• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

Xuanlap

build 23052 chạy nhanh và khá ổn định đấy chứ. còn vấn đề hao pin không đáng ngại lắm, cài thêm XDADevBatFix là good lắm rồi. Mình rất thích build này.

AnhPheCT

(10-15-09)TPC 23071 "Stock-Like" Rom|23053 test version faster than ever before :)

(10-15-09)TPC 23071 "Stock-Like"
Rom|23053 test version faster than ever before :)

23052_1.bmp

TPC Stock-Like Rom build 23053 TEST ROM WITH 68mb of free storage

TPC/stock-like/23053_kaiser_stock-like_test

&

TPC/stock-like/23071_Kaiser_Stock-Liker

millenary

mới up V11, khi duyệt hình vuốt trượt qua, có vẻ chậm hơn những bản kia, mà hao pin thật nhỉ, ko chạy chương trình nào cả, nhưng máy báo 54%

mrqwerty

em rất thik bản TPC V10.9 MEGA Edition full with manilla nhưng nó bị lỗi khi trượt ngang ở màn hình home. có bác nào fix đc lỗi này chưa? giúp em với.

AnhPheCT

em rất thik bản TPC V10.9 MEGA Edition full with manilla nhưng nó bị lỗi khi trượt ngang ở màn hình home. có bác nào fix đc lỗi này chưa? giúp em với.

Chưa có cách đâu!! bạn Up Rom của Shifu đi!! Tui Up file Fix Manila 2D hổ trợ màn hình ngang cho !!

mrqwerty

cảm ơ bác nhiều. để em thử xem thế nào nhé, ko biết sìu có đẹp bằng TPC ko nữa

hic! em đã thử kaiser wwe rom shifu20 mà vẫn bị lỗi khi trượt ngang ko full màn hình các bác ạ.

Last edited by a moderator:

mrqwerty

hic! em phát hiệu tất cả các rom này lỗi bàn phím cứng tùm lum, chẳng hiểu sao nữa. dù rất mê nhưng đành quay lại với rom tilt. :(

NBLam

hic! em phát hiệu tất cả các rom này lỗi bàn phím cứng tùm lum, chẳng hiểu sao nữa. dù rất mê nhưng đành quay lại với rom tilt. :(

Bỏ cái đuôi .zip đi, cóp vào thẻ nhớ và chạy để sửa lỗi đó nhé.

minhai

Bác Toại cho em hỏi 2 bản rom mới có điểm gì đặc sắc so với bản V11 k bác?

NhatToai

Super V.I.P
Bác Toại cho em hỏi 2 bản rom mới có điểm gì đặc sắc so với bản V11 k bác?
Trên các build mới này thì có thể nói là "khác biệt" có nhiều chứ chưa thể nói là "đặc sắc" được bạn.
V11 trên build 23017(chạy tương đối ổn định) còn các bản sau này điểm nổi bật nhất là rất nhanh về tốc độ xử lý,nhưng chưa ổn định với các PM cơ bản(VD: Task Manager)
Tuy nhiên đối với người đã từng vọc ROM rồi thì hễ cứ có cái gì mới là : TEST! :))