• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.4.0.57-401-27-10091312-VI server Việt Nam + 15 skin tuyệt đẹp

lekhacnhu

cuối cùng em đã cài đựoc, mọi người cho em hỏi là tại sao nó không có tiếng việt trang đầu vậy,của em toàn tiếng trung thôi

Thangnd31082

cuối cùng em đã cài đựoc, mọi người cho em hỏi là tại sao nó không có tiếng việt trang đầu vậy,của em toàn tiếng trung thôi

1. Trước đó nếu đã cài bản nào đó thì gỡ bỏ hoàn toàn đã nhé !
2. sau khi cài xong bạn phải chạy PM lần đầu , nó yêu cầu kết nối internet thì bạn chấp nhận , nó khởi tạo một lúc là sẽ load trang đầu TV ngay!

lekhacnhu

các anh cho em hỏi luôn .
em dùng font "font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8" của anh daoquangsu, khi dùng uc vào trang web chữ trên trang web rất to.vậy em có thể chỉnh cỡ chữ đó ở đâu ạ.

TruBic

Well-Known Member
các anh cho em hỏi luôn .
em dùng font "font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8" của anh daoquangsu, khi dùng uc vào trang web chữ trên trang web rất to.vậy em có thể chỉnh cỡ chữ đó ở đâu ạ.

vào Tuỳ chọn -> cài đặt -> cài đặt hệ thống tìm mục kích thước chữ rồi chỉnh lại nhé. Bản vh mà ko chịu vọc pótay!

lekhacnhu

vào Tuỳ chọn -> cài đặt -> cài đặt hệ thống tìm mục kích thước chữ rồi chỉnh lại nhé. Bản vh mà ko chịu vọc pótay!

thưa anh là em thấy trên máy nó đã chọn là nhỏ nhất rồi,thì có cái j để chọn nhỏ hơn nữa đâu ạ " em tính chỉnh trong file thiết lập trong thư mục Font mà ko biết dòng nào

phuonxinh

Đó là lỗi thường gặp của ucweb. bạn gỡ bỏ nó ra rùi cài đặt và khơi tạo lại xem sao. đôi khi nó tự nhỏ lại sau một vài lần duyệt web. Chúc bạn may mắn.

cuteo1987

Xài bản của bác Sự vào lướt web ngon, nhưng khi mở trang bắt đầu thì bị out. Xóa font tiếng Việt thì vào OK, không có vấn đề gì xảy ra. Không có font tiếng Việt thì lướt web thế nào? Nản

DreamLand

Xài bản của bác Sự vào lướt web ngon, nhưng khi mở trang bắt đầu thì bị out. Xóa font tiếng Việt thì vào OK, không có vấn đề gì xảy ra. Không có font tiếng Việt thì lướt web thế nào? Nản
Dùng Font đa ngôn ngữ đi bạn :)

JS_AnhTuan

Active Member
m dùng 6.3 suốt. Giờ dùng cái này nhưng bản eng, ko biết mở trang mình đã lưu như thế nào ý nhỉ? Vọc mãi ko ra.

kakalot29307

Chán nhỉ,
mình dùng font của DQS đang dùng mà vẫn bó tax ,kiểv này chắc thôi không dùng nữa quá

saodoingoi142

Moderator
Chán nhỉ,
mình dùng font của DQS đang dùng mà vẫn bó tax ,kiểv này chắc thôi không dùng nữa quá

Bạn đừng có nản,nản vậy thì làm sao mà cài thành công đc!Mà bạn đang dùng máy gì?Trước đây bạn đã sử dụng bản UCWeb nào tương tự chưa?Nếu đã sử dụng rồi thì hãy gỡ bỏ hết bản cũ và thử cài lại xem sao đã nhé!!!Hãy nói rõ hơn lỗi của bạn để mọi người biết và giúp bạn chứ,sao nói chung chung thế...???

trung6195

Tặng các bác bộ fonts 400k ,toàn là fonts gdr nên nhẹ vậy ,nét chữ như fonts 2 in 1.Chạy UC 7.3 , 7.4 ầm ầm .Bản 7.4 mình dùng bản english nên không rõ bản ở trên có dùng được với fonts này không.Test trên 6630 , copy các file vào thư mục C/system/fonts và E/system/fonts trên ổ C và E tương ứng như file tải về nhé (bộ này không dùng cho firmware china nhé )

Hôm qua mình nhầm ,sửa lại file cho các bạn rồi.Down lại dùng nhé !
em cài font này cho n70 thì reset k lên phải 4mat 4 ngón
nản:(

cute09

Hi, fonts đó cho os 7 và 8 mà.Chưa test trên os 8.1 nhưng nếu bạn làm đúng như hướng dẫn thì việc gì phải fomat máy.Tháo thẻ nhớ ra,khởi động máy.Lắp thẻ nhớ vào và xoá fonts đó đi.