• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

annam28

Chào các bác,
Em đã down về, giải nén ra được 1 folder... nhưng trong folder đó e không thấy có file nào là file chạy (đuôi .exe) cả. Mong các bác chỉ em với?
Cảm ơn các bác.

flute184

Bác quang ơi. máy em đang dùng Rom 4.2 này đang ổn định thi bị hỏng nút power hay sao ý. bác chỉ cho cách đổi nút bật sáng màn hình bằng nút khác mà không phải dùng nút power được không , thank bác trước nhá.

annam28

Cảm ơn bác Tú, vấn đề của em là khi down về 1 file nén, khi em mở file nén đó thì vẫn thấy có file ROMUpdateUtility, nhưng khi giải nén ra thì ko có file đó bác ạ? Chỉ được 6 files .fig, .cfg, .nbh và .dll không có file RUU.

chieftas

Bác quang ơi. máy em đang dùng Rom 4.2 này đang ổn định thi bị hỏng nút power hay sao ý. bác chỉ cho cách đổi nút bật sáng màn hình bằng nút khác mà không phải dùng nút power được không , thank bác trước nhá.

Cũng đang tìm cách đổi nút power mà chưa làm được, nếu bạn làm được chỉ mình luôn nhé, thanks :D!

anhtuhntl

Cảm ơn bác Tú, vấn đề của em là khi down về 1 file nén, khi em mở file nén đó thì vẫn thấy có file ROMUpdateUtility, nhưng khi giải nén ra thì ko có file đó bác ạ? Chỉ được 6 files .fig, .cfg, .nbh và .dll không có file RUU.

Bạn coi lại đi mình vẩn còn dử bản ROM này trong máy nè,thực tế các file bạn nói là file bung ra của tool CustomRUU,nếu ko thấy tool CustomRUU là các file chưa gộp lại thành tool thì chạy file ROMUpdateUtility để up(các bạn để ý khi chạy tool CustomRUU thì trong thư mục chứa ROM và tool sẻ bung ra các file như bạn nói,chạy xong nó sẻ tự động gom lại như củ).

T

tdc7777_3

Guest
Cũng đang tìm cách đổi nút power mà chưa làm được, nếu bạn làm được chỉ mình luôn nhé, thanks :D!

Vấn đề này hình như chưa ai giải quyết được, bên xda cũng chưa có giải pháp

pnl124

e đang dùng V42 cho máy At&t , sao phần video của e quay chỉ đc tối đa phân giải L 320*240 nhỉ. Trong phần set độ phân giải của video thì ko thấy có VGA T_T

Status
Không mở trả lời sau này.