• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

minhhoanggl

bác ơi!giúp em với.máy của em nó hỏi pass như thế này thì làm sao mà mở được đây.Enter your pw and tap "unlock"you can also enter an emergency phone number.giúp em với mấy bác.thank bác nhiều.

PhamQuang

Manager
bác ơi!giúp em với.máy của em nó hỏi pass như thế này thì làm sao mà mở được đây.Enter your pw and tap "unlock"you can also enter an emergency phone number.giúp em với mấy bác.thank bác nhiều.

Trả lời vậy mà bạn chưa hiểu sao?
Máy bạn mua là hàng Lock SIM.
Vấn đề này trên mọi forum không ai giúp bạn được đâu, bắt buộc phải mua Code Unlock đấy.

halo_2704

làm cái này trước rồi mới up rom nghe bác. Nhớ đọc kỹ phần này nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?71581-★-HardSPL-V2-by-OLINEX-HTC-RHODIUM-(TP2)-★
TP2 AT&T up ROM này đc đó Bác.

Cảm ơn bạn nhìu nhé, mong được bạn cùng mọi người chỉ giáo..hj..mình cũng thix TP2 lắm. Có điều phần mềm cũng không nhiều lắm đúng không bạn, mình chưa thấy nhiều phần mềm thú vị dù đã tìm kiếm. Mấy phần mềm cơ bản thì cũng có rồi..hj..chúc bạn có nhiều sức khỏe!

cop199x

cháu dùng...... V51...... mọi thứ bt trừ 1 điều ra là.. trượt phím ra và trượt vào là ngỏm ạ.. reset nun ( thỉnh thoảng thui ).. do lỗi rom hay gì nhỷ :-s

suongnv

cháu dùng...... V51...... mọi thứ bt trừ 1 điều ra là.. trượt phím ra và trượt vào là ngỏm ạ.. reset nun ( thỉnh thoảng thui ).. do lỗi rom hay gì nhỷ :-s

Mình cũng đang dùng V51, không bị hiện tương như bạn, bạn reset và up lại rom xem sao

freshman22ag

tks bác Quang, máy chạy mượt, nhẹ. Có điều hình như có vấn đề với chức năng nhận sóng. Ngoài việc tín hiệu chỉ hiện 2 cột, lâu lâu máy vẫn báo lỗi khi tắt mở 3g. Nếu cải thiện được thì thật tuyệt quá. Vì nhìn cột sóng vẫn thấy khó chịu sao ấy :D

lomo00

em đang sài wm6.5 muốn cài sang rom mới này thì cài như nào,các bác hướng dẫn mình với,mình dùng HTC touch Pro2 Verizon ,xin chỉ giáo,cảm ơn

austin_1st

em mới cài rom v51 này hôm qua, có 1 vài cảm nhận xin các bác xem giúp em:
-rom chạy mượt hơn.
-pin mau hết hơn, v50 pin cũng được gần 2 ngày (dù pin chai), v51 thì chưa được 1 ngày
-trượt phím lên bị lỗi camera đen thui chỉ thấy 1 ô focus nhỏ xíu.
-ram ngốn nhiều hơn, lúc nào cũng ngốn 63%- 82% dù k chạy ứng dụng gì.
-máy em trượt ngang bấm start là bị bóng ma như trên tv ấy, giống như GPU bị yếu thì phải, em mới xài wm được vài bữa, có gì chưa biết mong các bác chỉ giáo, em xin cám ơn .

hoc_sinh_tqt

Nhờ các bạn giúp mình với. Mình đang dung con HTP TP2 Veion. Mình mới down bộ Rom "WM6.5 ROM 2.10.HTC.V51 - HTC Touch Pro 2" của anh Quang về nhưng chỉ Up được 10% thì nó báo lỗi ko up dc. Mình thấy vậy sợ quá tắt máy thì khi khởi động lại chỉ ra màn hình Bootloader. Sau đó mình mới kiếm 1 bộ ROM khác về up lại thì up thành công 100% nhưng chỉ vô được màn hình khởi động có chữ HTC là đứng luôn, không vô được nữa.
Giờ mình không biết làm sao, nhờ các bạn chỉ dùm.
Cảm ơn ạ.