• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V83 (Core 21884) + LEO's OEM

hoanjing

Bác Quang cho em hỏi, sang bản này tại sao không vào được mục system seting của wm như ngày xưa nữa. Em muốn chỉnh Lock button để khi có cuộc gọi đến, không bị chạm nhầm vào call và end mà ko biết chỉnh thế nào :(

Bạn vào Settings/Menu/Chọn all settings, thì sẽ thấy biểu tượng Lock thôi mà

khuong752005

Bác nào chỉ dùm mình, cách xóa tin nhắn ngay lặp tức không ạ, vì nó khi xóa trong phần inbox, thi nó lưu trong deleted. thank mọi người nhiều. hình như bản rom này khong chỉnh d thì phải

nampvi

WM6.5 ROM V83 (Core 21884) với LEO's OEM​

Xin giới thiệu phiên bản ROM WM6.5 V83 ngắn gọn:

- Dựa trên nền tảng Kitchen đã giới thiệu tại:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=73943

- Thay đổi OEM từ ROM mới nhất của HTC Leo: 1.49.841.1 Telstra
- Manila 2_5_19211622_1 giao diện xanh nước biển Telstra, thêm 1 số Tab phụ trợ.
............
Cùng nhiều OEM mới khác.
Các chức năng khác không khác gì nhiều so với các bản đã giới thiệu trước.
- Thay đổi SYS và XIP: Build 21884.5.0.85 của nhóm COM2.

LINK TẢI ROM V83 (Core 21884):

*** hidden content ***

Bác Phạm Quang ơi cho em hỏi là em đã up bản ROM này nhưng tìm mãi chỗ để nhập Owner Name mà không biết chỗ nào. Bác chỉ cho em với. Thanks bác.:-/:-/:-/:-/:-/

ngphuongqt

Bác Phạm Quang ơi cho em hỏi là em đã up bản ROM này nhưng tìm mãi chỗ để nhập Owner Name mà không biết chỗ nào. Bác chỉ cho em với. Thanks bác.:-/:-/:-/:-/:-/

Start -> Settings -> (Menu) All Settings sẽ thấy.

ngphuongqt

Làm gì thấy bác ơi, không có all settings

Sao lại không có all settings? :-/

Bạn vào Start, chọn Settings sẽ ra màn hình Settings của Manila. Ở góc phải phía dưới có Menu, chọn Menu rồi All Settings mà !
:mad:) Mình chuyển qua dùng bản ROM khác rùi nên không chắc lắm. Nhưng theo mình nhớ thì như thế. Hầu hết ở các bản ROM Manila 2.5 mới, Settings của Windows bị ẩn đi, thay vào đó là Setting của Manila.

hnic

Start ->Settings -> All Settings( Nếu không thấy thì vào menu ở dưới bên phải của tap setting)->pesonal thấy ngay.

boaby1969

Chao Bahn All,

Can anyone tell me where i can get thí ROM all rapid share lniks for this V82 V83 not working
Who can I PM for the link please
Or lôking for a 6.5wm with sense 2.1 PLEASE

Xia Chien
Ben- UK

vuvantung

lam on chi minh cach dow cai ne ve voi.minh dung 1con htc hd1 ma chan may cai cu rui.chi gium voi nha.thak nhieu lam

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn!

Last edited by a moderator: