• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V33 - Build 19960.1.2.2 (DIAMOND)

1202

Đến giờ chỉ xài được mỗi ROM của Bác Quang. Kô biết có phải do ROM của Bác Cường, minhanhtran, Toma có FD hay sao mà cứ mỗi lần vào Start/setting là bị reset máy. Format Doc cũng hok ăn thua >"<

neompx

con room này bị lỗi kết nối wifi đặt pass, nó cứ quay quay hoài, ko kết nối được.....> bị lỗi

loithuxua

Đến giờ chỉ xài được mỗi ROM của Bác Quang. Kô biết có phải do ROM của Bác Cường, minhanhtran, Toma có FD hay sao mà cứ mỗi lần vào Start/setting là bị reset máy. Format Doc cũng hok ăn thua >"<

Mình nghĩ là tùy máy. có máy bị máy không. :-?

malasat1

Anh Quang ơi làm ơn giúp em với,em muốn khóc quá :(( trời ơi em học cách up rom,moi vao phần Bootloader thì activesync no báo ngưng kết nối nên em không tài nào up dược tiếp nen phải rút cáp ra và reset lại máy ppc cua em,nhưng hỡi ơi nó không thể vào được window nữa mà nó nằm luôn ở Bootloader :((,anh làm ơn chỉ dùm em với,vì khi ở Bootloader thì activesync trắng nhách,không thể kết nối dc nen không up rom duoc :((,ppc moi mua huhu

Oxy

Bạn bị Stuck At Bootloader!

Có thể dùng tools Exit Bootloader hoặc vào link sau nghiên cứu:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13753

Máy còn vào được BL thì không sao đâu! :D

Trước lọ mọ thay cái splash screen cho thằng Uni này đàn em còn bị lỗi ko vào được cả Boot Load cơ :D 1 màu đen ảm đạm trên nét mặt cháu Uni, tưởng rằng nó yên nghỉ luôn nhưng may quá gặp bài viết hướng dẫn của Manager PhamQuang, mọi thứ lại ok >:)

1202

Mình nghĩ là tùy máy. có máy bị máy không. :-?

Tùy máy thì chắc vậy, nhưng lần đầu tiên xài ROM là xài của bác Cường và minhanhtran, xài fà fà luôn. Đến khi up wa ROM bác Quang và up lại ROM Bác Cường,minhanhtran vào start/setting là bị reset. Đang đợi ROM mới up thử. Hy vọng hết bệnh này >"<. Không hết nữa thì chắc xài ROM V31 của Bác Quang suốt đời Uni wá(vì bản này nhẹ do kô có skin Dialer)

rosa

Chú Quang hoặc ai có cái dial pad của bản rom này dạng file cab cho tôi xin với. Cái này quả là quá đẹp.

rosa

Mod Luong Quang ơi, nó to oạch thế mà Man Quang build chung được với bản rom này. Không biết có cách nào làm nó nhỏ gọn đi không nhỉ?

Thanks to LuongQuang

thuytrans

Bác nào có bản dialpad cho dong 6.1 không? cho em xin 1 bản. Bản dialpad của thằng Diamond dùng bất tiện quá.

1202

Chú Quang hoặc ai có cái dial pad của bản rom này dạng file cab cho tôi xin với. Cái này quả là quá đẹp.

Đẹp thì đẹp thiệt nhưng nặng quá. Mình đang xài ROM này, nhưng RAM lúc nào cũng còn ít quá. Giờ muốn gỡ bỏ cái Dialer này mà hok biết cách >"<

vettau

Bác nào có bản dialpad cho dong 6.1 không? cho em xin 1 bản. Bản dialpad của thằng Diamond dùng bất tiện quá.
Bạn đang dùng bản nào vậy ? nếu đang dùng Dial Pad Diamond ở bản Rom 2.61.33 này là Bác Quang add vào thôi còn nếu bạn không thích thì dùng Advanced config mà Disabled Phone Skin là về bản Defaul của Rom.
Cái DialPad Diamond này nó nặng nên làm chậm cuộc gọi tới vài giây khi mình bấm Answer mà nó vẫn chưa vào nên mình cũng không dùng mặc dù nó cũng đẹp

1202

Bạn đang dùng bản nào vậy ? nếu đang dùng Dial Pad Diamond ở bản Rom 2.61.33 này là Bác Quang add vào thôi còn nếu bạn không thích thì dùng Advanced config mà Disabled Phone Skin là về bản Defaul của Rom.
Cái DialPad Diamond này nó nặng nên làm chậm cuộc gọi tới vài giây khi mình bấm Answer mà nó vẫn chưa vào nên mình cũng không dùng mặc dù nó cũng đẹp

Ủa, được hả, Nếu disabled thì RAM sẽ được giải phóng phải kô. Bạn cho mình xin soft này với. Với lại bản ROM này có hỗ trợ sẵn Net CF3.5 kô vậy, nhiều soft cài vào bị báo lỗi kô có nó. Thế là cài Net CF3.5 vào thì chạy được

Chỉnh sửa cuối:

thuytrans

Mình đã cài thử bản advance config 1.1 mà có thấy chỗ nào disable được phone skin đâu. bạn thử kiểm tra lại hộ mình nhé.
Thanks.

Mình đã cài thử bản Ban Advance config 3.2 rồi. Bỏ được skin điamon đi dùng thích hẳn. Thanks bạn nhiều.

Last edited by a moderator:

O2XDAEXEC

Bản Rom chạy tuyệt vời,các kết nối nhanh,Soft cài đặt ổn định...
Thanks bác nhiều!

dangkhoa305

Mình thử mới đầu thì thấy no chạy nhanh nhưng sau 1 thời gian thấy nó chạy chậm lại ram còn ít lắm. Kô hiểu sao khi chơi trò chơi kwai thì nó hiện màn hình đen thui chẳng thấy gì cả chỉ nghe thấy tiếng của trò chơi phát ra thôi. Ai có biết cách khắc phục thì chỉ mình nhé

dangkhoa305

Kô hiểu sao máy mình up lên chạy 1 thời gian thì bị tình trạng máy chạy liên tục giống như bị đụng chương trình cái ô nhỏ nó hiện lên xoay liên tục pó tay. Có ai bị tình tran này kô mà mình chưa cài chương trình gì cả

loithuxua

Kô hiểu sao máy mình up lên chạy 1 thời gian thì bị tình trạng máy chạy liên tục giống như bị đụng chương trình cái ô nhỏ nó hiện lên xoay liên tục pó tay. Có ai bị tình tran này kô mà mình chưa cài chương trình gì cả

có khả năng ram phục hồi không kịp, hay bản đó không hợp với máy của bro, up rom khác thôi!, bro có dùng soft tắt hẳn phmềm đang chạy không? cài nhiều quá cũng bị.

nếu bro dùng mấy cái nặng như wikipedia thì phải chịu khó chờ thôi