nặng máy, xóa đi không ảnh hưởng gì

dnsonv

Chúc cho Mod ra bản rom mới ngon và nhanh hơn...nhưng thế này cũng là quá tuyệt cho những ai còn yêu thích BA. Thanks mod Mobifuns!

Hoangdat_vista

Trong bài đưa Link tải tôi cũng đã nói quan điểm của mình.

- Thật sự không hài lòng với bản ROM tích hợp TouchFLO này. Nếu bỏ TouchFLO đi thì ROM chạy khá ổn và nhanh, nhưng cho TouchFLO vào y như rằng máy rất ỳ.
- Thứ nhất lý do do Chip của BA yếu, hỗ trợ kém Touch, hơn nữa sản phẩm TouchFLO này cũng chưa thật sự hoàn hảo, TF Settings làm việc chưa chuẩn.
- Phương án tạo ROM thật tốt + kích hoạt TouchFLO sau khi Up ROM đang được thử nghiệm thay bởi ROM này kích hoạt Touch sẵn.

Về phần các bạn:

Đây là Topic Up ROM mới, chúng ta không có trách nhiệm trả lời những bài "sơ đẳng" như tại sao Up ROM xong đứng ở màn hình 3 sọc, Up ROM thế nào,.... Những bài như vậy tôi sẽ thay mặt các Mod. ĐH Del. mà không thông báo.

Đề nghị các bạn hợp tác để Topic sôi nổi và vui vẻ.

EM hiểu rồi bác ạ. Định quay lại dùng bản ROM 03 của bác, nhưng cái ROM đó CUBE không toàn toàn( không vuốt được mọi nơi, chỉ vuốt từ dưới lên khi khởi động). Mọi người đa phần đều thích ROM tích hợp sẵn touch nhưng xem ra không ổn như lời bác giải thích trên. Vì một chữ "Touch" mà hy sinh nhiều thứ quan trọng hơn có lẽ phải xem lại. Mong bác sớm có ROM mới. Giữ gìn sức khỏe nha bác=D>

phuonglev

@Mod Mobifuns: sau khi thử 2 bản Rom có tích hợp TouchFlo thì thấy
- Bản 5.60.03: Touch chưa được hoàn toàn do chưa sử dụng TFloCubeCtr, hay bị treo cảm ứng
- Bản 5.60.04: Touch đã hoàn thiện nhưng chạy khá ỳ, TouchFlo Cube hoạt động khá chậm
Em đã thử cài TouchFlo như trong Rom 04 của Mod (TouchFlo+FTouch+TFloCubeCtr) vào Rom 02 nhưng vẫn bị hiện tượng treo cảm ứng (mặc dù Rom 02 theo đánh giá của em là chạy nhanh nhất khi chưa cài TouchFlo). Tuy nhiên khi cài vào rom 5.2.2000 của Minhanhtran thì chạy rất nhanh và mượt, không bị hiện tượng treo cảm ứng, nói chung là khá tốt. Em nghĩ là Rom của Mod có gì đấy xung với FTouchFlo (gây ra treo cảm ứng). Mod xem xét ý kiến của em nhé. Mong Mod sớm cho anh em BA 1 con Rom tích hợp TouchFlo như ý. Thanks Mod

adx

[
- Thật sự không hài lòng với bản ROM tích hợp TouchFLO này. Nếu bỏ TouchFLO đi thì ROM chạy khá ổn và nhanh, nhưng cho TouchFLO vào y như rằng máy rất ỳ.
- Thứ nhất lý do do Chip của BA yếu, hỗ trợ kém Touch, hơn nữa sản phẩm TouchFLO này cũng chưa thật sự hoàn hảo, TF Settings làm việc chưa chuẩn.
- Phương án tạo ROM thật tốt + kích hoạt TouchFLO sau khi Up ROM đang được thử nghiệm thay bởi ROM này kích hoạt Touch sẵn.

Cảm ơn mod Mobifuns đã dày công nghiên cứu để làm được các bản ROM rất ấn tượng.
Hiện nay trong diễn đàn này có khá nhiều người hưởng ứng việc tích hợp TouchFLO vào ROM. số lượng người thấy không cần thiết tới thời điểm này chỉ có 3 (trong đó có em :D )
Theo thiển ý của em thì, do việc đưa TouchFLO vào làm chậm máy đi khá nhiều và cũng phải bỏ bớt đi ứng dụng quan trọng là bộ office, nên tốt nhất là mod cứ build thêm 1 bản không tích hợp sẵn TouchFLO (cho các bản ROM ra sau này). ai thấy thích có thể cài thêm TouchFLO vào (như bản v5.60.03)

Em xin đóng góp là mod nên đặt sẵn Time Zone về GMT+7 cho nó đúng bản sắc của Người Việt :D Ngoài ra có 1 cái em rất hay dùng là FlighMode, nếu có thể thì mod thêm vào vì dùng thằng Comm Manager ko thể tắt bật được radio 1 cách ngon lành được.
Một lần nữa, xin cảm ơn mod Mobifuns

Hoangdat_vista

@Mod Mobifuns: sau khi thử 2 bản Rom có tích hợp TouchFlo thì thấy
- Bản 5.60.03: Touch chưa được hoàn toàn do chưa sử dụng TFloCubeCtr, hay bị treo cảm ứng
- Bản 5.60.04: Touch đã hoàn thiện nhưng chạy khá ỳ, TouchFlo Cube hoạt động khá chậm
Em đã thử cài TouchFlo như trong Rom 04 của Mod (TouchFlo+FTouch+TFloCubeCtr) vào Rom 02 nhưng vẫn bị hiện tượng treo cảm ứng (mặc dù Rom 02 theo đánh giá của em là chạy nhanh nhất khi chưa cài TouchFlo). Tuy nhiên khi cài vào rom 5.2.2000 của Minhanhtran thì chạy rất nhanh và mượt, không bị hiện tượng treo cảm ứng, nói chung là khá tốt. Em nghĩ là Rom của Mod có gì đấy xung với FTouchFlo (gây ra treo cảm ứng). Mod xem xét ý kiến của em nhé. Mong Mod sớm cho anh em BA 1 con Rom tích hợp TouchFlo như ý. Thanks Mod
Bạn có bộ chương trình thì gửi cho mình với"TouchFlo+FTouch+TFloCubeCtr" mình đang rất cần TEST. Cảm ơn. Hoangdat_vista@yahoo.com:-??

boc2010

Thank's Mod.
Em đã cài bản mới này, và đang test.
Thật sự bản này rất hay. Vuốt rất nhạy và nhẹ nữa. Vuốt được ở mọi nơi . E mới cài ROm + PocketCM0.15(để giao diện Touch) vào thôi. Kết quả thật tuyệt. Chạy ko có cảm giác chậm hơn là mấy so với các bản ROM khác (có thể do e chưa cài thật nhiều ứng dụng nên chưa thấy bị xung đột với TouchFLo ?).
E đang gặp 1 vấn đề là. Đôi khi mới vuốt -vuốt xuống-(những lần đầu vuốt sau khi vừa khởi động lại máy) thì sau đó màn hình bị lóe lên rất nhanh những chấm màu trông rất lạ.
Nhưng theo em con O2IIs của em xài đc bản TouchFLo này là tuyệt rồi, như được thay áo mới vậy.
Thanhk's Mod và mọi người. Hy vọng lại sẽ đc dùng ROM mới của các bác.

Hoangdat_vista

Thank's Mod.
Em đã cài bản mới này, và đang test.
Thật sự bản này rất hay. Vuốt rất nhạy và nhẹ nữa. Vuốt được ở mọi nơi . E mới cài ROm + PocketCM0.15(để giao diện Touch) vào thôi. Kết quả thật tuyệt. Chạy ko có cảm giác chậm hơn là mấy so với các bản ROM khác (có thể do e chưa cài thật nhiều ứng dụng nên chưa thấy bị xung đột với TouchFLo ?).
E đang gặp 1 vấn đề là. Đôi khi mới vuốt -vuốt xuống-(những lần đầu vuốt sau khi vừa khởi động lại máy) thì sau đó màn hình bị lóe lên rất nhanh những chấm màu trông rất lạ.
Nhưng theo em con O2IIs của em xài đc bản TouchFLo này là tuyệt rồi, như được thay áo mới vậy.
Thanhk's Mod và mọi người. Hy vọng lại sẽ đc dùng ROM mới của các bác.
.
Bạn bị giống tui, hãy đọc bài viết ở trang trước của bác MOBIFUN

Anhtoitb

Chú Quang và các anh em cộng tác ơi, thực lòng cháu mong bản Touch mới lém rùi! Nhanh lên chú và các anh nhé! Cháu khoái những cái gì mới lém!

quangduc_ta

Trong bài đưa Link tải tôi cũng đã nói quan điểm của mình.

Về phần các bạn:

Đây là Topic Up ROM mới, chúng ta không có trách nhiệm trả lời những bài "sơ đẳng" như tại sao Up ROM xong đứng ở màn hình 3 sọc, Up ROM thế nào,.... Những bài như vậy tôi sẽ thay mặt các Mod. ĐH Del. mà không thông báo.

Đề nghị các bạn hợp tác để Topic sôi nổi và vui vẻ.

gửi bác MobiFuns,
Cảm ơn bác về bản ROM này, nó chứng minh 1 điều: tất cả các máy chạy WM6 đều có thể chạy touch, nếu được cook đúng ROM, fix đúng bug, và driver chuẩn (bở Touch cũng chỉ là phần mềm mà thôi). Nhận xét của mình như sau:
Mình đang dùng bản 03
1-Touch làm việc rất tốt (nếu chỉ có mình nó, không cài thêm gì cả) chấp nhận được vì khả năng của BA chỉ có thế (chip và màn hình cảm ứng không phải là chuẩn để dùng touch)
2- Touch xung đột với nhiều phần mềm khác, khi cùng lúc chạy thêm 1 phần mềm như Skype chẳng hạn, mặc dù RAM chỉ báo hết có khoảng 45% nhưng máy chạy chậm như đi xich lô ngắm phố Hà Nội.
3- Không biết lúc khởi động có 2 cái button select và exit ở task bar dùng để là gì (ấn cả 2 cái thấy không có gì khác biệt)
4- Cài touch xong thì có hiện tượng máy bị delay khoảng 10-15s mới bắt đầu dùng được sau khi bật màn hình lên.
5- Gỡ bỏ touch rồi nhưng khi vuốt vẫn thấy touch
Nói chung là thỏa mãn vì có touch, bực mình vì bị delay --> đã HR và dùng lại ROM nguyên gốc :D
many thanks
PS: sau khi HR bao gồm cả No Yes Yes, máy vẫn bị delay (tắt màn hình rồi 1 lúc sau bật lên) mặc dù chẳng cài cái gì cả (đang ở văn phòng nên không có cốc sạc thế nên danh bạ cũng không có luôn :D)

Chỉnh sửa cuối:

Mobifuns

Super V.I.P
Rất tiếc là đêm qua test ROM, do buồn ngủ hay đãng trí, làm rơi máy xuống nền nhà. Giờ máy không làm việc được.
Hẹn gặp lại anh em sử dụng BA sau khi máy được sửa !!!!

phuonglev

Rất tiếc là đêm qua test ROM, do buồn ngủ hay đãng trí, làm rơi máy xuống nền nhà. Giờ máy không làm việc được.

Híc Mod báo tin buồn quá :((

quangduc_ta

tin buồn nhất của ngày hôm nay,
hôm nay mình đã làm rất nhiều điều thiện, giúp đỡ mọi người, thế mà...
chia buồn cùng bác MobiFuns:((

Hoangdat_vista

Đúng là tin buồn. Em thấy ROM của bác tốc độ khởi động các ứng dụng rất nhanh và nhẹ nhàng, điều này em rất thích. Đặc biết khi chạy các ứng dụng nặng như Opera 8.65chỉ mất khoảng 2s. Bản của bác minh anh thì tốc độ mở các mục để duyệt chương trình( prog, sett,..)nhanh hơn nhưng ứng dụng khởi động chậm hơn.Nhưng khi cài TOUCH cube thì rất nhanh và nhạy( vuốt rất nhẹ tay). có lẽ nó được Build trên nhân mới build 20000.1.0.0. nên hỗ trợ tốt hơn chăng. bác MObile FUN nghiên cứu vụ này nha!!!

Mong ROM hơn mong vợ

quangduc_ta

...Nhưng khi cài TOUCH cube thì rất nhanh và nhạy( vuốt rất nhẹ tay). có lẽ nó được Build trên nhân mới build 20000.1.0.0. nên hỗ trợ tốt hơn chăng....!!!

Mong ROM hơn mong vợ

bác chỉ cho em cái vụ này cái. Hôm qua em ngồi cài thử mà không được. Có cái topic bên ngoài rồi, bác ra đấy chỉ giáo cho anh em, để Mod. đỡ cằn nhằn rồi xóa mất tôi
cheers :D

phuonglev

bác chỉ cho em cái vụ này cái. Hôm qua em ngồi cài thử mà không được. Có cái topic bên ngoài rồi, bác ra đấy chỉ giáo cho anh em, để Mod. đỡ cằn nhằn rồi xóa mất tôi
cheers :D
Sao bạn lại không dùng được nhỉ. Mình lưu ý là file .cab này bắt buộc phải cài lên device và chỉ dùng được cho Rom 5.2.2000 của Minhanhtran thôi, các Rom khác đã thử qua, khi dùng đều bị hiện tượng treo cảm ứng. Không biết Mod Mobifuns đã sửa xong máy chưa nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

quangduc_ta

Sao bạn lại không dùng được nhỉ. Mình lưu ý là file .cab này bắt buộc phải cài lên device và chỉ dùng được cho Rom 5.2.2000 của Minhanhtran thôi, các Rom khác đã thử qua, khi dùng đều bị hiện tượng treo cảm ứng. Không biết Mod Mobifuns đã sửa xong máy chưa nhỉ :D

ô lê, thảo nào, mình đã cài lại ROM của bạn MinhAnh nhà mình rồi :) vừa cài xong, ngon thật, không bị hiện tượng delay 10s như ROM của bác Mobifuns :D
dẫu sao vẫn phải cám ơn bác MobiFuns vì lý do bác chứng minh hộ em rằng Touch chạy ngon lành trên BA :D

bonse

Híc, thế này ko biết bao giờ mới có Rom dùng Touch chuẩn vậy đây. Mấy ngày hôm nay cứ đợi xem bác Mobifuns có cho ra Rom nào khác ko. Vừa vào thì đã thấy tin bác bị hỏng máy :(

boc2010

"Một ngaỳ ko như mọi ngày...". Chia buồn cùng bác Mobifuns. Máy của bác thế nào rồi? Hôm nay lên ko thấy tin j` của bác. Hy vọng con BA của bác sớm hoạt động trở lại. Chúc bác một ngày mới những lời tốt đẹp.

oanhngo

New Skin cho TF trên BA

- Cài CAB file dưới đây
- Khởi động lại máy.

Các bạn sẽ có giao diện mới cho TouchFLO, trông cũng đẹp lắm !!!
Nguồn sưu tầm từ WiKi.

Chúc vui !!!

anh Quang ui! em thấy cái menu có chữ e thì phải cho vào cái internet explore chứ nhỉ :-?? cái menu có số 20 gì gì đó thì ở menu calendar nữa!
em thấy vậy thoai hiiii! nếu ko phải thì anh del bài này dùm em ! thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.