• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod 3.40 - Trình nghe nhạc 2 ngôn ngữ Anh - Việt

thien13311

Active Member
KJR ơi bản này xài cả ngôn ngữ english nữa hả. Tùy chỉnh ngôn ngữ ở chỗ nào vậy??
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

k thấy tui nói là mh sáng suốt khi xem visual à?
Vì tui phải web, yahoo! nữa
@thách U chơi game 10h liên tục đấy!
Posted via Mobile Device

oài, hỏi tất cả mọi người dùng E63 đi . Mình nói 10 tiếng là còn ít đó . Nhiều khi mình chơi từ 8h sáng đến 9,10 h tối mới hết pin. Chỉ nghỉ ăn cơm thôi nha . ko ngủ, ko nghỉ, ko đi vệ sinh luôn ( mê quá quên ) .

Kojiro

Super V.I.P
Cắm headphone nghe dance max volum và nằm nhìn visual suốt ~4h là pin từ 100% -> pin íu luôn :D
K biết visual lấy ở đâu ha a KJR.
Posted via Mobile Device

Lấy visual gì em? Add thêm hả? Để a nghiên cứu thêm đã :p

Hình như bản này bị lỗi hay sao ấy file cài nặng 1.4mb mà khi kic vào để cài nó lại báo như vầy install 29kb to......:Không biết có ai bị lỗi như mình không?
Các bản trước thì bt ko có vấn đề j.

Mình nhớ là bạn cũng hỏi vấn đề này tại phiên bản tiếng Hoa hay tiếng Anh gì đó, xin trả lời lần cuối là đây là file 2 trong 1, nguyên bản nó đã vậy rồi nên khi build vẫn để nguyên như vậy. Bạn chạy file 29kb này trong chớp mắt sẽ báo chạy tiếp 1 file nữa.

KJR ơi bản này xài cả ngôn ngữ english nữa hả. Tùy chỉnh ngôn ngữ ở chỗ nào vậy??
Posted via Mobile Device

Ko có tùy chỉnh ngôn ngữ sau khi cài mà chỉ tùy chỉnh ngôn ngữ cài ngay lúc đầu thôi bạn à :)

---
Trong mấy chốc mà đã có 248 thành viên down, đúng là hoàng hot thiệt :D

tieu_minh_thanh

mình dùng n95 8g,mình dùng ttpod này máy hay bị treo lắm,nhiều khi hay bị khới động lại.mọi nguoi có bị thế ko,ma dùng cũng tốn pin lắm,cho em cái khắc phục với

thanhlongnd

Mình cài đặt làm sao nó ko cho chọn ngôn ngữ nhỉ ? mặc định là tiếng việt luôn, hình như cũng ko cần chạy file gì 29kb như bạn bên trên bảo ?

Auto

Mình cài đặt làm sao nó ko cho chọn ngôn ngữ nhỉ ? mặc định là tiếng việt luôn, hình như cũng ko cần chạy file gì 29kb như bạn bên trên bảo ?
k phải chạy file 29kb!
Mà là dung lượng cài vào là 29kb như a KJR đã nói!
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
mình dùng n95 8g,mình dùng ttpod này máy hay bị treo lắm,nhiều khi hay bị khới động lại.mọi nguoi có bị thế ko,ma dùng cũng tốn pin lắm,cho em cái khắc phục với

Tắt phần tự động tải lời bài hát đi, sao lại treo n95 dùng rất nhiều đâu có ai như bạn đâu, còn muốn không hao Pin thì bạn nên cài vào máy và đừng sử dụng nó sẽ không hao Pin nữa.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Ặc. TTPOD mình xài đã lâu rùi mà có thấy treo máy lần nào đâu còn vụ pin thì hát bằng loa ngoài thì dù là dùng PM music player mặc định của máy thì cũng hao như vậy thôi. Xài tai nghe thì đỡ hao pin hơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P

Máy bạn đang để ngôn ngữ mặc định là ngôn ngữ gì? Nếu tiếng Việt thì nó sẽ cài tiếng Việt mà ko được lựa chọn đó :)

k phải chạy file 29kb!
Mà là dung lượng cài vào là 29kb như a KJR đã nói!
Posted via Mobile Device

Ko! Auto ơi! Cài 2 file đó!

thanhlongnd

híc. Đã test xong . Mình có cái ý kiến của riêng mình như này:

mình thấy rất nhiều tiện ích nếu sử dụng phần mềm bên thứ 3 sẽ tốt hơn PM mặc định của máy, trừ PM nghe nhạc.

1.TTPod có tiện ích hơn cái Pm nghe nhạc của máy là hiển thị ảnh nền, chỉnh EQ, hiển thị lời. Trong đó :
+ Nghe nhạc thì 99% sẽ hạ ẩn màn hình nên chức năng đầu ko tác dụng mấy, chữ thì mỏng manh quá nên cũng ko đẹp bằng giao diện mặc định của máy kèm themes .
+Chỉnh EQ . Cái này cũng hay, nhưng so với PM nghe nhạc mặc định của máy cũng một 9 một 10 . Và nhất là tai chúng ta cảm nhận 2 cái một 9 một 10 ko khác biệt mấy. Ko như mắt, đẹp xấu nhìn rõ ngay .
+TTPod cho kèm lời chạy. Đc đúng cái này hay. Nhưng cũng chỉ nghịch tí thôi, vì có ai nghe nhạc cứ ngồi nhìn PM nó chạy đâu, toàn ẩn nó đi để vừa nghe vừa làm việc khác .
2. TTPod thực sự gây giật cho máy nhiều hơn PM mặc định của máy nhìu. Nhất là khi để màn hình nhỏ .

Còn rất nhiều lí do nữa nhưng nói nữa sợ phụ công anh em việt hóa. Nhưng cá nhân mình thì quyết định dùng pm mặc định của máy hơn.TTPod chỉ thi thoảng nghịch .

Đây là ý kiến cá nhân, mọi ng đừng chỉ trích. đã là cá nhân thì có người nọ người kia, rất nhiều ng ủng hộ pm này hihi...

Kojiro

Super V.I.P
híc. Đã test xong . Mình có cái ý kiến của riêng mình như này:

mình thấy rất nhiều tiện ích nếu sử dụng phần mềm bên thứ 3 sẽ tốt hơn PM mặc định của máy, trừ PM nghe nhạc.

1.TTPod có tiện ích hơn cái Pm nghe nhạc của máy là hiển thị ảnh nền, chỉnh EQ, hiển thị lời. Trong đó :
+ Nghe nhạc thì 99% sẽ hạ ẩn màn hình nên chức năng đầu ko tác dụng mấy, chữ thì mỏng manh quá nên cũng ko đẹp bằng giao diện mặc định của máy kèm themes .
+Chỉnh EQ . Cái này cũng hay, nhưng so với PM nghe nhạc mặc định của máy cũng một 9 một 10 . Và nhất là tai chúng ta cảm nhận 2 cái một 9 một 10 ko khác biệt mấy. Ko như mắt, đẹp xấu nhìn rõ ngay .
+TTPod cho kèm lời chạy. Đc đúng cái này hay. Nhưng cũng chỉ nghịch tí thôi, vì có ai nghe nhạc cứ ngồi nhìn PM nó chạy đâu, toàn ẩn nó đi để vừa nghe vừa làm việc khác .
2. TTPod thực sự gây giật cho máy nhiều hơn PM mặc định của máy nhìu. Nhất là khi để màn hình nhỏ .

Còn rất nhiều lí do nữa nhưng nói nữa sợ phụ công anh em việt hóa. Nhưng cá nhân mình thì quyết định dùng pm mặc định của máy hơn.TTPod chỉ thi thoảng nghịch .

Đây là ý kiến cá nhân, mọi ng đừng chỉ trích. đã là cá nhân thì có người nọ người kia, rất nhiều ng ủng hộ pm này hihi...

Nhận xét của bạn là bình thường thôi, có gì đâu mà chỉ trích :) Nhưng tốt hơn bạn nên post bài này tại các bài up phiên bản tiếng Anh hoặc tiếng Hoa, nơi đó phù hợp hơn. Vậy nhé!

MinhThang

Manager
Chưa có Skin mới, nên anh em tự tạo đơn giản cho đỡ buồn với cái Skin mặc định của bản 3.40 này nhé, rất đơn giản các Tool đã có sẵn trên DD.

Auto

Chưa có Skin mới, nên anh em tự tạo đơn giản cho đỡ buồn với cái Skin mặc định của bản 3.40 này nhé, rất đơn giản các Tool đã có sẵn trên DD.
ối trùi ui...
A biết làm plash phải k?
K làm dùm e út mà làm cái skin kinh thế :|
Làm cho e cái plash đc hem?
Posted via Mobile Device

Chjck3nz

--->thanhlongnd: y kien cua ba.n theo mjnh nen vao trang chu? Ttpod dong gop.anh em chj la nhung ng dj.ch thoj,nen fan mem no nhu the nao ko lien wan j het,ngj toj cong suc mo.j ng bo ra 1 ty,da ko lam j ma dc dung roj thj nen an fa.n,thjck thj install ko thjck thj remove,ok?.neu gop y ve cho^~ nay cho kia dj.ck lo~i thj k sao.nhug theo mjh thay y kien cua ba.n ko lien wan j o day.
-->Kojiro: sao laj xui nguoi ta sang tri? Chi'ch ba?n t.a cua mjnh the,mjnh cung nhu ba.n thoj,translator.
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
--->thanhlongnd: y kien cua ba.n theo mjnh nen vao trang chu? Ttpod dong gop.anh em chj la nhung ng dj.ch thoj,nen fan mem no nhu the nao ba.n ko nen dong gop,ngj toj cong suc moj ng bo ra 1 ty.neu gop y ve cho^~ nay cho kia dj.ck lo~i thj k sao.nhug theo mjh thay y kien cua ba.n ko lien wan j o day.
-->Kojiro: sao laj xui nguoi ta sang tri? Chi'ch ba?n t.a cua mjnh the,mjnh cung nhu ba.n thoj,translator.
Posted via Mobile Device

Ý của KJR là nên thảo luận tại Topic của bạn đó, còn đây chỉ thảo luận các vấn đề liên quan đên Vh thôi. Không phải chỉ qua lỗi tại bạn đâu.Chjck3nz :D

Kojiro

Super V.I.P
...
Posted via Mobile Device

Nếu là chỉ trích thì mình đâu nhấn Thanks làm gì đâu :) Chỉ là hướng bạn đó đưa vấn đề thảo luận đó đi vào nơi nào đó đúng hơn là tại khu vực Việt hóa này vì quá trình dịch (từ Hoa sang anh, từ anh sang việt) đâu có gây ra như những gì bạn đó nói đâu.
Đáng lẽ mình nên kêu bạn đó post vào TTpod, hồi chiều trả lời chưa hết ý. Sorry nhé, mình ko có ý chỉ trích ai cả :D

Auto

Ken thông cảm đi.
Tại thanhlongnd k biết sd thôi nên nói thế à.
Ý a KJR chác k phải xui wa top bạn chỉ trích gì đâu!
@thanhlongnd: đã bảo time rảnh thì lo vọc jbak taskman để mng ram cho mạnh mẽ lên!
Chỉ lo game, k lo vọc mà nói này nọ :|
Posted via Mobile Device