• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB v7.2.046 beta *Cập Nhật* Tính năng mới (20/03/2010)

phuonxinh

UCWEB v7.2.046 beta *Cập nhật* tính năng mới.
(Đây là phiên bản chưa chính thức của UC)
Chức năng phát triển và tối ưu hóa:
1. Chức năng chuột mới - New Mouse
2. chế độ hình ảnh mới. Tính năng tải lên
3. Nhập kích chuột phải vào trình đơn để sao chép, có thể được sử dụng bất cứ nơi nào cho việc sao chép
4.Tối ưu hóa chức năng tải về để giải quyết các nguyên nhân không thể tải xuống .
5. Tối ưu hóa hoạt động chế độ màn hình rộng
6. tối ưu hóa việc hiển thị kiểm soát, như hộp đầu vào
7. Tối ưu hóa trang web WAP, CSS 1. Tối ưu hóa hiệu ứng dấu trang.
* HƯỚNG DẴN CÀI ĐẶT:
sau khi cài đặt Ucweb 7.2beta, kích vào icon chương trình sẽ báo không dc phép truy cập ứng dụng. Đừng vội lo lắng, hãy cài đặt tiếp Uc Regist.Sis . Đây là Ứng dụng nền Python dùng để bẻ khóa UCweb 7.2 beta.Vào ứng dụng ucregist, chọn đến thư mục Ucweb60 theo đường dẫn: !: System/ Apps/ UCweb60 sau đó tìm tệp UcWeb60.app nhấn vào và chờ ứng dụng sử lý... Có thể sẽ mất thời gian một chút... Báo thành công là bạn có thể truy cập vào Ucweb dc
screen shot:

* DOWNLOAD:
+ UC-register.sis

+ link tổng hợp trong gói nén zip bao gồm cả hướng dẫn: UCWEB V7.2.046BETA.Fix.VIET.ZIP

+link 4shared.com:http://www.4shared.com/file/246670914/6857428c/UCWEB_v72046_beta_VIETzip.html
Cần cài đầy đủ python và libs để chạy Uc Register -> mở apps

************************************New**************************************

Đã có UCWeb_v7.2.0.46 beta trên trang chủ của UC.
Sau một vài ngày anh em phải đau đầu với Uc regist để sử dụng được UCweb 7.2beta, giờ đây vấn đề đó đã đc giải quyết với phiên bản UCWeb_v7.2.0.46-999-27-10032716 (vẫn là beta nhé) chính thức Update của UC.
Ở bản này đã khắc phục một số lỗi ở bản 7.2 cũ đặc biệt là lỗi ở chế độ chuột.

Những đổi mới ở bản này(theo trang chủ UC):
*1 chế độ chuột mới;
*2 hình ảnh mới. Tải lên với các tính năng;
*3 Tối ưu hóa trang web. Rendering;
*4. Tối ưu hóa PC duyệt chế độ một luồng hiệu quả hơn;,
*5. tối ưu hóa hiệu lực kiểm soát của trang.

(Tệp ngôn ngữ của phiên bản mới này nhiều hơn bản 7.2 cũ vài string nên không dùng chung được)

* DOWNLOAD: UCWeb_v7.2.0.46-999-27-10032716.Beta.VIET.px.Zip* Cập Nhật 30/03/2010 từ trang chủ UC*
:)):((=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

daoquangdung

Vậy là từ nay thằng Tàu bắt đầu thu phí người dùng rùi.Chính thức công bố bản thương mại.Ôi thế là hết thời free rồi. Ttpop rồi và bây giờ là UCWEB.

phuonxinh

em cũng không rõ về vụ thu phí này đâu, down về chạy thử ngày hôm qua, tranh thủ dịch mãi trưa nay mới xong , sửa lại ngôn từ cho hợp lí , giờ mới up dc.
Cái này mấy trang china đang nóng lắm

Friendship_93

ko ổn, ko ổn bác phuongxinh à. Khi chờ xử lí đc 1lúc thì nó bảo là lỗi hệ thống và ko đc lun. Giúp em với

phuonxinh

Mình đã thử cài đi cài lại nhiều lần đều thành công , bạn kiểm tra lại máy đi nhé, mất chưa đầy 1phút cho uc register

anhhunglatui

Các bạn cài Uc trước, để yên đó, cài register, nó sẽ hiện ra 1 cái tùy chọn cứ nhấn OK rồi chọn file .app lả xong. Tuyệt đối ko cài register trước, nếu đã lỡ cài rồi thi remove nó đi, chúc thành công

cofer

xin lỗi, vì dạo này vào pdaviet bằng mobile chỉ xem được bài viết mơí chứ không vào thẳng diễn đàn có phân mục như trước kia nữa nên nhầm.

anhhunglatui

đã test
sever tàu, không cách nào vào được google viet, youtube,...
việt hóa còn kém(chỉ là góp ý nha) sai tùm lum
NHỨT MẮT, KHÓ XÀI hai bản truoc vẫn good hơn

Mr_Sulla

@Anhhunglatui:Người ta đã việt hóa cho mà dùng rùi lại còn chê.Thích đúng thì tự làm mà dùng nhé.Như tôi ko dùng pm việt hóa nhưng cũng chưa dám chê ai bao giờ.Ko dùng thì im cho người khác dùng

phuonxinh

Mình đã thiết lập lại cài đặt(kích hoạt các tính năng mới như chuột, âm thanh, chế độ đổi tên khi tải, ..) Ai cần thì down lại ở bài #1.
Việc cài đặt Uc regist trước hay sau ko quan trọng đâu nhé vì nó là 2 phần mềm riêng bịệt, dùng bẻ khóa song có thể remove ucregist đi được. Tùy vào từng máy mà kết quả có sai khác...........................................................................................!!!

DreamLand

Mình thấy VIP phuonxinh Việt hóa rất nhanh =D>
Nên sẽ có vài thiếu sót nhỏ, nhưng trình độ ngày càng ổn định và nâng tầm rồi đấy chứ !!! 
Bản Việt hóa này ổn.

nightstar85

mình làm theo hướng dẫn vào ucweb60app nhưng nó báo lỗi hệ thống là sao gjúp mình với

phuonxinh

nightstar85 nói:
Mình làm theo hướng dẫn...
Bạn down lại bản mới up sáng nay rùi cài lại xem sao, có thể nguyên nhân do cả python nữa đó, mình cài đi cài lại từ hôm0wa đến nay cả chục lần để tes mà thành công cả chục, ucregist xử lí mất khoảng 60s