• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

z01222282682

pác Thiện cho hỏi,nếu dùng các máy chỉ có tiếng Anh,thì muốn bỏ dấu thì dùng phím nào? VD máy TV dùng # bỏ đấu, TA như N73 thì dùng phím nào????

pác Thiện cho hỏi,nếu dùng các máy chỉ có tiếng Anh,thì muốn bỏ dấu thì dùng phím nào? VD máy TV dùng # bỏ đấu, TA như N73 thì dùng phím nào????

Bạn nhìn hình này sẽ rõ

Phím 1 abc sẽ ra tất cả ký tự abc2áàảãạăắằẳẵặ
Phím 2 def sẽ là def2đéèẻẽẹêếềểễệ

Tương tự tùy theo bạn tạo ký tự như thế nào khi nhấn phím nó sẽ ra như thế

Caominh171

Cài này thì chỉ cực khâu gõ chữ thui, còn lại thì dữ liệu bao la :p

MinhThang

Manager
Quá hay cho anh em Vh máy không có hỗ trợ tiếng Việt, quả là 1 kỳ tích khỏi mất công copy paste. =D>=D>=D>

baeanhvaem

Hack bang secman thi phai hack laj theo cach dung rompatcher ha Vo Thien?
Posted via Mobile Device

cong_namcam

Tung hoành tệp PtiEnglish.rsc là sao mình ko hiểu?Mình tự gõ những kí tự đó vô rùi lưu lại hả bạn?Bạn có MobilHex lun ko úp lên dùm mình lun đi.Thaks bạn

kp_enter

nghiên cứu thử cái NokiaCooker đi Thiện ơi :)) mình nghĩ N73 có lẽ ổn đấy vì bữa trước đã test thử với rofx image của N73 tuy nhiên ko có máy để flash (đã test ngon lành với 6120 của mình). Nếu thành công thì sẽ có bản FW TV đầu tiên cho N73 =D>

nghiên cứu thử cái NokiaCooker đi Thiện ơi :)) mình nghĩ N73 có lẽ ổn đấy vì bữa trước đã test thử với rofx image của N73 tuy nhiên ko có máy để flash (đã test ngon lành với 6120 của mình). Nếu thành công thì sẽ có bản FW TV đầu tiên cho N73 =D>

Thanks bác đã quan tâm:p bạn nào đang dùng máy có hỗ trợ multitab là tiếng Việt có thể chia sẻ file PtiVietnam.rsc được không nhỉ?

@kp_enter: Với chương trình ROMPatcher và bản vá c2z này thì chúng ta có thể Việt hóa luôn những máy không hỗ trợ tiếng Việt

Đây là ảnh minh họa cho bác xem;;)

Chỉnh sửa cuối:

baeanhvaem

Vô Thiện có thể hướng dẫn rõ cho mình cách tạo filr patch trên PC mà Vô Thiện nói được kô?mình không rõ đoạn này lắm.cám ơn Vô thiện\-/

Vô Thiện có thể hướng dẫn rõ cho mình cách tạo filr patch trên PC mà Vô Thiện nói được kô?mình không rõ đoạn này lắm.cám ơn Vô thiện\-/

Trên PC => Down tệp c2z.zip về PC sau đó dùng WinRAR giải nén để đâu cũng được.

Trên Mobile => Dùng X-plore truy cập vào z:\sys\bin\ copy file EFSrv.dll chuyển file này vào thư mục c2z đã giải nén trên PC lúc nãy

Trên PC => Tiếp theo Click file c2z.exe trong thư mục c2z => sau khi Click nó sẽ tạo ra 1 file mới có tên là c2z.rmp, đây là file mà bạn cần chép vào thẻ nhớ của mobile theo đường dẫn E:\Patches

pk911

Đây là fil Pacth của bạn.:D

c2z.rar

cám ơn anh,lúc em cài cái python việt hóa mà trên chú ý ở BOX VH thành công rùi,xong em cài cái mobi hex 2 vào thành công mà vào pm đó nó chớp 1 cái rùi out là sao anh,dùng cái soft viết telex trên dt cũng đc mà hơi lâu tí

cám ơn anh,lúc em cài cái python việt hóa mà trên chú ý ở BOX VH thành công rùi,xong em cài cái mobi hex 2 vào thành công mà vào pm đó nó chớp 1 cái rùi out là sao anh,dùng cái soft viết telex trên dt cũng đc mà hơi lâu tí

Bạn dùng máy gì? Nếu là N73 thì cài bộ python trên thẻ cho ổn định nhé

Status
Không mở trả lời sau này.