• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Ở Bên Diễn đàn của HD2 em thấy Bác Phạm Quang có ghi tựa đề cho bản ROM mới như saui:
"- Phiên bản V40C5 quay lại hệ thống Icons Default, ai cần thiết có thể cài CAB các icons khác cũng tiện.
- Tích hợp chức năng Autoinstall của Tom_codon.
- Cùng 1 số chỉnh sửa tiện lợi sử dụng khác."
Vậy em hỏi khí không phải! Liệu bên Rhodium TP2 có thể thêm các chức năng này không?
ai cần thiết có thể cài CAB các icons khác" Bác cho em xin với để cài cho máy TP2 của em. :D
Nếu được thì tốt quá. Bon em đúng là loại " Được voi đòi tiên" Bác nhỉ! ;;) ;;) ;;) :D.
Mong Bác lưu ý chiều anh em tý!
Cám ơn Bác nhiều!

Tất cả các chức năng mà HD2 có thì TP2 cũng có đấy.
Bạn cứ thử sẽ thấy. Autoistall trên TP2 cũng hoạt động tốt đó bạn ạ.

sgking21

Sao e up Rom xong hết rồi,mát đt khởi động lại,chạy đc vào man hình WM6.5 rồi đứng luôn,dùng máy khác gọi vào máy đó thì đổ chuôg,mà đt chả có tý phản ứng ji.E mới up ban V40 của bác Quang,bản trc' đó là Rom Ship 6.1.Như vậy máy e là bị gì thế nhỉ.~X(~X(Cứu e với giờ chả bít làm sao luôn.

Dạ cháu cũng xin xác nhân là sau khi up bản ROM v40 ngày 3/5 của chú Quang xong thì không thể vào Win, chỉ hiện màn hình WM6.5 rồi đứng im luôn à
HR làm đủ kiểu cũng không có kết quả gì
kỳ lạ là lấy dt khác gọi vào vẫn đỗ chuông, kết nối với pc qua sync vẫn bt, có lẽ chỉ có mỗi màn hình là hiển thị bị sai (màn hình bị đông cứng) còn các chức năng khác vẫn chạy bt dưới màn hình :D

Cháu đã test thử bằng cách tháo hết thẻ nhớ và sim ra, up lại ROM mấy lẫn vẫn y chang lỗi này, tức là ROM sau khi up xong thì vào các thứ setting, tài khoản facebook, youtube...v.v... xong hết thì hiện ra nút Finish, nhấn Finish xong màn hình đứng im ru, chọt Reset lại thì chỉ hiện đến ở màn hình khởi động WM6.5 rồi im luôn, nhưng kết nối PC qua sync vẫn được!!!

Chỉnh sửa cuối:

kain87

Dạ cháu cũng xin xác nhân là sau khi up bản ROM v40 ngày 3/5 của chú Quang xong thì không thể vào Win, chỉ hiện màn hình WM6.5 rồi đứng im luôn à
HR làm đủ kiểu cũng không có kết quả gì
kỳ lạ là lấy dt khác gọi vào vẫn đỗ chuông, kết nối với pc qua sync vẫn bt, có lẽ chỉ có mỗi màn hình là hiển thị bị sai (màn hình bị đông cứng) còn các chức năng khác vẫn chạy bt dưới màn hình :D

Cháu đã test thử bằng cách tháo hết thẻ nhớ và sim ra, up lại ROM mấy lẫn vẫn y chang lỗi này, tức là ROM sau khi up xong thì vào các thứ setting, tài khoản facebook, youtube...v.v... xong hết thì hiện ra nút Finish, nhấn Finish xong màn hình đứng im ru, chọt Reset lại thì chỉ hiện đến ở màn hình khởi động WM6.5 rồi im luôn, nhưng kết nối sync qua PC vẫn được!!!

Mình cũng bị như bạn, nhưng hiện giờ đã vào được.
- Sau khi up xong rồi thì lắp đầy đủ thẻ và sim cho máy nhận.
- Sau khi qua đến công đoạn Set các tài khoản thì ấn Finish. Lúc này đã nhận cuộc gọi dc (mặc dù trên màn hình ko có vạch sóng nào).
- Đợi khoảng 10-15 ph và .... xong, máy hiện lên bình thường!
- Mình đang HR lại xem còn bị hiện tượng này không, chứ sau này mỗi lần Reset mà đợi lâu vậy cũng oải.

chubelocchoc

Bác Quang ơi, em đã bỏ sim Vịt Teo vào nhưng mà vẫn bị hiện tượng đứng máy đột ngột dù chưa update thời tiết.
Có 1 chi tiết là e đã chuyển qua clockcreen HD Manila ^^. Tức là e thường dùng CHT, có thể do bị cái này chăng. Em hok hỉu vụ này ah nha.
trong khi máy chạy thì nhanh vèo vèo, nhưng cứ bị đứng R l;ại thì tự động HR, buồn không thể tả. Em hủy mấy cái DV 3g, GPRS hết, cứu e với bác Quang, thèm cái Room này quá mà cứ bị hoài ức chế kinh khủng.

lekhanh

Sao kỳ lạ vậy? Bạn thử HR lại máy thử xem, chắc là sẽ vào Win bình thường như bản cũ thôi.
E làm đủ kiểu luôn ma vẫn đến cái màn hinh WM 6.5 la đơ củ tỏi luôn.bác Quang xem có bị lỗi chỗ nào ko fix dùm ae với.
Thks bác nhiều.

kain87

E làm đủ kiểu luôn ma vẫn đến cái màn hinh WM 6.5 la đơ củ tỏi luôn.bác Quang xem có bị lỗi chỗ nào ko fix dùm ae với.
Thks bác nhiều.

Bạn làm theo mình xem sao, CHỜ sau khi up xong chứ đừng vội HR hay SR.
Mình đã HR lại và máy hoàn toàn bt, đang check V40 3/5, lỗi Message Sent đã dc fix!

lekhanh

Bạn làm theo mình xem sao, CHỜ sau khi up xong chứ đừng vội HR hay SR.
Mình đã HR lại và máy hoàn toàn bt, đang check V40 3/5, lỗi Message Sent đã dc fix!
Thks bạn nhiều nhé,mình làm đc rồi.

kain87

V40 này hình như phần gửi email không hoạt động, nhận thì bt nhưng muốn gửi New Mail thì nó chỉ dừng lại ở phần Inbox.

chan_nhi

Vì tớ dùng T-Mobile nên ko biết có khác gì với bản thường ko nữa. Nhưng quả thực mấy bản gần đây em toàn bị hiện tượng khi mới up Rom đều rất khó vào win, cứ phải "mồi" mới vào được mà cũng chả hiểu tại sao vào được nữa. Cụ thể là HTC Sense nó ko chạy nên khi ấn vào nút Start nó chả có gì để vào cả. Cứ đơ ra. Em up từ hôm qua nhưng đến hôm nay mới vào được. Chỉ cần vào được là reset thoải mái vẫn vào ầm ầm.

PhamQuang

Manager
V40 này hình như phần gửi email không hoạt động, nhận thì bt nhưng muốn gửi New Mail thì nó chỉ dừng lại ở phần Inbox.

Cháu kiểm tra lại Email, đã nhận được thì phải gửi được bởi vì chức năng Send/Receive nếu lỗi thì lỗi cả.

kain87

Cháu kiểm tra lại Email, đã nhận được thì phải gửi được bởi vì chức năng Send/Receive nếu lỗi thì lỗi cả.

Ý cháu là không chọn được mục New Message, khi chọn mục này thì nó hỏi chọn Account, mình chọn xong thì nó vào hộp Inbox, tại đây chọn New tiếp thì nó không ra cái j cả.

manhvpcp

Nói chung ROM V40 này của chú Quang tuyệt vời, chạy 2 ngày nay chưa bị đơ máy bao giờ, chỉ có 1 cái hơi lạ có 1 số soft ví dụ như File Explorer khi vào Menu stick chọn các chức năng thì chả thấy nó hiện lên bao giờ (nhưng chức năng ấy vẫn active) :D

Bác Quang ui! cái này bản V40 ngày 3/5 chưa khắc phục được ạ? cháu cài thêm phần mềm Vito để ghi âm cuộc gọi nhưng vào menu, vào recording để cài đặt ghi âm tự động các cuộc gọi thì nó chỉ có chữ "Calls autorecord" mà không có ô vuông bên cạnh để "x" vào như trước đây cháu cài đặt đối với các bản v39 trở về trước.
Hy vọng bản V41 sẽ khắc phục lỗi này. :D
Cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

khocan_traitim

Tất cả các chức năng mà HD2 có thì TP2 cũng có đấy.
Bạn cứ thử sẽ thấy. Autoistall trên TP2 cũng hoạt động tốt đó bạn ạ.
Vậy Bác cho em xin các file cài ứng dụng đó đi ;;) (Cài CAB các ICON khác, cài đặt chức năng Autoinstall....) Bác nhé! :D
Cám ơn Bác nhiều

sgking21

Vậy Bác cho em xin các file cài ứng dụng đó đi ;;) (Cài CAB các ICON khác, cài đặt chức năng Autoinstall....) Bác nhé! :D
Cám ơn Bác nhiều

tạo 1 thư mục tên Autoinstall trên thẻ nhớ, quẳng hết các file cab, xml... của các soft mà mình cần tự động cài vào đấy, nó sẽ tự động cài khi mình vừa up ROM xong hoặc vừa HR xong. Chú ý các file cab, xml... đặt thuộc tính ở chế độ Read-only và file sẽ chỉ có thể tự động cài vào bộ nhớ máy mà thôi (không thể tự động cài vào Storage Card)

sgking21

Ý cháu là không chọn được mục New Message, khi chọn mục này thì nó hỏi chọn Account, mình chọn xong thì nó vào hộp Inbox, tại đây chọn New tiếp thì nó không ra cái j cả.

:D mình cũng bị y xì chang giống bạn, chẳng thể nào tạo được cái new message cho cái email mới, chỉ toàn dừng lại ở Inbox mà thôi
và cũng không thể làm cách nào Reply được email đã nhận được nữa

Hy vọng sang V41 chú Quang có thể fix lỗi này. Cảm ơn chú nhiều!

kain87

:D mình cũng bị y xì chang giống bạn, chẳng thể nào tạo được cái new message cho cái email mới, chỉ toàn dừng lại ở Inbox mà thôi
và cũng không thể làm cách nào Reply được email đã nhận được nữa

Hy vọng sang V41 chú Quang có thể fix lỗi này. Cảm ơn chú nhiều!

Mình cũng hi vọng bác Quang sửa lỗi này và cái Message nguyên gốc 6.5 là ngon lắm rồi ;;)
Mong chờ V41!!!

PhamQuang

Manager
Mình cũng hi vọng bác Quang sửa lỗi này và cái Message nguyên gốc 6.5 là ngon lắm rồi ;;)
Mong chờ V41!!!

OK !!!
Chú đã phát hiện ra nguyên nhân gây lỗi là do thay mấy OEM mới từ ROM Huashan.
Đã có cách Fix, chắc sẽ đưa "đền" phiên bản V40FIX vào đêm nay.

kain87

OK !!!

Cháu cám ơn chú, chúc chú sức khỏe!

chan_nhi

OK !!!

Đêm nay lại ngồi canh bác ra lò Rom mới vậy :D
Bản V40 chả hiểu sao em quay Video chất lượng vẫn kém :(

Status
Không mở trả lời sau này.