• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

minhai

Bác Toại cho em hỏi: bản Stocklike và bản Titanium khác cơ bản ở điểm nào? Em muốn test 1 bản thôi..
Với lại em dùng win7 mà sao không dùng Internet sharing hoặc PDAnet để truy cập từ laptop đc?

NhatToai

Super V.I.P
Bác Toại cho em hỏi: bản Stocklike và bản Titanium khác cơ bản ở điểm nào? Em muốn test 1 bản thôi..
Với lại em dùng win7 mà sao không dùng Internet sharing hoặc PDAnet để truy cập từ laptop đc?

Stock-like là bản ROM tương đối sạch,chỉ có một số ứng dụng cơ bản.Sau khi up xong thì bộ nhớ máy còn trống khoảng 140 MB
Titanium của TPC là gần giống như Full vậy,chỉ không có M2D thôi.Đã tích hợp bộ giao diện được phát triển từ drkfngthdragnlrd.
Trên W7 bạn phải cài windows Mobile Device Center,khi sync với PPC bạn vào Mobile device settings/connection setting và chọn vào các ô như trong hình dưới bài.
Khi vừa gắn cáp vào PPC sẽ có popup hiện lên trên PPC cho bạn lựa chọn Active Sync hoặc Internet Sharing đó.
Còn không thì trên PPC bạn vào Program tìm sẽ thấy icon Internet Sharing,vào đó và kết nối.

Rygar

Hix, mình cài bản này rất nhiều lần rồi mà nó cứ báo lỗi :
Install\Windows\bars.cab failed, code=0x80004005 là sao nhỉ :(
Có bác nào biết ko chỉ mình với :(

NhatToai

Super V.I.P
Hix, mình cài bản này rất nhiều lần rồi mà nó cứ báo lỗi :
Install\Windows\bars.cab failed, code=0x80004005 là sao nhỉ :(
Có bác nào biết ko chỉ mình với :(
Không rõ ý bạn là cái cái gì cho cái gì vậy,bạn vui lòng nói rõ hơn.

Rygar

Tức là mình vừa up rom xong, nhưng khi máy đang chạy setup thì gặp lỗi đó :( ko thể install để dùng tiếp được nữa :( mình hardreset + up lại Rom cả chục lần rồi mà vẫn vậy :(

hix hix :(

NhatToai

Super V.I.P
Tức là mình vừa up rom xong, nhưng khi máy đang chạy setup thì gặp lỗi đó :( ko thể install để dùng tiếp được nữa :( mình hardreset + up lại Rom cả chục lần rồi mà vẫn vậy :(

hix hix :(
Các bản trên mình đều test qua rồi và không thấy có lỗi này.Có thể là 1 trong các lý do sau:
- File bạn download về bị lỗi,hãy thử download lại.
- Máy bạn cần phải có HSPL(3.29 hoặc 3.34)
- Sau một thời gian thay đổi ROM nhiều lần thì cần phải up lại bản SHIP cho máy rồi hãy tiếp tục vọc.
Bạn thử lại xem nhé,cả up qua sync và thẻ luôn,không vấn đề gì đâu.

Rygar

Thanks bạn, mình up qua bản khác rồi =.='' hix, up các bản khác thì dùng rất bình thường mà riêng bản này lại bị thế :( up cả trên thẻ cả sync cũng đều báo lỗi như vậy mỗi khi khởi động máy :(
bó tay.cơm :(

mrqwerty

bản này dùng cHome chán quá, lằng nhằng mà ko đẹp, nhưng đc cái full màn hình khi trượt ngang thôi. Có bác nào khắc phục đc cái trượt ngang ở touch 2d chưa ạ?

NBLam

:) Dùng SPB Mobile Shell bản 3.5.1 đi, mượt lắm, dọc hay ngang đều ổn, mà các plugin của nó cũng hay nữa :D

hoanghieu11111

mình đang dùng bản v11 loader,kô cài hotfix đc(chay gần hết nó báo lỗi),bô icon thời tiết paste vào windown kô đc
xin các bro chỉ giáo

NhatToai

Super V.I.P
mình đang dùng bản v11 loader,kô cài hotfix đc(chay gần hết nó báo lỗi),bô icon thời tiết paste vào windown kô đc
xin các bro chỉ giáo
Bản loader này lổi bạn à.
Muốn cài được các PM thì trước tiên phải vào Settings/Home(Today)/Item rồi chỉ chọn vào Windows Default.Vì để trên giao diện Moto home sẽ không cài được.
Tuy nhiên bản này chỉ thử cho biết,không xài được.

sonlam2009

các bác ơi mà hình như v11 không sài được 3G.chán lắm.có bác nào có rom TPC 3g không.post cho mình với

NhatToai

Super V.I.P
các bác ơi mà hình như v11 không sài được 3G.chán lắm.có bác nào có rom TPC 3g không.post cho mình với

TPC ROM không hỗ trợ 3G đâu bạn,vì bản thân t/g không dùng 3G.
Muốn xài videocall thì bạn có thể cài thêm PM Dialer 3G rồi test xem sao.

ngoctuyen

Làm thế nào để chỉnh sửa Registry cho icon được to lên hả các bác , em tháycasc bản này chạy mượt nhưng khôgn sử dụng được 3G và icon thì nhỏ quá

NhatToai

Super V.I.P
Làm thế nào để chỉnh sửa Registry cho icon được to lên hả các bác , em tháycasc bản này chạy mượt nhưng khôgn sử dụng được 3G và icon thì nhỏ quá

Muốn thay đổi giao diện start icon thì bạn tìm hiểu thêm trên khu vực Theme & Skin có cả đấy.
Chỉnh thủ công hơi rườm rà sửa file StartMenu_xxx_xxx.cpr cho mắc công.
Bạn muốn icon lớn(Large) hoặc rất lớn(Very Large) thì bấm vào tải về cài vào máy xong nhớ reset lại sẽ thấy hiệu quả.
Trong tập tin tải về mỗi file cab sẽ có một số riêng(3,4,5,6) để tương ứng với số cột trong start menu mà bạn cần.

ngoctuyen

Muốn thay đổi giao diện start icon thì bạn tìm hiểu thêm trên khu vực Theme & Skin có cả đấy.
Chỉnh thủ công hơi rườm rà sửa file StartMenu_xxx_xxx.cpr cho mắc công.
Bạn muốn icon lớn(Large) hoặc rất lớn(Very Large) thì bấm vào tải về cài vào máy xong nhớ reset lại sẽ thấy hiệu quả.
Trong tập tin tải về mỗi file cab sẽ có một số riêng(3,4,5,6) để tương ứng với số cột trong start menu mà bạn cần.

Thank anh ạ nhưng con Kaiser của em đang mắc bệnh "SIM card is missing" 2 tuần nay chưa sửa được, khi nào sử xong em sẽ test thử ạ, cám ơn anh nhiều ạ