• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.2 Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh - Việt_SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bản TTPod Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh và Việt của nhóm SymPViet

Chú ý:
- Máy phải hack trước khi cài.
- File này đã nhúng Patch 4 run TTPod vì vậy các bạn cần vào AppMgr remove file tên là Chinese đi để tránh lỗi update.
- File down có 2 file: 1 file là file dùng 3 skin chuẩn của TTPod, 1 kin có chữ skin ở cuối là file chỉ giữ lại skin Black mặc định và thêm skin bản quyền của PDAViet (do Dung1291985 design)

Kojiro xin chân thành cảm ơn DungchayDung1291985 đã góp sức trong Việt hóa PM này.
Cảm ơn anh em đã ủng hộ trong thời gian Tết này để KJR hoàn thành bản Việt hóa này.
Anh em sử dụng và góp ý nếu có sai sót nhé!

dangduc

Bác up giúp em lên forum với ! mediafire giờ em còn chả load được huống gì down ~ hjx

Kojiro

Super V.I.P
Bác up giúp em lên forum với ! mediafire giờ em còn chả load được huống gì down ~ hjx

Đây nhé, test xem khác bản của em không :)

Pass: SymPViet. Bản có skin các bạn phải down đủ 2 part mới giải nén được nhé.

@Dũng: sao thế chú em >:)

dung1291985

Đây nhé, test xem khác bản của em không :)

Pass: SymPViet

@Dũng: sao thế chú em >:)

Vì dịch thì xong lâu rồi, nhưng bị lỗi mò chưa ra :)) mải dịch 2 cái Game Symbian mà, à e có ý kiến nhỏ, cái đơn vị Giây ý, tuy biết là ko có chuyện 10 giờ, 20, hay 30 giờ, nhưng e nghĩ nên để 10g là 10s thì dễ hỉu hơn, sợ nhầm 10g là 10 giờ = 10 tiếng :)) (vì đơn vị của anh có ghi g:p:g nên dễ lầm lém :D)

Kojiro

Super V.I.P
Vì dịch thì xong lâu rồi, nhưng bị lỗi mò chưa ra :)) mải dịch 2 cái Game Symbian mà, à e có ý kiến nhỏ, cái đơn vị Giây ý, tuy biết là ko có chuyện 10 giờ, 20, hay 30 giờ, nhưng e nghĩ nên để 10g là 10s thì dễ hỉu hơn, sợ nhầm 10g là 10 giờ = 10 tiếng :))

A cũng lưỡng lự cái đó nhưng lỡ dịch thì làm luôn, để nguyên dễ hiểu nhưng thấy nó kì kì, anh em dùng quen sẽ biết nó là gì :))

dung1291985

em thấy đúng ! Để 10s dễ hiểu hơn là 10g ^^

E là chuyên gia kĩ tính, cái gì cũng muốn đạt đến perfect :))
Công nhận bản này anh dịch rất hay và dễ hiểu!
P/S: à nếu anh có ý định sửa cái chữ G đó, thì anh sửa luôn phần Điều khiển -> Phát[1] , Phát từ đầu[4] 2 cái này giữa chữ và số [?] có dấu cách anh nhé, mấy cái khác đều hoàn hảo rùi :D

dangduc

hihi ! Bác việt hóa thế nào mà nó ko bị lỗi cái thuộc tính file ý nhỉ ^^

tonytrung235

e cứ định làm việt hóa mấy cái .. nhưng thấy các anh hăng say wá .. làm e nản lòng .. kakka

kp_enter

E là chuyên gia kĩ tính, cái gì cũng muốn đạt đến perfect :))
Công nhận bản này anh dịch rất hay và dễ hiểu!
P/S: à nếu anh có ý định sửa cái chữ G đó, thì anh sửa luôn phần Điều khiển -> Phát[1] , Phát từ đầu[4] 2 cái này giữa chữ và số [?] có dấu cách anh nhé, mấy cái khác đều hoàn hảo rùi :D

ặc cha này kĩ tính dữ bảo sao người iu... cẩn thận ế đấy Dũng tàu b-) mình thấy có mỗi chỗ g là nên sửa lại còn lại thì chuẩn ko cần chỉnh :D

dangduc

nick màu xanh da trời ! Đẹp nhỉ bác nhỉ ! Nhưng chả bít màu nick liên quan gì tới việt hóa ! hí hí

dung1291985

ặc cha này kĩ tính dữ bảo sao người iu... cẩn thận ế đấy Dũng tàu b-) mình thấy có mỗi chỗ g là nên sửa lại còn lại thì chuẩn ko cần chỉnh :D

Hừ, đã sửa thì làm thêm nốt cái đó coi như yêu cầu nho nhỏ của 1 cá nhân và xem như quà lì xì >:)

ặc cha này kĩ tính dữ bảo sao người iu... cẩn thận ế đấy Dũng tàu b-)
Ế hay ko thì ko biết nhưng đây là bồ e nè ^_^!
http://img403.imageshack.us/img403/542/29516312891a67cd23a8ohh5.jpg

Chỉnh sửa cuối:

number1hl

Có 1 vài thắc mắc mún hỏi anh em 1 chút.
1. Cài bản này thì có phải gỡ bỏ bản 3.1 đi không?
2. Nếu phải gỡ thì có cần xóa thư mục Lyric và Skin không? Sợ cài lại bản 3.2 nó đè mất cái Lyric cũ.
3. Các Skin cũ của bản 3.1 có thể dùng cho bản 3.2 được không?
4. Bản này có tìm lời bài hát qua wifi như 3.1 đc không ?
Bản cũ đang chạy rất ổn định, nhưng thấy quảng cáo bản mới nhiều tính năng hấp dẫn quá nên muốn cài lại, chỉ e là chưa hoàn chỉnh thì phải cài lại nhiều lần thì mệt lắm. Đề nghị ai đã test nếu phát hiện ra lỗi bất kỳ nào thì nên thông báo để anh em biết, và để các Editor sửa luôn!

dung1291985

Có 1 vài thắc mắc mún hỏi anh em 1 chút.
1. Cài bản này thì có phải gỡ bỏ bản 3.1 đi không?
2. Nếu phải gỡ thì có cần xóa thư mục Lyric và Skin không? Sợ cài lại bản 3.2 nó đè mất cái Lyric cũ.
3. Các Skin cũ của bản 3.1 có thể dùng cho bản 3.2 được không?
4. Bản này có tìm lời bài hát qua wifi như 3.1 đc không ?
Bản cũ đang chạy rất ổn định, nhưng thấy quảng cáo bản mới nhiều tính năng hấp dẫn quá nên muốn cài lại, chỉ e là chưa hoàn chỉnh thì phải cài lại nhiều lần thì mệt lắm. Đề nghị ai đã test nếu phát hiện ra lỗi bất kỳ nào thì nên thông báo để anh em biết, và để các Editor sửa luôn!

1. Phải gỡ
2. Chỉ cần đổi tên, cài xong xóa cái mới, đổi tên lại cái cũ vẫn sài tốt.
3. Được
4. Được
5. Những câu trả lời trên 99% đúng :D và phiên bản này ăn đứt bản 3.10, cứ thử rồi sẽ nghiện ngập sớm b-)

number1hl

Híc, ai có thể up file cài 3.2 lên diễn đàn được không? PC của mình hôm nay tự nhiên giở chứng, không down ở mediafire được. Cứ vào link down của mediafire là nó toàn hiện các trang quảng cáo diệt virus to uỵch, xanh xanh đỏ đỏ, nhìn thấy ghê. Chắc là bị dính Spy rùi. Nhưng tìm mọi cách mà chưa diệt được. Chắc phải cài lại win thui. Nhưng mún xài TTPOD 3.2 quá. Up đính kèm trên diễn đàn dùm nha. Thanks!

kp_enter

bạn nên đọc kỹ trước khi hỏi nhé :| file đính kèm trong bài #4

tuancoild

phần dịch này rất tuyệt, nhưng em thấy trong phần " Phông nền" sao không thấy phần chỉnh vị trí ngoài màn hình cho " phát thu nhỏ" nhỉ, mấy bác coi lại dùm em cái :O

Kojiro

Super V.I.P
phần dịch này rất tuyệt, nhưng em thấy trong phần " Phông nền" sao không thấy phần chỉnh vị trí ngoài màn hình cho " phát thu nhỏ" nhỉ, mấy bác coi lại dùm em cái :O

Vị trí này có 5 dòng là KJR kiểm tra lại vẫn đầy đủ :-? Khác nhau chỉ là chỗ Mini player position, bản tiếng Anh cho chọn tọa độ còn bản tiếng Việt thì hiện danh sách chọn luôn.

Bản tiếng Anh

Bản tiếng Việt

Vị trí Mini player position khi dịch đã bị lỗi :( Bị mất tác dụng rồi, khi dịch không hiểu sao nó thành thế nữa :( Mình đang tìm cách khắc phục, bản 3.1 cũng bị lỗi này :(

Status
Không mở trả lời sau này.