• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod 3.40 - Trình nghe nhạc 2 ngôn ngữ Anh - Việt

q630666

Có 1 vấn đề này mà cũng có nhiều anh em mắc phải trong đó có mình.Tức là khi dùng tiếng anh thì các hiệu ứng hiện đủ các màu còn khi dùng tiếng việt thì chỉ lên 1-2 màu thui.Có cao thủ nào ra tay giúp a e khắc phục không?Vì thích dùng tiếng việt mà lại không thấy đủ màu thì hơi buồn :D

cupidbaby

M thì thấy cái ttpod này nghe nhạc ăn đứt pm nghe nhạc mặc định của máy nhất là khản bass rất mịn màng, nghe = loa ngoài chẳng kém tai nghe là mấy.TTpod chỉnh được eq với nhìu hư khác nhau rất rõ rệt còn của máy chỉnh mà nghe chẳng thấy khác j cả.Giao diện cũng rất tuyệt,còn hẹn giờ tắt nhạc được nữa.....Nói chung là rất tuyệt!;)

vodang05

Bản việt hóa này hình như bị lỗi ở cái khoản tùy chỉnh độ trong suốt bác ah!Em chinh như thế nào đi nữa ấn nút đỏ ra ngoài màn hình thì nó vẫn giống nhau!Với cả ấn nút đỏ ra ngoài thì ko thấy hiển thị hiệu ứng ngoài màn hình!

Auto

Bản việt hóa này hình như bị lỗi ở cái khoản tùy chỉnh độ trong suốt bác ah!Em chinh như thế nào đi nữa ấn nút đỏ ra ngoài màn hình thì nó vẫn giống nhau!Với cả ấn nút đỏ ra ngoài thì ko thấy hiển thị hiệu ứng ngoài màn hình!
Bạn xài skins nào vậy
Screenshot 1tấm k0i ;;)
Posted via Mobile Device

N5320

KJR ơi bản tiếng anh và VH cài vào vẫn lỗi fonts như nhau, theo mình biết thì máy 5320 XM có sẵn fonts tiếng việt mặc định rùi còn j hay là fonts đó ko fu hợp với fonts của TTPOD. Bạn chỉ mình cách thay fonts với, mình chưa thay fonts bao giờ nên ko bit :(:(:(. Thank nhìu

rinhvh

KJR ơi bản tiếng anh và VH cài vào vẫn lỗi fonts như nhau, theo mình biết thì máy 5320 XM có sẵn fonts tiếng việt mặc định rùi còn j hay là fonts đó ko fu hợp với fonts của TTPOD. Bạn chỉ mình cách thay fonts với, mình chưa thay fonts bao giờ nên ko bit :(:(:(. Thank nhìu

Cái lỗi đó không phải lỗi của font máy đâu bạn!Mình nghĩ lỗi đó là do phần mềm!trên PC cũng thế thui!bạn đổi tên bài hát rùi mở trên winmedia nó cũng ko ra đâu!cho nên tốt hơn bạn nên sửa thành không dấu để dễ hiểu hơn!

hth152

TTPOD hình như âm lượng nhỏ hơn so với Pm nghe nhạc mặc định của máy ;;)
thêm nữa là phông chữ có vẻ hơi mờ; mà bác nào có skin hay hay up lên cho ae dùng đi

Auto

Đây ah.! Bác xem hộ em cái!
Đó là do skins thôi.
Do skin bạn dùng k có visual khi ngoài mini player
Và chỉnh trong suốt thì chỉ trong menu chính pm chứ mini player k tr0ng suốt đâu bạn :)
Posted via Mobile Device

vancopvt

Chẳng hiểu sao mình cứ chọn giao diện là y như rằng nó laị mất luôn cái giao diện ấy đi. Mà kiểm tra bằng xplore vẫn thấy skin đấy trong v4. Ở ttpod thì chọn kiểu gì cũng chỉ nhận 1 skin lúc đầu.

Auto

Chẳng hiểu sao mình cứ chọn giao diện là y như rằng nó laị mất luôn cái giao diện ấy đi. Mà kiểm tra bằng xplore vẫn thấy skin đấy trong v4. Ở ttpod thì chọn kiểu gì cũng chỉ nhận 1 skin lúc đầu.
Đừng đổi tên skin bạn à ;)
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Bản fix lỗi đâu bác Thắng ơi ? Lại down lại à, híc, đêm qua mình down bản việt hóa mất đúng nửa tiếng. May nó ko lỗi down hỏng nữa. Mạng đêm chán quá.

kiểu này dễ bác Thắng dùng Photoshop trêu mọi ng lắm hihi

Chjck3nz

Posted via Mobile Device
dt ban da ho tro font tieng viet roi ma van bi loi thj ban cai font nao vao cug vay thoj.ban bjet taj sao tren may tjnh thj ko loj,vao dt laj loj k?vi ma~ Code cua chung hoan toan khac nhau.gio chi co cach khac phu.c la neu dien thoai ban go duoc tjeng vjet,thj do?i ten file ay tren dt,roj vao ttpod scan la.i.mjnh ngj la ok. : )