• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod 3.40 - Trình nghe nhạc 2 ngôn ngữ Anh - Việt

Kojiro

Super V.I.P
Chỉ tui cách giải quyết đi. HD cụ thể nha

Đây là nơi post bản Việt hóa, chỉ giải quyết vấn đề của bản Việt hóa, bạn dùng bản tiếng Anh mà, lỗi đó là do bài hát của bạn có dấu, chỉnh chỉ bằng cách rename bỏ dấu, hoặc máy phải cài font hỗ trợ tiếng Việt.

hvnh

kojiro ơi chỉ mình cách sửa lỗi font khi cài TTpod với. Trang 1

bạn có thể search trên diễn đàn font cho 5320 oy copy font đó vào e/resource/fonts ,nếu ko bạn có thể sửa tag bài hát ví dụ như sửa bài Cánh Đồng Tuyết ->Canh Dong Tuyet:-?

Kojiro

Super V.I.P
E thấy chỗ Kiểu nên chỉnh lại 1 chút:
Danh sách lặp lại -> Lặp lại danh sách
Chỉ 1 bài lặp lại >> Lặp lại 1 bài
Thứ Tự Phát >> Phát Thứ Tự
Ngẫu Nhiên Phát >> Phát Ngẫu nhiên
Như này có vẻ dễ hiểu hơn :D

ko bít những cái này dùng siêu dịch để chỉnh đc ko:-?bạn thử xem
còn nữa Lời kiểu -> Kiểu lời

Cái này ko thể chỉnh được, nếu các bạn Việt hóa các bạn sẽ thấy, chữ Phát trong Thứ tự là dùng chung chữ Phát khi ta phát nhạc, nếu dịch như bạn nói thì chỗ Phát/Tạm dừng sẽ thành Thứ tự/Tạm dừng

Nói sơ vậy cho các bạn hiểu là bản 3.4 này ko phải mỗi string là chính nó mà là nó dùng chung 2 3 string dùng chung 1 string, các bạn sẽ dần thấy. Ngoài 2 chỗ trên thì còn chỗ Kiểu trong giao diện chính sẽ bị lặp lại trong tinh chỉnh EQ. Dịch tiếng Anh thì dễ hiểu do từ List hay Mode nằm cuối được, còn tiếng Việt thì bó tay, ko cách nào sửa được.

quyhopha1

Đã test thử thì thấy phần thêm bài hát khi ấn thêm 1 thư mục thì máy báo đã quét 1 tệp nhưng không hiện được số bài hát quét được và vẫn còn một số chữ tiếng Trung ở trên đầu màn hình.Còn đâu là ok hết nhất là phần dùng hình nền giao diện hiển thị tuyệt hảo hơn 3.3 toàn bị mất hình.

Kojiro

Super V.I.P
Đã test thử thì thấy phần thêm bài hát khi ấn thêm 1 thư mục thì máy báo đã quét 1 tệp nhưng không hiện được số bài hát quét được và vẫn còn một số chữ tiếng Trung ở trên đầu màn hình.Còn đâu là ok hết nhất là phần dùng hình nền giao diện hiển thị tuyệt hảo hơn 3.3 toàn bị mất hình.

Mình chưa hiểu ý của bạn chỗ "ấn thêm 1 thư mục" :p

Còn chỗ có 1 số tiếng Trung trên đầu thì là do skin chứ ko phải bị sót, còn 1 chỗ cũng tương tự đó là khi quét qua bài hát, hiện các thông tin của bài hát (cửa sổ nhỏ), đó là file ảnh, chưa chỉnh sửa được :)

Còn nói chung cái gì nằm trong file ngôn ngữ đều bị tiêu điệt :D

Auto

A KJR
Bản của a khi chọn Menu/6/1 dòng 1là gì nhỉ a zai ;)
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
:)
Ngoài menu đang phát chứ k phải đang trong sh0w lyrics :D
Menu/6/1
Dòng 1 là gì a nhỉ
Posted via Mobile Device

:)
Dịch vụ/Thiết lập CRBT, a ko biết là gì nhưng khi nhấn vào đó e có thể bị tốn 2 3 nguyên tệ.

thanhlongnd

pro nào xài quen cái này rùi chụp cho anh em xem chỉnh EQ thế nào hay nhất vậy ? Tất nhiên do cảm nhận từng người nhưng chắc cũng có 1 tuỳ chỉnh ... Tốt nhất chứ ?

Auto

pro nào xài quen cái này rùi chụp cho anh em xem chỉnh EQ thế nào hay nhất vậy ? Tất nhiên do cảm nhận từng người nhưng chắc cũng có 1 tuỳ chỉnh ... Tốt nhất chứ ?

Nghe headphone or in-ear thì hết biết!
Posted via Mobile Device

hvnh

Bạn ơi cài vào nó không nhận skin phần giao diện vẫn thế.Bạn kiểm tra lại hộ mình nhá.

cài đc đó bạn ,mình vừa thử xong ,bạn chỉ cần chọn 2 file như thế này oy copy vào skin/v4 là đc

troly

Well-Known Member
Giống như ăn mầm đá vậy, sự chờ đợi mới thấy giá trị của nó!
Posted via Mobile Device

sonhoangle1987

sao con 5320 sài bản nào cung bị lỗi hiệu ứng vậy mấy bác,mấy cái hiệu ứng chỉ toàn mày đỏ thui,không có chuyễn màu,xấu lém

Auto

Cắm headphone nghe dance max volum và nằm nhìn visual suốt ~4h là pin từ 100% -> pin íu luôn :D
K biết visual lấy ở đâu ha a KJR.
Posted via Mobile Device

cupidbaby

Hình như bản này bị lỗi hay sao ấy file cài nặng 1.4mb mà khi kic vào để cài nó lại báo như vầy install 29kb to......:Không biết có ai bị lỗi như mình không?
Các bản trước thì bt ko có vấn đề j.

thanhlongnd

Cắm headphone nghe dance max volum và nằm nhìn visual suốt ~4h là pin từ 100% -> pin íu luôn :D
K biết visual lấy ở đâu ha a KJR.
Posted via Mobile Device

Sặc, pm này ăn pin vậy chết à ? Mình nghe nhạc bằng trình mặc định của E63 nguyên ngày ko hết pin. Nếu để màn hình sáng liên tục ( chơi game ) cũng phải đc hơn 10 tiếng liên tục. Ko biết dùng pm này thì sao ta ?

Auto

Sặc, pm này ăn pin vậy chết à ? Mình nghe nhạc bằng trình mặc định của E63 nguyên ngày ko hết pin. Nếu để màn hình sáng liên tục ( chơi game ) cũng phải đc hơn 10 tiếng liên tục. Ko biết dùng pm này thì sao ta ?
k thấy tui nói là mh sáng suốt khi xem visual à?
Vì tui phải web, yahoo! nữa
@thách U chơi game 10h liên tục đấy!
Posted via Mobile Device