• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Lexisgoo BiNPDA

tdcuong89

hic cài đi cài lại copy đi copy lại rồi đổi cả date time nữa.Đọc từ đầu Topic đến cuối Topic làm theo mà nhập key xong là Expired :-s.
Bạn nào có cách làm khác khả thi hơn không :((
----------------------------
Mình thử Restart lại máy sau 1 loạt cách trên không được.Sau khi Restart và điền key vào nó Ok lun!
^^

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

bác cho e dường link down với bác ơi e thanks!!!!!!!!!!!
Ko đọc kỹ gì hết, bạn down ở đây:
cái này up lên mediashare rồi nè các pác down ve xài thoai mái nha
đăng ký với số bất kì > have fun
http://www.mediafire.com/?zjm5zjd1ydd
trọn bộ DATA cho từ điển đây: gồm có Anh - Việt , Việt Anh, Anh -Anh
http://www.mediafire.com/download.php?zjiyjwwjlqvcài Lesisgo xong rồi down về giải nén ra chép thư mục này vô thẻ nhớ ( nếu có hỏi thì copy đè luôn ),vì khi cài từ điền đã tạo ra thư mục trên thẻ sẳn òi, mở từ điển lên là xài đc ah. have fun

tols253

Sao mình sử dụng chức năng chèn từ vào danh sách Favorite (Add to Favorite list) thấy bị lỗi các bạn ơi..(ở từ điển Anh-Việt)
Chèn vào thì đc, nhưng khi chèn nhiều từ, phải xuống trang, thì khi chọn từ ấy nó ko hiện ra nghĩa nữa mà tự động nhảy ra những từ ở phía trên.
Có ai bị lỗi giống mình ko vậy?

:|:|:|:|:|:|

Ai giúp mình cái này với...nó bị lỗi gì vậy???:((
Sẵn đây cho mình hỏi có phần mềm từ điển nào khác dùng cho N76, có chức năng lưu favorite và có phát âm nữa ko vậy?
Cám ơn trước nha.:p

Chỉnh sửa cuối:

buy

Các bạn ơi giúp mình với!Mình đã nghiên cứu kỹ từ đầu đến cuối topic,thấy đa số các bạn đều cài được nhưng đký với số bất kỳ máy bảo là thành công, khi nhấn back máy bảo hết hạn nghĩa là sao và máy mình cũng nằm trong trường hợp đó.Mặc dầu đã chỉnh ngày về 2008 nhung vẫn ko được.Remove cài lại cả chục lần nhưng máy vẫn báo Expired.Hi vọng các bạn nếu ai pro xin hướng dẫn cách khắc phục trường hợp này một cách chi tiết được ko,vì mình thấy các bạn chỉ noi chung chung quá.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn ơi giúp mình với!Mình đã nghiên cứu kỹ từ đầu đến cuối topic,thấy đa số các bạn đều cài được nhưng đký với số bất kỳ máy bảo là thành công, khi nhấn back máy bảo hết hạn nghĩa là sao và máy mình cũng nằm trong trường hợp đó.Mặc dầu đã chỉnh ngày về 2008 nhung vẫn ko được.Remove cài lại cả chục lần nhưng máy vẫn báo Expired.Hi vọng các bạn nếu ai pro xin hướng dẫn cách khắc phục trường hợp này một cách chi tiết được ko,vì mình thấy các bạn chỉ noi chung chung quá.

Hiện nay mọi người vẫn chưa biết tại sao có máy sau khi cài đăng ký xong thì xài thoải mái không bị gì nhưng có một số máy đăng ký xong quay ra nó lại báo hết hạn. Mình thử cài bản Binpda tới giờ vẫn ổn, k bị gì cả. Bác cứ cài vô xài, ổn thì xài luôn, k ổn thì gỡ ra. Đồ chùa thì đôi lúc cũng gặp trục trặc. Nếu bác muốn an tâm xài hoài không bao giờ lỗi thì mua bản quyền 50.000 rồi thì cứ thoải mái xài lâu dài.

traihp9001

Well-Known Member
Hiện nay mọi người vẫn chưa biết tại sao có máy sau khi cài đăng ký xong thì xài thoải mái không bị gì nhưng có một số máy đăng ký xong quay ra nó lại báo hết hạn. Mình thử cài bản Binpda tới giờ vẫn ổn, k bị gì cả. Bác cứ cài vô xài, ổn thì xài luôn, k ổn thì gỡ ra. Đồ chùa thì đôi lúc cũng gặp trục trặc. Nếu bác muốn an tâm xài hoài không bao giờ lỗi thì mua bản quyền 50.000 rồi thì cứ thoải mái xài lâu dài.

sao pác bảo cài bản của OSviet cơ mà:-? còn bản Binpda thì thoải mái xài là đúng rùi.các bạn nhớ phải đăng kí lần lượt (nếu có) cho các bộ từ điển nha (anh-việt,việt-anh,anh-anh)

tuinepa

Chào mọi người!:)
Mình xin góp ý tí nhé, tự điển Lexisgoo BiNPDA Crack này mình xài hơn 1năm nay và có vài nhận xét sau:
Khí mới cài mình đăng ký 12345 (bất kỳ mà) ok cho tất cả tự điển A-V,V-A...
Sau một thời gian thì chỉ còn A-V dùng dc còn V-A thì hết hạn, mình nhập số bất kỳ ok thoát ra vô tra thị nó o cho. Chỉ xài dc A-V!
Hôm nay đọc lại Topic này thấy 1 số ý kiến hay của các bạn nên mình thử nhập 00000 cho các tự điển hết hạn (V-A,A-A,E-E) thì tạm thời ok!
Để thêm một thời gian nữa xem sao? Hi
Hôm nay thấy bài này trên đầu vào xem nào ngờ cũng là thời điểm mình xài năm ngoái!;)

buy

Mình nghĩ bản crack có vấn đề rùi,vì hầu như tất cả các cách các bạn chỉ từ đầu đến giờ mình đều thử hết nhưng ko được.Và mình nghĩ hầu như mọi người cũng thế chứ ko phải riêng mình mình.Có khi nào lần đầu cài vào crack ko được remove nó vẫn còn lưu lại mấy file tạm trong máy,do đó lần sau cài lại cũng vô ích.Nếu vậy các bạn có thể chỉ mình cách remove tận gốc nó ra khỏi máy và trong xplore được ko.Mình nghĩ nếu remove được thì có thử lại sẽ có hi vọng,hiện tại mình chỉ biết xóa một số file trong C\sytem\data và trong E\sys\bin,sau khi xóa xong cài thử lại chỉ dám xài trial thui,chứ đăng ký một cái là die liền.Trên đây là trường hợp của mình,các bạn có thể tham khảo và cho chút ý kiến nhe,mình xài N95 thường ,máy đã hack,tất cả các ứng dụng đều cài được ko phải sign

tuinepa

Mình nghĩ bản crack có vấn đề rùi,vì hầu như tất cả các cách các bạn chỉ từ đầu đến giờ mình đều thử hết nhưng ko được.Và mình nghĩ hầu như mọi người cũng thế chứ ko phải riêng mình mình.Có khi nào lần đầu cài vào crack ko được remove nó vẫn còn lưu lại mấy file tạm trong máy,do đó lần sau cài lại cũng vô ích.Nếu vậy các bạn có thể chỉ mình cách remove tận gốc nó ra khỏi máy và trong xplore được ko.Mình nghĩ nếu remove được thì có thử lại sẽ có hi vọng,hiện tại mình chỉ biết xóa một số file trong C\sytem\data và trong E\sys\bin,sau khi xóa xong cài thử lại chỉ dám xài trial thui,chứ đăng ký một cái là die liền.Trên đây là trường hợp của mình,các bạn có thể tham khảo và cho chút ý kiến nhe,mình xài N95 thường ,máy đã hack,tất cả các ứng dụng đều cài được ko phải sign

:-? tự điển này mình cài cho nhiều máy, và máy mình cài nhiều lần (nâng cấp fw) vẫn ok mà bạn! đặc biệt những máy chưa hack vẫn cài dc mà! con phần XXXX thì mình nghĩ là lkần đầu nhập số bất kỳ ok! lần sau mà hỏi thì bạn nhập 00000 ok! thân chào bạn ;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao pác bảo cài bản của OSviet cơ mà:-? còn bản Binpda thì thoải mái xài là đúng rùi.các bạn nhớ phải đăng kí lần lượt (nếu có) cho các bộ từ điển nha (anh-việt,việt-anh,anh-anh)

Vấn đề là test nhiều bản trên nhiều máy để xem bản nào OK h thì xài. Nhưng mình thấy bản nào cũng đăng ký thành công. K hiểu sao lại có nhiều người than phiền quá.:|:|:|:|

buy

Trước tiên mình xin cám ơn tất cả các bạn,vì mình đã cài thành công rùi.Sau đây mình xin chia sẽ kinh nghiệm của mình
Nếu bạn nào đã cài rùi mà chưa crack được,thì đầu tiên hãy remove nó đi,sau đó dùng Xplore tìm theo đường dẫn "C:/system/data" và xóa tất cả các mục này đi "E2201.sys; EVD.bmk; EVD.rif; RhstVED.sys; RkrnEVD.sys; RkrnLexisgoo_lite.sys; RkrnVED.sys; RP.dat; VED.bmk; VED.rif; lex_diclist.dat; lex_preferences.dat; Lexisgoo_lite.bmk; Lexisgoo_lite.rif; RhstEVD.sys; RhstLexisgoo_lite.sys."
Sau đó cài thời gian về khoảng tháng 6/2008 và cài lại phần mềm một cách bình thường.khi đky thì nhập 5 số bất kỳ là ok
Và đây là link trọn bộ gồm phần mềm và data dữ liệu http://www.mediafire.com/?zeqmmnmwmti
Hy vọng các bạn sẽ thành công

buy

Trước tiên mình xin cám ơn tất cả các bạn,vì mình đã cài thành công rùi.Sau đây mình xin chia sẽ kinh nghiệm của mình
Nếu bạn nào đã cài rùi mà chưa crack được,thì đầu tiên hãy remove nó đi,sau đó dùng Xplore tìm theo đường dẫn "C:/system/data" và xóa tất cả các mục này đi "E2201.sys; EVD.bmk; EVD.rif; RhstVED.sys; RkrnEVD.sys; RkrnLexisgoo_lite.sys; RkrnVED.sys; RP.dat; VED.bmk; VED.rif; lex_diclist.dat; lex_preferences.dat; Lexisgoo_lite.bmk; Lexisgoo_lite.rif; RhstEVD.sys; RhstLexisgoo_lite.sys."
Sau đó cài thời gian về khoảng tháng 6/2008 và cài lại phần mềm một cách bình thường.khi đky thì nhập 5 số bất kỳ là ok
Và đây là link trọn bộ gồm phần mềm và data dữ liệu http://www.mediafire.com/?zeqmmnmwmti
Hy vọng các bạn sẽ thành công

langmanhtung

Cái này cho ko phải giới thiệu chắc ai cũng bít, sau bao ngày mong đợi, giò đã có bản full rùi
Từ điển Anh-Việt, Việt-Anh Lexisgoo S60 3rd v1.0

Nhắn tin cho tác giả để lấy link cài đặt <=== Download

Sau khi cài đặt các bạn nhập số bất kỳ nhé

Yêu cầu phần cứng
Để sử dụng được phần mềm Lexisgoo, Phiên bản 1.0 bạn cần phải có một trong các loại máy điện thoại sau:
Nokia S60 3rd, tất cả các kiểu màn hình: N95, N95-8GB, N6290, N71, N73, N73 ME, N75, N76, N92, N93, N93i, N6110 navigator, N5700 Xpress Music, N6120 classic, N6121 classic, N81-MicroSD, N81-8GB, E50, E65, E90, E61/E61i, Nokia 3250, Nokia E70, Nokia N80, Nokia N90, Nokia N91/N91 ME, Nokia N77

có bản nào dùng được cho E63 không bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member