• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

byallmean

cho mình hỏi tại sao máy của mình cài bản các bản rom này không load được sense? Nó toàn báo lỗi "Unable to start HTC Sense"
Ngoài ra máy cũng hay bị treo hoặc châm. quá trình up rom thì rất nhanh, không lỗi gì cả. Máy của mình là hàng T-mobile.

Mình cài ship ROM thì chạy ok, hơi chậm một chút.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Bạn coi lại máy bạn đi nha,các bản ROM này mọi người đều xài ok sao lại có chuyện không load được sense!Sau khi up ROM xong tốt nhất bạn nên Hard Reset lại 1 lần nha.

byallmean

mình đã thử, cả hard reset lẫn soft reset đều không ăn thua gì. Có ai xài T-mobile mà không bị giống mình không?

PhamQuang

Manager
Ạc bó tay,ROM này của chú Quang đâu phải xài cho TP2 T-mobile :|

ROM này chỉ không Up được cho TP2 Verizon/Sprint thôi chứ T-Mobile MDA Vario V Up vẫn tốt mà.
Có thế máy bạn chưa chạy HSPL chăng?

anhtuhntl

ROM này chỉ không Up được cho TP2 Verizon/Sprint thôi chứ T-Mobile MDA Vario V Up vẫn tốt mà.

Thế phần cứng của 2 loại này có khác gì nhau không chú,TP2 T-Mobile hình như không có camera trước!

bactho

Bác Quang cho em hỏi sau khi up rom WM6.5 ROM V50CO8 của bác xong máy em ko bật được Bluetooth. em dung HTC Touch Pro2 hàng FPT. máy báo Cannot start the bluetooth stack

Last edited by a moderator:

byallmean

up thì vẫn được mà. T-mobile thì vẫn chạy GSM thôi. không có camera trước.
Mình đã chạy HSPL. Hiện tại mình cũng đang dùng 1 cooked rom khác trên diễn đàn chạy thì load HTC sense ok, nhưng menu thì không được tiện lắm.

Cho mình hỏi HSPL có thể chạy lại không?Nếu máy mình chạy T-mobile thì phải chạy HSPL nào?

tks

byallmean

mình vừa up thử rom của bác quang V39. Chạy ngon lành :))

chẳng biết sao bản V50 ko load được SEnse và hay bị treo.

phungtrung

các bác cho e hỏi có tweak reg nào bỏ được cái đồng hồ trên thanh taskbar trên cùng kia không?

yoyo20

Đã dùng v50 đc một thời gian dài, ý kiến của riêng e đây là rom ổn định nhất trong các rom mà e đã up. tất cả mọi thứ đều good. duy nhất một cái facebook app là login ko được, không bít là tại sao nhỉ? sim mobi của e bỏ vào máy khác vẫn vào facebook bằng app vèo vèo, xin các bác hướng dẫn tùy chỉnh

PhamQuang

Manager
Ngày 29/12/2010 Update phiên bản V51:
- Sử dụng OEM và Packages từ các ROM mới nhất cho HD2 T-Mobile và LeoS
- Manila từ LeoS: 2.5_20181527_0
- Build mới của nhóm HTC Branch: 21686.5.3.11
- Cùng 1 số chỉnh sửa hợp lý khác cho HTC TP2.

khocan_traitim

Lâu lắm rồi mới thấy bác PQ build bản ROM mới! Diễn đàn của TP2 dạo này ảm đạm quá, rất mong các sáng lập viên, các kĩ thuật viên để ý tới ae dùng máy TP2 chút. Dù sao cũng cám ơn Mod Phạm Quang rất nhiều! Chỉ có mỗi Bác là còn thương ae dùng TP2.

emxinhang

thank bác quang,lại có rom mới để test rồi.để mượn cái sim 3g khuyến mại tải về up thôi hehehe.....