• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V33 - Build 19960.1.2.2 (DIAMOND)

dungmp

Em đồng ý với bác R4jShjT3RuN, nhiều khi bực mình quá nên đập máy mấy phát xuống chăn rồi ạ, cách khắc phục lỗi này là gì các bác ơi !!!!

Mình đồng ý với pác. Nhiều lúc ko để ý để reset lại thì máy nó rung như điên như dại ko tắt, chắc nó rung đến lúc die mới thôi, hic hic

CuongSuper

hơ hơ máy em cũng bị như thế anh ah, nhiều lúc bực quá ko làm j đc,tự nhiên cứ rung bần bật, ko reset thì đúng là chẳng làm thế nào đc, ko biết là lỗi j nữa

chv_1

bác quang ơi cháu mới dùng htc uni nên chưa biết cách up rom.
lần trc cháu đã đọc bai về cách up rom cua bác rồi nhưg bay giờ thì o nhớ nó ở chỗ nào nữa mong bác va anh em chỉ dùm cháu với ạ.
Cháu rất cảm ơn.

Levan

Member
Từ bản v31 đến v33, nếu máy tự reset thì cũng tự động bật đèn bluetooth, khi vào comm manager thì bluetooth vẫn ở chế độ off, không biết cái này có chỉnh được bằng regitry được không nhỉ.
Các version 6.1 của bác PhamQuang: windows media hay bị tình trạng khi chọn bài hát để nghe thì phải chờ khá lâu (gần chục giây) thì mới bắt đầu phát nhạc, hoặc ấn mũi tên back trong Library thì cũng đơ ra một tý thì mới chuyển.
Bản v.33 này thấy tốn pin và hay tự retset. Còn các thứ khác như giao diện, kết nối, nghe gọi đều tốt đẹp.
Xin cảm ơn bác PhamQuang vì luôn ra lò những bản Rom mới để anh em "xài". Hân hoan đón chờ những bản Rom hay trong thời gian tới.

để nghe nhac khong bi giật và chậm, bạn vào HKLM/Drivers/SDCARD/ chọn SDMemory_class, và chỉnh BlockTransferSize từ 256 còn 128 sau đó soft reset là hết bị lỗi ở trên.

d4mt3r

ROM 2.61.33 CHO UNI (Diamond)

= CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2 =

Phiên bản V33 dành cho HTC Universal được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của HTC Raphael với

CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2

Và sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond được phát triển bởi SM Tmap.

pác Quang ơi,em đang xài con 02 xda exec thì có up đc bản rom này hok pác???

CuongSuper

ROM 2.61.33 CHO UNI (Diamond)

= CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2 =

Phiên bản V33 dành cho HTC Universal được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của HTC Raphael với

CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2

Và sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond được phát triển bởi SM Tmap.

pác Quang ơi,em đang xài con 02 xda exec thì có up đc bản rom này hok pác???
rom này cho UNI thì tất nhiên là dùng đc rồi,

ngocsondt

Bác có thể xem lại cái Network Wizard đc không ạ? Em up bản này rồi chạy ngon nhưng có cái Network Wizard nó không có tác dụng- không config đc ạ.
Và một điểm nữa đó là cái DialPad

Bác làm thêm cái phím "Call" đc không ạ! Ấn số xong toàn phải ấn nút CALL ở thân máy thôi bác ạ.

Thành như thế này cho tiện bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Bản ROM này giới thiệu được hơn 1 năm rồi, giờ bạn lật lại hỏi khó có ai trả lời được cũng đúng thôi! :-??

- Network Wizard không chạy được thì bạn tìm bản khác cài đè lên. Hoặc mới hơn là HTC Connections setup. Tìm file .cab để cài lại
- Cái dialpad này đã được mod lại từ dòng khác. Giờ bản muốn thay đổi thêm bớt thì chỉ có cách tìm bản mà bạn ứng ý rồi cài đè lên. Những cái đã được tích hợp sẵn trong rom rồi đâu chỉnh sửa được? Trừ khi rebuild lại.
Thử cái này chẳng hạn: http://pdaviet.net/showpost.php?p=384413&postcount=24

d4mt3r

pác Quang ơi
phiền pác có thể cho e cái đường link rom 6.1,bản tốt nhất cho 02 xda exec pác nhé
e đang xài rom 6.5 mà thấy tốn ram wa nên muốn way lại dùng 6.1 pro để cài thêm 1 vài ứng dụng khác
mong pác giúp cho
thanks pác..................

duylong187

Sau khi cài bản ROM này mình có vài nhận xét sau:
- Sử dụng pin cực ngon: pin zin sử dụng stanby được 5 ngày 4 đêm. Nếu trung bình 5 cuộc/ngày thì được 4 ngày 3 đêm
- Máy chạy ổn định nhất, không bị reset
- RAM phục hồi hơi kém và GPRS khó connect vào internet (connected but can not use internet)
Cám ơn bác Quang đã build bản ROM dùng ngon nhất từ trước tới nay :D

quangtrung2307

em là thành viên mới nhưn em nghĩ bác nên cho thêm cái video call vào
vì bây giừ việt nam ta đã có 3G rồi mà không dùng thì thật là phí

cu_giong

bác duylong187 sao bác xài gì mà đc 5 ngày luôn thế,pin máy e chay đc 1 ngày là cao phép lắm rồi,lại thêm pin dung lượng cao thì đc 2 ngày hơn,ôi chao ơi,xin bác chỉ giáo kiếm pin ở đâu mà víp thế.hichic

bác duylong187 sao bác xài gì mà đc 5 ngày luôn thế,pin máy e chay đc 1 ngày là cao phép lắm rồi,lại thêm pin dung lượng cao thì đc 2 ngày hơn,ôi chao ơi,xin bác chỉ giáo kiếm pin ở đâu mà víp thế.hichic
Chắc là pin có dây nối với sạc đó mà...=))