• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

chriscathh

mình ko down dc ko hiểu vì sao...đã hỉu vấn đề có điều máy vẫn ko hard spl đc đành dùng cách chờ bên kia check imei và unlock...sau đó hard spl và up rom này của bác Quang vậy

Chỉnh sửa cuối:

binhminhmuon

Dear Chú Phạm Quang

Kể từ bản V40 đến V42 đến giờ khi Up rom mới máy cháu luôn xảy ra tình trạng treo, mặc dù đã tuân thủ đúng theo quy trình up, tháo thẻ nhớ, sim...Up xong rồi HR lại, rồi sau đó mới lắp sim,thẻ nhưng đặc biệt là sau khi HR, qua các bước khai báo xong thì treo luôn màn hình, có lần không treo thì dùng được vài ngày (không cài phần mềm gì) chỉ thực hiện nghe gọi cũng treo, nếu Soft reset thì lại treo luôn tại màn hình khởi động.Giữ nguyên trạng thái như vậy...
Các bản trước không hề có tình trạng như vậy.
Cảm ơn chú về những bản rom, chúc chú sức khỏe và luôn giữ đam mê với Rhodium

anhtuhntl

UP rom của em làm như sau:
1. Tải file về, bung nén.
2. Tắt máy, tháo sim, tháo thẻ nhớ, khởi động máy (để chế độ hoạt động không sim).
3. Kết nối PC, để đến khi vòng xoay không xoay nữa.
4. Chạy up rom (mấy cái này next.... xin phép không nói. Chỉ lưu ý không rút cáp giữa chừng, dùng laptop để tránh mất điện đột ngột, Pin ĐT còn trên 50%).
5. Up xong (PC hiện finish) máy sẽ tự khởi động lại.
6. Lần khởi động đầu tiên hơi lâu một chút. Sau phần màn hình PDA viet, máy sẽ tự tắt và tự khởi động lại. Lần 2 sẽ nhanh hơn.
7. lần 2, chủ yếu chọn next và skip. Chi có phần tap thi minh cứ tuân thủ theo tap (tức là có chọt "simple", và "a" sauddos mới "no").
8. Đến phần finish máy sẽ dừng ở đó. Nếu cứ chờ thi chờ đến ngày hôm sau vẫn vậy. He he! Luc này mình chọt vào phần đồng hồ (trên cùng bên phải) máy sẽ tiếp tục chay và vào chế độ không sim.
9. Sau hoàn thành để vào chế độ không sim, tắt máy. Hard reset (tổ hợp phím "gọi", "kết thúc" và phím "tắt"), ấn volume up 2 lần để máy reset lại. Máy sẽ khời động lại và hơi lâu một chút. Sau phần màn hình PDA viet, máy sẽ tự tắt và tự khởi động lại. Lần 2 sẽ nhanh hơn.
10. lần 2, chủ yếu chọn next và skip. Chi có phần tap thi minh cứ tuân thủ theo tap (tức là có chọt "simple", và "a" sauddos mới "no").
11. Đến phần finish máy sẽ dừng ở đó. Nếu cứ chờ thi chờ đến ngày hôm sau vẫn vậy. He he! Luc này mình chọt vào phần đồng hồ (trên cùng bên phải) máy sẽ tiếp tục chay và vào chế độ không sim..
12. Tắt máy, lắp sim, lắp thẻ nhớ, khởi động, tuân thủ các bước trên. Đến khi máy chạy Ok thì reset máy (chọt vào cái lỗ màu đỏ bên hông máy).
Trên đây là toàn bộ các bước em đã làm, thường làm (Văn em không hay, nôm na em làm sao thì miêu tả như vậy).
Vấn đề là hôm đầu tiên máy em bị lịm 2 lần (tức là để nguyên, máy tự tắt màn hình, đến khi sử dụng bấm nút trên đầu máy thấy máy không hoạt động, màn hình đên thui :))) Lúc này phải chọc vào reset.
Đến hôm nay là hôm thứ 3 dùng V42 vẫn thấy ngon.

Các bạn chú ý làm theo như bạn này.Nhất là ở bước 11 nha,mình củng bị như vậy đả thử ok!

vinhnguyen

Nhờ Pác Quang & mọi người xem giúp lỗi của máy mình. Sau khi up bản room V42 này sau thời gian dùng cũng ổn định & ít hao pin. mấy ngày gần đây nó hay bị đơ đơ không dạng như cảm ứng không nhậy thao tác bấm trên màn hình không được nhưng dùng phím cứng thì được reset máy lại thì lại ok. Nên quyết định tải thử các ban room V39 cài thử nhưng vẫn thấy máy đơ đơ nên quyét định cài bản RUU_RHODIUM_AF_23569_3 từ trang HTC Pedia thấy cũng không mượt do cảm ứng vuốt khựng khựng. Nên quyết định cài lại bản ship từ hãng HTC nhưng tinh trạng là máy giờ hỏng cảm ứng luôn khi khời đồng vào đến Using the onscreen keyboard là không thể làm gì được nữa. Nhở mọi người chỉ giúp e cách khắc phục lỗi cảm ứg trên.
Theo mình nghĩ có lẽ do các tham sô Radio & Band.. khi up lại bản rôm ship không xóa được các thám số như bên dưới nên kô khắc phục đươc lỗi cảm ứng (khi uprom ship hoặc các rom khac chỉ thay đổi tham số dòng D cuối cùng )

B80
R4.49.25.17
G 61.44tc.25.32u
D 2.08```ARKn

Nhờ pác Qung & các cao thủ chỉ giúp em với ạ

Nhờ Pác Quang & mọi người xem giúp lỗi của máy mình. Sau khi up bản room V42 này sau thời gian dùng cũng ổn định & ít hao pin. mấy ngày gần đây nó hay bị đơ đơ không dạng như cảm ứng không nhậy thao tác bấm trên màn hình không được nhưng dùng phím cứng thì được reset máy lại thì lại ok. Nên quyết định tải thử các ban room V39 cài thử nhưng vẫn thấy máy đơ đơ nên quyét định cài bản RUU_RHODIUM_AF_23569_3 từ trang HTC Pedia thấy cũng không mượt do cảm ứng vuốt khựng khựng. Nên quyết định cài lại bản ship từ hãng HTC nhưng tinh trạng là máy giờ hỏng cảm ứng luôn khi khời đồng vào đến Using the onscreen keyboard là không thể làm gì được nữa. Nhở mọi người chỉ giúp e cách khắc phục lỗi cảm ứg trên.
Cảm ứng thì không liên quan gì đến Radio đâu bạn. Còn khi úp rom Ship có chỉ số Radio khác với Radio bạn đang dùng thì nó sẽ thay đổi cả Radio đấy bạn ạ... Mình nghĩ máy bạn cảm ứng có vấn đề rồi...

hoangkimlong

MÌNH UP BẢN NÀY LÚC MỚI UP XONG CHẠY ĐẾN MÀN HINH KHỞI ĐỘNG MANILA NÓ ĐƠ CỨNG GẮT.ĐỢI LÂU LẮC.RESET LẠI DỢI 15P NÓ MỚI XONG,CÓ BÁC NÀO BỊ VẬY KO NHỈ,HARDRESET XONG CŨNG VẬY,KHÓ CHỊU GÊ.:((

annam28

Hi bác Tú,
Em kiếm hoài mà không được bản ROM 6.1 nào orgirinal cả. Chắc e down bản này về up quá. Mà không biết e có cần phải HardSPL không bác?

PhamQuang

Manager
Hi bác Tú,
Em kiếm hoài mà không được bản ROM 6.1 nào orgirinal cả. Chắc e down bản này về up quá. Mà không biết e có cần phải HardSPL không bác?

Muốn Up Custom ROM việc đầu tiên là phải chạy HSPL, nếu không Up sẽ không chạy đâu.

annam28

Chào bác PhamQuang,
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, em mới làm quen với WM nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong bác và các bác khác thông cảm cho em.
Đúng như bác nói, em down về... giải nén ra chỉ được 1 folder, không có file chạy. Vậy là e phải HSPL thì mới chạy được file ở folder đó ạ? HSPL có ảnh hưởng gì đến máy không bác? Khi HSPL rồi thì nếu có lên hãng nó có phát hiện ra mình đã up, down ROM không ạ?
Cảm ơn các bác.

anhtuhntl

Có chức năng "Thanks" các bạn hảy bấm để chừa chổ cho các bài phản hồi về ROM!

Status
Không mở trả lời sau này.