• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo bộ gõ Việt theo phong cách riêng cho v3

Status
Không mở trả lời sau này.

baeanhvaem

Võ Thiện này,co the tạo cho mình 1file patch cho 3250 được ko?mình làm mãi mà không được,ak,cho mình hỏi 3250thì dùng file langselection nao vậy

Võ Thiện này,co the tạo cho mình 1file patch cho 3250 được ko?mình làm mãi mà không được,ak,cho mình hỏi 3250thì dùng file langselection nao vậy

Bạn gửi file EFSrv.dll của máy bạn lên nhé. Bạn dùng thử Lang Selection for All.rmp xem sao

hvnh

cái file PtiEnglish.rsc hình như chỉ thay thế theo đúng số lượng kí tự của nó , mình thay theo kiểu abc2áàảãạăằẳẵặ cuối cùng ko gõ đc :-? liệu có cách khắc phục ko nhỉ

pk911

Đc rùi,yeah. Àh ai làm như trên mà ấn ko đc thì restart máy lại đối với file RSC của máy khác nhé. Từ nay ko phải dùng vn telex nữa rùi

pk911

Đây em hướng dẫn lại thêm cho anh em dễ làm:
Đầu tiên down file tiếng việt này http://vietup.com/file.php?id=2079
Sau đó làm theo hd của bác Thiên ở #1
Bạn chép file TV ở trên vào thư mục trong C:/Resource/multilap
Khi đó bạn Apply Rompatcher mà bác Thiên đã HD ở #1.
Khởi động lại máy. Vào Tin nhắn->Soạn tin mới->Chọn ngôn ngữ viết->Việt Nam.
Done
Làm cách này khỏi edit bằng mobi hex nhé.
Cám ơn bác Thiên đã khám phá ra Thủ thuật này,mong bác sẽ tiến xa hơn bằng cách chơi máy Eng-> Việt :D

thien13311

Active Member
Multitap chỉ dành cho máy bàn phím số thôi. Máy E63 QWERT full lấy đâu ra multitap hả bạn? :))

nguyentanbinh

Well-Known Member
cái file PtiEnglish.rsc hình như chỉ thay thế theo đúng số lượng kí tự của nó , mình thay theo kiểu abc2áàảãạăằẳẵặ cuối cùng ko gõ đc :-? liệu có cách khắc phục ko nhỉ

- Bạn cần làm theo C2z trước rồi chép thư mục Multitap vào C: /Resocurce/ File này Add thêm tiếng việt bằng MobilHex ko quá 255 kí tự nếu hơn thì ko dùng được thường mà thêm vào thì bạn để ý dòng thứ tư tức là dòng Phím số 8 trong Font đó nếu xê dịch một tí là gõ không được mà khoảng cách thêm 2 kí tự thì mới vào được phím cần gõ đầu tiên

nguyentanbinh

Well-Known Member
Đây em hướng dẫn lại thêm cho anh em dễ làm:
Đầu tiên down file tiếng việt này http://vietup.com/file.php?id=2079
Khởi động lại máy. Vào Tin nhắn->Soạn tin mới->Chọn ngôn ngữ viết->Việt Nam.
Done
Làm cách này khỏi edit bằng mobi hex nhé.
Cám ơn bác Thiên đã khám phá ra Thủ thuật này,mong bác sẽ tiến xa hơn bằng cách chơi máy Eng-> Việt :D

Đây hướng dẫn lại thêm cho anh em dễ làm:
Đầu tiên down file tiếng anh này Link : http://www.mediafire.com/?wyt4ylgdjkd
Khởi động lại máy. Vào Tin nhắn->Soạn tin mới->Chọn ngôn ngữ Englist->English.
Done

- File tiếng anh này dùng cho những máy ngôn ngữ tiếng anh

hvnh

Đây hướng dẫn lại thêm cho anh em dễ làm:
Đầu tiên down file tiếng anh này Link : http://www.mediafire.com/?wyt4ylgdjkd
Khởi động lại máy. Vào Tin nhắn->Soạn tin mới->Chọn ngôn ngữ Englist->English.
Done

- File tiếng anh này dùng cho những máy ngôn ngữ tiếng anh
hehe rất hay , bạn thử xem có cài thêm đc kí tự nữa ko ,ví dụ như cái abc2... còn thiếu âấầẩẫậ cái ghi4... thì hình như bạn giữ nguyên thiếu ỉĩị ,trật tự của cái mno6 ... thì nên để mno6 ó ò ỏ õ ọ ô ố ồ ổ ỗ ơ ớ ờ ở ỡ ( của bạn là mno6 ó ò ỏ õ ọ ơ ớ ờ ở ỡ ô ố ồ ổ ỗ trâtj tự là o ô ơ mà :D)

whatislove89

Bạn nhìn hình này sẽ rõ

Phím 1 abc sẽ ra tất cả ký tự abc2áàảãạăắằẳẵặ
Phím 2 def sẽ là def2đéèẻẽẹêếềểễệ

Tương tự tùy theo bạn tạo ký tự như thế nào khi nhấn phím nó sẽ ra như thế

mình chưa hiểu lắm,jo mình đang muốn tạo bộ gõ này cho thăg bạn dùng N73,nhưng khi thao tac trên tập tin PtiEnglish.rsc thì máy nó có viết đc â ă á ắ đâu,nên khi lưu file này xong thì khi soạn tin nhắn bấm số 2 mãi thì cũng chỉ ra đc có 4 chữ abc2 thui chứ nhỉ?
đọc mấy bài bạn Vothien thấy hay,k thank hơi fi thật (hỏi nhỏ bạn học j về lập trình k mà dam can thiệp vào sâu vậy,hì)
à,mình dùng N86 chưa hack chắc k làm đc rồi,nhưng nếu làm đc,thì muốn trở lại kiểu gõ cũ lại fai làm lại file PtiEnglish.rsc nhỉ

nguyentanbinh

Well-Known Member
hehe rất hay , bạn thử xem có cài thêm đc kí tự nữa ko ,ví dụ như cái abc2... còn thiếu âấầẩẫậ cái ghi4... thì hình như bạn giữ nguyên thiếu ỉĩị ,trật tự của cái mno6 ... thì nên để mno6 ó ò ỏ õ ọ ô ố ồ ổ ỗ ơ ớ ờ ở ỡ ( của bạn là mno6 ó ò ỏ õ ọ ơ ớ ờ ở ỡ ô ố ồ ổ ỗ trâtj tự là o ô ơ mà :D)

Ok cài này eidt lại được mà đang tìm cách đưa thêm đù tiếng việt vào nó giới hạn 255 ký tự

Status
Không mở trả lời sau này.