• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Lexisgoo BiNPDA

dangduc

thử copy thư mục các file cài đặt, music, video ra máy tính , sau đó format thẻ bằng điện thoại rồi copy vào lại rồi cài lại coi sao ?

Tbeo

Cho mình hỏi làm sao gõ tiếng việt khi tra từ điển Việt - Anh vậy (mình dùng N-95).
Thanks!

xiaohuang

Hướng dẫn cài đặt và đăng ký Từ điển LexisGoo9 Cr@ck BinPDA

Do Cr@ck của bác BinPDA hết hạn nên nếu như cài bình thường bạn sẽ không thể sử dụng được Từ điển LexisGoo9. Mình đã tìm ra cách này giúp các bạn bẻ khóa thành công Từ điển này.

B1: Chỉnh lùi thời gian về 8/2008
B2: Cài đặt từ điển
B3: Chọn từng từ điển rồi đăng ký bằng số gì cũng được (mỗi lần đăng ký 1 từ đển bạn nhấn back để thoát ra, chọn từ điển vừa đăng ký thử tra 1 từ nào đó rồi lại đăng ký tiếp từ điển khác)
B4: Thoát khỏi Từ điển, chỉnh thời gian về hiện tại là xong.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

metalica

Thực sự thì PPC Links là mộ công ty của nước ngoài có chi nhánh tại việt nam thui cho nên bản tiếng anh hay tiếng việt thì cũng như nhau ,data xài chung được, tụi tây nó "rách" bản tiếng anh để nó xài E-E,nhưng máy cái data E-V,V-A nó đều chơi tuốt

Mình đã gửi cho các pác xin wa tin nhắn rùi nhé, bản mới luôn đó , xài full qwerty được(E61,....), đã fix một số lỗi,...

Mình không xài được bàn phím của E61 dù đã down và thử bản trial ở trang web xuống. Bạn đã test thử chưa ?

chẹp chẹp:-? người nói được kẻ nói không, túm lại là có hỗ trợ bàn phím QWERTY không vậy pà kon? có ai sử dụng được trên bàn phím QWERTY thì báo cho anh em bít cái nhá... đến bi jờ thì hình như là chưa có ai xài QWERTY được cả:-?:-?:-?

metalica

mới phát hiện ra cái lỗi ngơ ngẩn này, nhờ mấy bạn check lại thử xem sao nhá
khi gõ chử prove (chứng minh) trong từ điển a-v, mới gõ đến chử "v" thì chương trình tự thoát ra, trong từ điển a-a thì vẫn ok...
mấy bạn kiểm tra lại lỗi này trên máy mình xem có bị không nhé, xem thử phần mềm lổi hay máy lỗi ý mà...
cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

demo_13

khi gõ chử prove (chứng minh), mới gõ đến chử "v" thì chương trình tự thoát ra...
mấy bạn kiểm tra lại lỗi này trên máy mình xem có bị không nhé, xem thử phần mềm lổi hay máy lỗi ý mà...
cảm ơn.

đã test...cũng bị tình trạng như bác..:-?

longvipdn

khi gõ chử prove (chứng minh) trong từ điển a-v, mới gõ đến chử "v" thì chương trình tự thoát ra, trong từ điển a-a thì vẫn ok...
cảm ơn.

đã test bị y như bác ở trên và y như bác lun =)) chắc do lỗi PM chứ ko fải lỗi máy đâu bác yên tâm đi :D

metalica

Cho mình hỏi làm sao gõ tiếng việt khi tra từ điển Việt - Anh vậy (mình dùng N-95).
Thanks!

Bạn gõ dấu bằng phím * nhá, chương trình này hỗ trợ gõ dấu tiếng Việt rất tốt, chỉ có điều data V-A hơi ít...

metalica

đã test bị y như bác ở trên và y như bác lun =)) chắc do lỗi PM chứ ko fải lỗi máy đâu bác yên tâm đi :D

chẹp chẹp :-?? nếu đã vậy thì chắc chắn còn nhiều lỗi tương tự như thế, chỉ có điều chưa phát hiện ra thôi...;;)
anh em ai bị lỗi nào nữa thì post lên chia sẽ nhé...:-?

nhunguyen12

dung lượng data hiện nay kém quá, rá6t dze sử dụng, nên tôi đang xài nó, nhưng đang chờ nó cho ra dữ liệu cập nhật nhiều hơn thôi, có những lúc bọ lỗi nên kệ, free mà, vả lại nó xài cũng được nên kệ thôi

longvipdn

chẹp chẹp :-?? nếu đã vậy thì chắc chắn còn nhiều lỗi tương tự như thế, chỉ có điều chưa phát hiện ra thôi...;;)
anh em ai bị lỗi nào nữa thì post lên chia sẽ nhé...:-?

chắc chắn là vậy rồi bác ạ ;)) mấy cái đó đang ẩn mìk và đang chờ a e ta khám fá đấy ;))

minchoulee

Cái này cho ko phải giới thiệu chắc ai cũng bít, sau bao ngày mong đợi, giò đã có bản full rùi
Từ điển Anh-Việt, Việt-Anh Lexisgoo S60 3rd v1.0

Nhắn tin cho tác giả để lấy link cài đặt <=== Download

Sau khi cài đặt các bạn nhập số bất kỳ nhé

Yêu cầu phần cứng
Để sử dụng được phần mềm Lexisgoo, Phiên bản 1.0 bạn cần phải có một trong các loại máy điện thoại sau:
Nokia S60 3rd, tất cả các kiểu màn hình: N95, N95-8GB, N6290, N71, N73, N73 ME, N75, N76, N92, N93, N93i, N6110 navigator, N5700 Xpress Music, N6120 classic, N6121 classic, N81-MicroSD, N81-8GB, E50, E65, E90, E61/E61i, Nokia 3250, Nokia E70, Nokia N80, Nokia N90, Nokia N91/N91 ME, Nokia N77
cho minh key di ban

metalica

Tu diển này có hổ trợ cho bàn phim Ê63 ko?

theo thông tin từ tất cả các member trên diễn đàn thì...không hỗ trợ bàn phím QWERTY bạn nhé :(:)(:)((
Nếu bạn có Dic nào hỗ trợ thì chia sẽ lên đây cho anh em hi...

BuuPhucCT

Well-Known Member
theo thông tin từ tất cả các member trên diễn đàn thì...không hỗ trợ bàn phím QWERTY bạn nhé :(:)(:)((
Nếu bạn có Dic nào hỗ trợ thì chia sẽ lên đây cho anh em hi...

Vấn đề là ở chỗ đó đấy. Trên trang chủ của PPCLINK thì bảo có hỗ trợ máy E 61 và cả E 61i nhưng khi cài rồi thì không tài nào nhập dữ liệu được cả vì nó không hỗ trợ bàn phím QWERTY và ai cũng biết là E 61i có bàn phím QWERTY . Mình nghĩ PPCLINK nên xem lại phần mềm của mình vì như vậy chẳng khác gì lừa đảo người mua.Bỏ ra 60.000 mua 1 phần mềm hữu ích thì cũng đáng nhưng mua mà rồi không xài được thì mới tức.
Chỉ có MDICT PRO 1.5 là có hỗ trợ bàn phím QWERTY ổn định.

the_onlysun

cái này Ê61 và những đt dòng E bàn phím QWERTY vẫn dùng dc, chỉ tội hơi bất tiện 1 tí là fải bấm ở bàn phím số như các đt khác :((