• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod 3.51 - Trình nghe nhạc hay (cập nhật liên tục)

Kojiro

Super V.I.P
Lại ra bản cập nhật :( Tiếng hoa nha

Cập nhật:
1. Sửa lỗi cài đặt trên 1 số máy bị file corupted
2. Fixed lỗi hiển thị toàn màn hình trên 1 số máy
3. Tìm kiếm theo tên ca sĩ
4. Fix lỗi hẹn giờ tắt
5. Sửa chữa đường dẫn cho lời bài hát tiếng hoa
6. Giải quyết lỗi skin
7. Thêm chức năng "Cập nhật hàng ngày" trong Cài đặt tổng quát
8. Tính chức năng cho công cụ tìm kiếm
9. Sửa lỗi hiển thị ảnh bài hát quá nhỏ
10. Thêm các mẹo tìm kiếm
11. Tự động dấu các lỗi của hiệu ứng quang phổ
(vài vấn đề dịch ko nổi, mong anh em thông cảm :p)

MinhThang

Manager
Chưa hết mệt nay lại có việc cho anh em làm nữa rồi, sẽ test sau khi tắm xong, xem em này có gì hấp dẫn không? :p

JuRay-Duan

Bản trước (3.50) có vài Skin cũ chép vào báo lỗi "kô thấy skin" hoặc skin hiển thị kô bình thường, mong bản này sẽ khắc phục đc,.

langtu13493

oái trời ơi mới mấy bữa trước bản 3.50 giờ là 3.51 h chờ nhtu ra tay nữa vậy.mình thích nhất là thằng ttpod này>:)

JuRay-Duan

ttpod này cho 6600 máy chạy rất chậm không biết nó có làm nhẹ lạikhông

Xóa bớt Skin và Visual đi (visual càng đẹp, càng hoa mỹ thì nó load càng chậm, nếu bài hát đang nghe mà có lời nằm trong E:/TTpod/lyric/ nữa thì chậm vãi kl lun đó),

Thử chừa lại 1 cái skin và 1 visual mặc định thôi chắc sẽ bớt nặng hơn. ^ >>.

Mà nói thật, TTpod được ưa chuộng là nhờ vào giao diện và hiệu ứng đẹp, nếu mà bỏ mấy cái đó thì dùng JukeBoxx cho roài.

hacdongphong

Xóa bớt Skin và Visual đi (visual càng đẹp, càng hoa mỹ thì nó load càng chậm, nếu bài hát đang nghe mà có lời nằm trong E:/TTpod/lyric/ nữa thì chậm vãi kl lun đó),
Thử chừa lại 1 cái skin và 1 visual mặc định thôi chắc sẽ bớt nặng hơn. ^ >>.
Mà nói thật, TTpod được ưa chuộng là nhờ vào giao diện và hiệu ứng đẹp, nếu mà bỏ mấy cái đó thì dùng JukeBoxx cho roài.
Mỗi cái có một thế mạnh riêng.Jukebox đúng là nhẹ ram thật nhưng khi có cuộc gọi đến sau khi kết thúc cuộc gọi thì ko phát nhạc đc nữa cho dù ông co nhấn phím gì chỉ co nước exit rồi vào lại thôi. Đối với ttpod thì sau khi cuộc gọi kết thúc nó sẽ tự động phát nhạc đây chính là điểm tôi thích nhất ở ttpod mặc dù nó rất ngốn ram đến tận hơn 2M ram đối với bản 3.5*
Kòn đối với 6péo,7610.... Nếu kết ttpod thì nên dùng bản 3.2 là chạy mượt vì nhẹ ram hơn . Vẫn nghe đc wma như thường.Nếu thích skin của các bản cao hơn 3.2 thì bạn tải về bug ra lấy skin sửa lại cho phù hợp là đc

Chỉnh sửa cuối:

laocai_city

Mỗi cái có một thế mạnh riêng.Jukebox đúng là nhẹ ram thật nhưng khi có cuộc gọi đến sau khi kết thúc cuộc gọi thì ko phát nhạc đc nữa cho dù ông co nhấn phím gì chỉ co nước exit rồi vào lại thôi. Đối với ttpod thì sau khi cuộc gọi kết thúc nó sẽ tự động phát nhạc đây chính là điểm tôi thích nhất ở ttpod mặc dù nó rất ngốn ram đến tận hơn 2M ram đối với bản 3.5*
Kòn đối với 6péo,7610.... Nếu kết ttpod thì nên dùng bản 3.2 là chạy mượt vì nhẹ ram hơn . Vẫn nghe đc wma như thường.Nếu thích skin của các bản cao hơn 3.2 thì bạn tải về bug ra lấy skin sửa lại cho phù hợp là đc
Posted via Mobile Device
Anh ơi sửa thế nào vậy?Cái 3.2 có ttb&skn còn 3.50,1 thì xml& skn sửa kiểu j ạ?em dùng N7610cài cái này ra dùng hỏg đc lúc pấm âm lượng thì tịt hẳn luôn ko thấy j nữa lần sau vào cũng ko thấy tjếng j nữa.Lại fải remor ruj cài 3.50.Hjx

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Anh ơi sửa thế nào vậy?Cái 3.2 có ttb&skn còn 3.50,1 thì xml& skn sửa kiểu j ạ?em dùng N7610cài cái này ra dùng hỏg đc lúc pấm âm lượng thì tịt hẳn luôn ko thấy j nữa lần sau vào cũng ko thấy tjếng j nữa.Lại fải remor ruj cài 3.50.Hjx

Kiểm tra lại xem, bản này đâu khác gì bản 3.50 đâu, mà 3.50 lại cài được mà 3.51 thì không bản này âm thanh rất mượt.

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
Khi cài ttpod song vào quét nhạc, đừng làm gì vội., Mà hãy vào cài đặt chỉnh các phím tắt đầy đủ ví dụ như "4" bài trc, "6" bài kế, "5" tạm dừng , "2" tăng âm, "8" zảm âm .... Là sẽ dùng tốt thôi.,

laocai_city

Khi cài ttpod song vào quét nhạc, đừng làm gì vội., Mà hãy vào cài đặt chỉnh các phím tắt đầy đủ ví dụ như "4" bài trc, "6" bài kế, "5" tạm dừng , "2" tăng âm, "8" zảm âm .... Là sẽ dùng tốt thôi.,

dạ em quét nhạc xong rùi vào cài đặt nhưng em ko cài 2+8 là tăng giảm volume mà em xóa cái 2+8 đi và dùng joystick up+down để tăng giảm âm lương nhưng khi nhấn vào cái là tịt ngỏm hogr thất j nữa chọn bài khac thì vẫn mở đc nhưng ko co tếng đc xem mỗi cái skins tuệt đẹp:Dhj

JuRay-Duan

dạ em quét nhạc xong rùi vào cài đặt nhưng em ko cài 2+8 là tăng giảm volume mà em xóa cái 2+8 đi và dùng joystick up+down để tăng giảm âm lương nhưng khi nhấn vào cái là tịt ngỏm hogr thất j nữa chọn bài khac thì vẫn mở đc nhưng ko co tếng đc xem mỗi cái skins tuệt đẹp:Dhj

Phím tắt thì bạn có thể đặt sao cũng đc, nhưng sao kô dùng các phím số thay phím Joystick cho dễ bấm ???:-/
Bản gốc này thì sao mà lỗi đc chứ.!