• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.
H

heomatbu

Guest
E cũng bị tình trạng như bác nghoangtienloc vay.em up room lên ùi, mà màn hình nó dzô win chẳng chạy thứ jì, Manila cũng hôk thấy đâu, chỉ thấy dc cái nút icon window, mà bấm dzô chẳng có tin hiệu jì hết hic, là sao dzị bác...máy em là TP2

Last edited by a moderator:

trietvanli

Có bài nào hướng dẫn cụ thể cách up rom không ạ? Em dùng Vista liệu có an toàn không mấy bác, vì thấy ở đây mọi người khuyên dùng XP

manhvpcp

UP rom của em làm như sau:
1. Tải file về, bung nén.
2. Tắt máy, tháo sim, tháo thẻ nhớ, khởi động máy (để chế độ hoạt động không sim).
3. Kết nối PC, để đến khi vòng xoay không xoay nữa.
4. Chạy up rom (mấy cái này next.... xin phép không nói. Chỉ lưu ý không rút cáp giữa chừng, dùng laptop để tránh mất điện đột ngột, Pin ĐT còn trên 50%).
5. Up xong (PC hiện finish) máy sẽ tự khởi động lại.
6. Lần khởi động đầu tiên hơi lâu một chút. Sau phần màn hình PDA viet, máy sẽ tự tắt và tự khởi động lại. Lần 2 sẽ nhanh hơn.
7. lần 2, chủ yếu chọn next và skip. Chi có phần tap thi minh cứ tuân thủ theo tap (tức là có chọt "simple", và "a" sauddos mới "no").
8. Đến phần finish máy sẽ dừng ở đó. Nếu cứ chờ thi chờ đến ngày hôm sau vẫn vậy. He he! Luc này mình chọt vào phần đồng hồ (trên cùng bên phải) máy sẽ tiếp tục chay và vào chế độ không sim.
9. Sau hoàn thành để vào chế độ không sim, tắt máy. Hard reset (tổ hợp phím "gọi", "kết thúc" và phím "tắt"), ấn volume up 2 lần để máy reset lại. Máy sẽ khời động lại và hơi lâu một chút. Sau phần màn hình PDA viet, máy sẽ tự tắt và tự khởi động lại. Lần 2 sẽ nhanh hơn.
10. lần 2, chủ yếu chọn next và skip. Chi có phần tap thi minh cứ tuân thủ theo tap (tức là có chọt "simple", và "a" sauddos mới "no").
11. Đến phần finish máy sẽ dừng ở đó. Nếu cứ chờ thi chờ đến ngày hôm sau vẫn vậy. He he! Luc này mình chọt vào phần đồng hồ (trên cùng bên phải) máy sẽ tiếp tục chay và vào chế độ không sim..
12. Tắt máy, lắp sim, lắp thẻ nhớ, khởi động, tuân thủ các bước trên. Đến khi máy chạy Ok thì reset máy (chọt vào cái lỗ màu đỏ bên hông máy).
Trên đây là toàn bộ các bước em đã làm, thường làm (Văn em không hay, nôm na em làm sao thì miêu tả như vậy).
Vấn đề là hôm đầu tiên máy em bị lịm 2 lần (tức là để nguyên, máy tự tắt màn hình, đến khi sử dụng bấm nút trên đầu máy thấy máy không hoạt động, màn hình đên thui :))) Lúc này phải chọc vào reset.
Đến hôm nay là hôm thứ 3 dùng V42 vẫn thấy ngon.

trietvanli

cám ơn các bác, các anh, em đã up đc rồi. nhưng do đọc bài của bác MANHHVCP chậm quá nên ko hard reset khi cái xong máy, cứ để y nguyên vây. Em vào máy c đơ 2 lần, tức là nó tự đen thui vậy, bấm ko lên gì cả, nhưng sau khi soft reset 2 lần thì h quá ok rồi các bác ạ, sướng quá. Rom chạy rất tốt, em vẫn đang khám phá và có gì sẻ trao đổi với các bác sau. Nhưng em không biết ở phiên bản này tắt chức năng vibrate của bàn phím khi nhắn tin hay soạn thảo ở đâu ạ, tìm mãi ko thấy. Còn nữa, tìm không thấy mục nhấn "x" thì thoát hẳn khỏi chương trình hay tạm thời thôi, không biết nó nằm ở đâu nữa. Em viết hơi khó hiểu, mong các bác thông cảm ạ.

titanworm

Bác Quang ơi cho em hỏi tý? Sao từ lúc up rom v39 máy em hút pin ghê quá, 1 ngày ko nghe-gọi, nhắn tin, nghe nhạc... ji` hết mà máy đã hết pin. Chính xác là để 8h sáng tới khoảng tầm 5-6h chiều là hết. Em tưởng chai pin nên đi mua cục mới mà tình hình vẫn thế. Ko bit có phải do bản ROM V39 hao pin hay ko, mong bác giúp em với chứ cứ vầy hoài em gọi đt hay làm ji` với máy đc....tình hình rất ứ là bi đát bác ơi :(( :((

freeman_trang

Đã từng cài bản ROM V.41 thấy máy hay bị treo, cài bản V.39 thấy ổn định nhưng thấy bản V.40 hỗ trợ nhiều nên đang chung thành với bản V.40, ko có ý định sẽ chạy bản V.41 nhưng lại có bản V.42, lại phải vọc thôi

freeman_trang

Bác Quang ơi cho em hỏi tý? Sao từ lúc up rom v39 máy em hút pin ghê quá, 1 ngày ko nghe-gọi, nhắn tin, nghe nhạc... ji` hết mà máy đã hết pin. Chính xác là để 8h sáng tới khoảng tầm 5-6h chiều là hết. Em tưởng chai pin nên đi mua cục mới mà tình hình vẫn thế. Ko bit có phải do bản ROM V39 hao pin hay ko, mong bác giúp em với chứ cứ vầy hoài em gọi đt hay làm ji` với máy đc....tình hình rất ứ là bi đát bác ơi :(( :((

Mình thấy V39 ngon mà bạn! Pin đc tầm 2 ngày

PhamQuang

Manager
hic hic sao kỳ vậy ta, có ai bị giống em hok? Bác Quang help em với. Em mới đi mua thêm 1 cục nữa nè nhưng vẫn vậy 1 ngày là đứt gánh lun.....

TP2 của mình Up bản ROM này để tới 4 -5 ngày chưa hết PIN đó bạn ạ.
Bạn cần kiểm tra lại xem có cài đặt ứng dụng gì không và GPRS có bị bật lên không?
Thử Up ROM Ship xem có nhanh hết PIN vậy không nhé.

titanworm

TP2 của mình Up bản ROM này để tới 4 -5 ngày chưa hết PIN đó bạn ạ.
Bạn cần kiểm tra lại xem có cài đặt ứng dụng gì không và GPRS có bị bật lên không?
Thử Up ROM Ship xem có nhanh hết PIN vậy không nhé.

Trước đó em cài bản ROM V36 cũng xài GPRS nhưng pin tầm đc 2 ngày, còn giờ vẫn để GPRS nhưng đc còn chưa tới 1 ngày. Bác Quang cho e hỏi luôn là chỗ bất/tắt GPRS ở đâu vậy bác (Em mới xài qua TP2 nên chưa rành lắm)

Trước đó em cài bản ROM V36 cũng xài GPRS nhưng pin tầm đc 2 ngày, còn giờ vẫn để GPRS nhưng đc còn chưa tới 1 ngày. Bác Quang cho e hỏi luôn là chỗ bất/tắt GPRS ở đâu vậy bác (Em mới xài qua TP2 nên chưa rành lắm)
Ở Tab Settings, trong Wireless Controls đó bạn, dòng Data Conections, bạn Off đi là được...

chan_nhi

Máy bạn thế nào chứ máy tớ để kết nối 3G liên tục mà vẫn dùng bình thường được 2 ngày.

k31a

Không biết có phải là lỗi hay do máy e nữa. Rom dùng được 1 hôm, chiều nay treo, reset vào tới today đứng, reset lại đứng luôn tại today, up lại rom cũ thì không nhận sóng và đứng ngay tại screen window 6.5 :(. Đang thử up rom khác

Không biết có phải là lỗi hay do máy e nữa. Rom dùng được 1 hôm, chiều nay treo, reset vào tới today đứng, reset lại đứng luôn tại today, up lại rom cũ thì không nhận sóng và đứng ngay tại screen window 6.5 :(. Đang thử up rom khác
Sao bạn không HardReset lại xem sao đã. Khi úp rom mới các bạn nên HardReset sau khi úp rom xong để máy làm việc chuẩn với rom mới nhé...

k31a

hard hay soft reset e thử hết rồi ah, nó vẫn vậy, cứ vào tới csreen là nó đứng, thấy buồn, tải rom khác về up thử xem ntn rồi up lại cái này

sugoku2010

có bạn nào đã cài và chạy thử bản V42 chưa cho xin ý kiến với, mình mới dùng nên ko dám nghịch hjhjhi

freeman_trang

Đã chạy và thấy khá mượt, đôi khi máy hay bị treo nhưng tạm chấp nhận reset lại để thưởng thức. Mong sẽ có bản mới thật ổn

Status
Không mở trả lời sau này.