• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V83 (Core 21884) + LEO's OEM

thangbom

Thank you for this rom, concerning the stability roms here beat down everything xda-developers.com has to offer. If only this forum would be in english :(
thanks for your positive comments, dude, but as you can see how this ROMs support Vietnamese, it deserves its position in this forum. On the other hand, you find also Mr Quang's ROM being announced on XDA-developers.com as well, don't you?

Be aware that Mr Quang is mixing between 2 Manila versions, where in this one, he uses Manila 2.5. If you are Manila 2.1 fan, go for the previous version.

doquangduc

Well-Known Member
thanks, anh Quang. Hồi họp vì không biết cái SMS trong Manila này còn bị treo, hay rất chậm không... Các bản ROM của Dutty (về hưu, bán Touch HD rồi), Miri, Laurentius, v.v... đều bị cái này. Manila đúng là chậm quá, trở về Manila 2.1 rồi chẳng muốn thử 2.5 nữa. Còn cái footprint thì sao, chắc là không hoạt động rồi...
Em test hơn ngày nay rồi, hoàn toàn chưa thấy hiện tượng treo máy hoặc các vấn đề tương tự xảy ra. Rom hoạt động nhanh và mượt lắm, phải nói đây là bản Rom em ưng ý nhất cho đến thời điểm hiện tại. Thank Bác Quang, Chúc bác sức khỏe.

spodletela

thanks for your positive comments, dude, but as you can see how this ROMs support Vietnamese, it deserves its position in this forum. On the other hand, you find also Mr Quang's ROM being announced on XDA-developers.com as well, don't you?

Be aware that Mr Quang is mixing between 2 Manila versions, where in this one, he uses Manila 2.5. If you are Manila 2.1 fan, go for the previous version.

I am cruising between different ROMs and i doubt i will ever find "the one" but i was using Duttys ROMs for long time, but now he decided to stop cooking for Blackstone so i have to find something else. And I must say i was suprised with pdaviet roms, actually i have cruised to here from pure curiosity when i tryed pdaviet rom on xda-developers. Anyway, good work guys...

(translate.google.com is just good enough to decypher some talk here... ;) )

hnic

Bản này rất mượt và có vẻ ít hao pin, nhưng sáng nay bị treo máy 2 lần rồi, cứ có cuộc gọi đến nghe xong tắt màn hình đi là bị treo phải tháo pin ra khởi động lại mới được, có ae nào bị như thế không?

vbminh

Mình cũng rất thích Manila2.5 vì giao diện đẹp, chỉ sợ cái soft HTC Message hay bị chậm thôi, nên toàn phải dùng Manila2.1. Đang down về test đây. Thank bác Quang nhiều nhiều!!!

echvang

Các bác nên đổi sang HD2 mà dùng, cực ngon. Em vừa mới ring 1 con từ FPT. Duy nhất nói được 2 từ: Hài lòng.
Bác Quang ơi, bao giờ được up rom cho HD2 vậy bác?

PhamQuang

Manager
Các bác nên đổi sang HD2 mà dùng, cực ngon. Em vừa mới ring 1 con từ FPT. Duy nhất nói được 2 từ: Hài lòng.
Bác Quang ơi, bao giờ được up rom cho HD2 vậy bác?

Thích thì lúc nào up chả được hả cháu?
Sang khu vực HD2 (Leo) mà tham khảo nhé. :D

thangbom

Em test hơn ngày nay rồi, hoàn toàn chưa thấy hiện tượng treo máy hoặc các vấn đề tương tự xảy ra. Rom hoạt động nhanh và mượt lắm, phải nói đây là bản Rom em ưng ý nhất cho đến thời điểm hiện tại. Thank Bác Quang, Chúc bác sức khỏe.
hey hey, tin này đúng là đáng quý đây bạn Đức ạ. cám ơn bạn, nhưng mà... bạn hnic lại bị treo 2 lần là sao nhỉ?

Sẵn đây nhờ bạn Đức trả lời dùm câu hỏi của kid1412_96 là foorprint có làm việc không? Cám ơn bạn

vbminh

Sau khi up Rom xong, quả nhiên là giao diện đẹp thật, nhất là cái nền màu xanh. Chỉ buồn là tình hình Message vẫn chậm vậy, có lúc đứng luôn! :(

ausi

I have just installed V83 and it seems fine, except........one problem only at this time,.....I have no Voice or Tone when an SMS has arrived??
Does anyone have the same problem?
Does anyone have a solution?

hoanjing

pass: PhamQuang, còn phần login thì sao vậy bác Quang? em phải tạo account mới hả? Em không biết down thế nào nữa, hic hic

ThaiKien

Super V.I.P
pass: PhamQuang, còn phần login thì sao vậy bác Quang? em phải tạo account mới hả? Em không biết down thế nào nữa, hic hic
Đây là link RS mà bạn. Bạn tải phần mềm về rồi dùng pass để giải nén. Login nào vậy?

hoanjing

em nhấn vào link đó, thì nó cứ đòi login hoài, không down được. bác giúp em với, thanks

QuangAK

Phải nói giao diện tuyệt đẹp! =D> Thank bác Quang! Tuy nhiên Manila có thêm 4 Tab mới nhưng chưa sử dụng được. Ko biết trên HTC Leo 1.49.841.1 Telstra sử dụng các Tab này như thế nào? Bác nào có con này demo cho anh em xem ko nhỉ?? :-/ Mà HTC Leo Telstra dành cho thị trường nào các bác nhỉ?? "Telstra" có phải tên nhà Mạng nào ko nhỉ?

caothanhhai

Phải nói giao diện tuyệt đẹp! =D> Thank bác Quang! Tuy nhiên Manila có thêm 4 Tab mới nhưng chưa sử dụng được. Ko biết trên HTC Leo 1.49.841.1 Telstra sử dụng các Tab này như thế nào? Bác nào có con này demo cho anh em xem ko nhỉ?? :-/ Mà HTC Leo Telstra dành cho thị trường nào các bác nhỉ?? "Telstra" có phải tên nhà Mạng nào ko nhỉ?

"Telstra" là nhà mạng của thị trường Úc bác à :)):)):))

kimung

Rom V83 giao diện rất đẹp, chạy "mượt". Em rất thích. Nhưng khi nghe nhac ở windows media và cả htc music thì không chuyển nhạc trên tai nghe Bluetooth được. Bản rom của COM 8 thì làm được. Mong Bác Quang xem giúp. Cảm ơn...