• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Lexisgoo BiNPDA

conganh0510

Thì bác thử tra từ "vagina" xem, xem thử có bị đá văng ra ngoài như mình không>? Nếu mà không sao thì đừng cười nhé, vì nghĩa của từ đó hơi hơi bị xấu hehee:)):)):))

salemgtvt84

Mấy soft của PPCLINK đều chưa hỗ trợ bàn phím QWERTY của E 71 nên bó tay thôi, hy vọng sẽ có bản nâng cấp khắc phục lỗi này, chỉ còn cách đợi thôi. Bạn chuyển sang xài MDICT PRO 1.5 đi,tính năng tương đương nhưng nó hỗ trợ bàn phím QWERTY của E 71 rất tốt.Mình đang xài rất là OK.

Mình search trên mạng thấy bản Mdict 1.0 khá nhiều, nhưng bản 1.5 khá hiếm, nếu bạn có, có thể share mình đc ko... cảm on nhìu nha :)

khoavetccty

Bác SuperAc ơi, bác xem lại hộp thư đi, nó đầy quá rồi. Mình gởi đến bác vài lần nhưng nó báo quá đầy không thể nhận nữa. Nếu được bác cho mình xin một bản với, hoặc bác nào đã có rồi thì giúp mình với nhé. Thks

Caominh171

Bác SuperAc ơi, bác xem lại hộp thư đi, nó đầy quá rồi. Mình gởi đến bác vài lần nhưng nó báo quá đầy không thể nhận nữa. Nếu được bác cho mình xin một bản với, hoặc bác nào đã có rồi thì giúp mình với nhé. Thks

Đã có bài up bản full rùi mà bạn,chịu khó search đi chứ :-?

thanhbinhlove

Cái này cho ko phải giới thiệu chắc ai cũng bít, sau bao ngày mong đợi, giò đã có bản full rùi
Từ điển Anh-Việt, Việt-Anh Lexisgoo S60 3rd v1.0

Nhắn tin cho tác giả để lấy link cài đặt <=== Download

Sau khi cài đặt các bạn nhập số bất kỳ nhé

Yêu cầu phần cứng
Để sử dụng được phần mềm Lexisgoo, Phiên bản 1.0 bạn cần phải có một trong các loại máy điện thoại sau:
Nokia S60 3rd, tất cả các kiểu màn hình: N95, N95-8GB, N6290, N71, N73, N73 ME, N75, N76, N92, N93, N93i, N6110 navigator, N5700 Xpress Music, N6120 classic, N6121 classic, N81-MicroSD, N81-8GB, E50, E65, E90, E61/E61i, Nokia 3250, Nokia E70, Nokia N80, Nokia N90, Nokia N91/N91 ME, Nokia N77[/QUOTEcám ơn bạn nhiều nha
hhehehehehe

BuuPhucCT

Well-Known Member
EM chào các chú, các bác:D
Em cài vào thì ok rùi, nhưng mà có một trục trặc nho nhỏ như thế này nhé.
Có một vài từ thì search ok, nhưng đôi khi em check vào một số từ khác thì chương trình tự động out ra ngoài. Thế là sao hả các bác? Em dùng con Ê63 mới lấy hôm qua zđê. Không biết có phải là hack chưa tới không.Em hack bằng 1 file sisx đấy.

Mình xin báo cho bác một tin buồn nhé là soft này chưa hỗ trợ E 63 và E 71 nên dễ bị lỗi lắm. Và có cài thì nó cũng không hỗ trợ bàn phím QWERTY của
E 63 nên khó nhập liệu lắm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hi cac bac,

Bac nao co ban dung cho ban phim qwerty ko (E71) up link giup cho minh voi,

thanks

Hiện giờ chỉ có từ điển Mdict Pro 1.5 và từ điển Lạc Việt là hỗ trợ tốt bàn phím QWERTY của E 63 và E 71 thôi còn Lexisgoo thì có lẽ phải đợi cho đến khi có bản vá lỗi thôi.Đây là trang chủ của Mdict pro bác xài thử xem:
http://myshop4vn.com/product_info.php?products_id=1

salemgtvt84

Hiện giờ chỉ có từ điển Mdict Pro 1.5 và từ điển Lạc Việt là hỗ trợ tốt bàn phím QWERTY của E 63 và E 71 thôi còn Lexisgoo thì có lẽ phải đợi cho đến khi có bản vá lỗi thôi.Đây là trang chủ của Mdict pro bác xài thử xem:
http://myshop4vn.com/product_info.php?products_id=1

Không rõ quy trình lấy mã đăng ký sản phẩm của Mdict thế nào bạn nhỉ, ko bik có phải cách nạp qua tin nhắn đc ko nhỉ... :-?:)

4380

Các bạn thử tra từ điển Anh - Việt , tra 1 từ có chữ cái đầu tiên là L xem thử, cái của mình tra chẳng ra

neo1105

Hôm nay đang xài Lexisgoo bỗng :"this dictionary is expired! Please register to continue."
Giờ sao hả cả nhà :|, có ai bị như mình không. :(.
Làm sao để đăng ký tiếp đây, pro nào biết chỉ giúp mình với.

not

Do Cr@ck của bác BinPDA hết hạn nên nếu như cài bình thường bạn sẽ không thể sử dụng được Từ điển LexisGoo9. Mình đã tìm ra cách này giúp các bạn bẻ khóa thành công Từ điển này.

B1: Chỉnh lùi thời gian về 8/2008
B2: Cài đặt từ điển
B3: Chọn từng từ điển rồi đăng ký bằng số gì cũng được (mỗi lần đăng ký 1 từ đển bạn nhấn back để thoát ra, chọn từ điển vừa đăng ký thử tra 1 từ nào đó rồi lại đăng ký tiếp từ điển khác)
B4: Thoát khỏi Từ điển, chỉnh thời gian về hiện tại là xong.

Posted via Mobile Device
Hic, sao mình dùng N78 làm y hệt thế mà cứ đăng kí được, back ra 1 cái là hết hạn lun :|.

tols253

Sao mình sử dụng chức năng chèn từ vào danh sách Favorite (Add to Favorite list) thấy bị lỗi các bạn ơi..(ở từ điển Anh-Việt)
Chèn vào thì đc, nhưng khi chèn nhiều từ, phải xuống trang, thì khi chọn từ ấy nó ko hiện ra nghĩa nữa mà tự động nhảy ra những từ ở phía trên.
Có ai bị lỗi giống mình ko vậy?

:|:|:|:|:|:|

Chỉnh sửa cuối:

tranviettu12

Sao em cai tu dien nay xong tra may tu co chu cai dau tien nhu: w, x, y, z la bi bat ra ngoai hoac ko hien thi nghia la bi sao ha cac bac? Giup em voi em dang can lam. E dung n73me. Da hack. Va khj cai da 4mat lai may. Van ko tra duoc. Help !!!
Posted via Mobile Device

traihp9001

Well-Known Member
các bạn phải chép bộ data vào thẻ nhớ mới có thể dùng đc . bộ data đó giúp ta có thể đăng kí đc và sử dụng ok
nếu chưa đc bạn nhớ restart máy 1 cái nhé

Chỉnh sửa cuối: